Có gì mới?

Hỏi Về các nguyên nhân dẫn đến tuột FPS game FO3....

ttt19922010

Thành viên
Em mới tải game Fo3 trên trang chủ và cài đặt trên máy tính tiền của em ( cấu hình y chan các máy trạm , k khác gì nhưng e sử dụng win8.1 ) chạy full hay cửa sổ đều rất mượt ! copy thư mục game fo3 của gcafe xuống máy tính tiền chơi full màn hay cửa sổ cũng mượt ( nhưng fps k đều lâu lâu mới mất 2 3 fps ) nh ! Chắc e phải xem lại SV - client - image của Em rồi ! Hic

khanetco

Năng động
vậy mà hôm trước bác tin fifa3 có vấn đề nên mừng nghĩ ai cũng tệ như ai hihi, g2030 của mình bao mượt nhé bác, xem lại hệ thông bootrom, bác nói đúng hdd tốt, bootrom thì lag, quá giống mình lúc trước, bác k tin up image chơi tốt trên mtt lên server xem sao, bảo đảm vẫn lag

NanoName

Thành viên
vậy mà hôm trước bác tin fifa3 có vấn đề nên mừng nghĩ ai cũng tệ như ai hihi, g2030 của mình bao mượt nhé bác, xem lại hệ thông bootrom, bác nói đúng hdd tốt, bootrom thì lag, quá giống mình lúc trước, bác k tin up image chơi tốt trên mtt lên server xem sao, bảo đảm vẫn lag
Vậy cuối cùng bác có cao kiến gì không giúp với ạ

ttt19922010

Thành viên
anh có cao kiến gì chỉ e và mọi người với ạ! và cách khách phục như thế nào ?

khanetco

Năng động
mình không phải kỹ thuật pro mình chỉ đoán thôi, thứ nhất như bác nói cpu laod
mình không phải kỹ thuật, mình cũng như bác chủ net thôi, xin góp ý chút:
1. cấu hình máy trạm bác chơi fifa đạt yêu cầu, ở quê như em là khá rồi đó, fifa lag không phải tại máy trạm, đã lag không cần vào web cũng chơi không tốt, thay i5 cũng chẳng mượt, đỡ tí thôi
2. % load cpu không đồng nhất trong hơn 30% ngoài <30% , 8% thì phải
3. bác không cache, ram32g mà sử dụng 93% vô lí, nên cache game tầm 20-25g, cache như thế nào sao cho sử dụng ram < 90%, cache image = 50% ram ở máy trạm
4. các ảnh kiểm tra tốc độ em không thấy rõ nên không góp ý chú ý ổ writeback tốc độ >200
5. cuối cùng khâu này vô cùng quan trọng đó là ổ game, xuống máy trạm check disk ổ game xem coi có bi corrupt hay lỗi ..........gì không, nếu lỗi format
định dạng lại chép 1 game fifa vào thử, chú ý các game nào nằm ngoài hệ thống csm hoặc HB thì chép vào os,image,writeback cũng được sao khi làm xong chép ngược lại, theo mình chỉ vậy thôi có thể đúng hoặc sai tùy vào trình của từng ae, chúc bác sớm khắc phục

ngdcnam

Năng động
Em mới tải game Fo3 trên trang chủ và cài đặt trên máy tính tiền của em ( cấu hình y chan các máy trạm , k khác gì nhưng e sử dụng win8.1 ) chạy full hay cửa sổ đều rất mượt ! copy thư mục game fo3 của gcafe xuống máy tính tiền chơi full màn hay cửa sổ cũng mượt ( nhưng fps k đều lâu lâu mới mất 2 3 fps ) nh ! Chắc e phải xem lại SV - client - image của Em rồi ! Hic

Như vậy là quá rõ rồi, cso thể có 2 nguyên nhân

-Boot rom của bác nó cùi :D , lúc cần cache thì không cache, lúc không cần thì nó " ngậm" nó không chịu nhã cache source của game FO3.

-Còn image thì bác nên tìm đĩa windows gốc làm lại image cài driver VGA mới nhất, cài đầy đủ các trình biên dịch game như Microsoft Visual C++ 2005-2017 , dotnet 3.5 và 4.7

ttt19922010

Thành viên
mình không phải kỹ thuật pro mình chỉ đoán thôi, thứ nhất như bác nói cpu laod

mình không phải kỹ thuật, mình cũng như bác chủ net thôi, xin góp ý chút:
1. cấu hình máy trạm bác chơi fifa đạt yêu cầu, ở quê như em là khá rồi đó, fifa lag không phải tại máy trạm, đã lag không cần vào web cũng chơi không tốt, thay i5 cũng chẳng mượt, đỡ tí thôi
2. % load cpu không đồng nhất trong hơn 30% ngoài <30% , 8% thì phải
3. bác không cache, ram32g mà sử dụng 93% vô lí, nên cache game tầm 20-25g, cache như thế nào sao cho sử dụng ram < 90%, cache image = 50% ram ở máy trạm
4. các ảnh kiểm tra tốc độ em không thấy rõ nên không góp ý chú ý ổ writeback tốc độ >200
5. cuối cùng khâu này vô cùng quan trọng đó là ổ game, xuống máy trạm check disk ổ game xem coi có bi corrupt hay lỗi ..........gì không, nếu lỗi format
định dạng lại chép 1 game fifa vào thử, chú ý các game nào nằm ngoài hệ thống csm hoặc HB thì chép vào os,image,writeback cũng được sao khi làm xong chép ngược lại, theo mình chỉ vậy thôi có thể đúng hoặc sai tùy vào trình của từng ae, chúc bác sớm khắc phục

e dùng primo cache mà !

ttt19922010

Thành viên
Như vậy là quá rõ rồi, cso thể có 2 nguyên nhân

-Boot rom của bác nó cùi :D , lúc cần cache thì không cache, lúc không cần thì nó " ngậm" nó không chịu nhã cache source của game FO3.

-Còn image thì bác nên tìm đĩa windows gốc làm lại image cài driver VGA mới nhất, cài đầy đủ các trình biên dịch game như Microsoft Visual C++ 2005-2017 , dotnet 3.5 và 4.7
e sử dụng primo cache a ơi.

ngdcnam

Năng động
e sử dụng primo cache a ơi.

Cache boot rom Hòa Bình nó cùi quá nên dùng primocache à.

Bảo đảm không có cái cache ram thứ cấp nào bằng cái cache ram sơ cấp của windows.

Bác thử kiểu này để biết lỗi có phải do cache thứ cấp hay không, tắt toàn bộ cache thứ cấp primocache, cache của soft boot rom trên server và client, chuyển toàn bộ image và game FO3 lên ổ đĩa SSD,

Chờ khách nghỉ hết, khởi động lại server, lấy máy thứ nhất chơi thử vài ván FO3 có lag hay không không quan tâm ( mục đích là tạo cache ram cho image và source game Fo3 từ cache sơ cấp của windows server), mở máy thứ 2 chơi nếu FO3 không lag thì xác định là do cache thứ cấp có vấn đề, còn lag nửa là do hệ điều hành windows của máy chơi game chính là image

Minh Hòa

Thành viên
ch mình thì giga h81 ds2, G3220, ram 4g, gt730 2g d5, fo3 hay LoL đều bình thường ko giật gì hết, chắc tại image của bác có vấn đề

Top Bottom