Có gì mới?

Chia sẻ Vấn nạn đóng ứng dụng CF và các ứng dụng khác ( phần 2)

ntg87

Điều hành chính
Trước tiên phải tắt chức năng cấm CMD máy trạm như phần 1 rồi làm như sau:
1.Chuột phải vào màn hình, tạo shortcut, dán câu lệnh dưới vào rồi next tới.
2. Tạo phím tắt cho short cut. ALT+F1..
3. Khi đang chơi game bấm ALT tab ra ngoài rồi ALT f1 để đóng tất cả ứng dụng.

Lưu ý: adminnistrator là user của win. bạn sẽ thay thế nếu window của bạn không chạy bằng user admin này nhé!
Mã:
taskkill /F /FI "USERNAME eq administrator" /FI "IMAGENAME ne explorer.exe" /FI "IMAGENAME ne dwm.exe" /FI "IMAGENAME ne CyberStation.exe" /FI "IMAGENAME ne GMClient_new.exe"
Nếu Gcafe thì chọn tên ứng dụng thay thế cho Cyberstation.exe.... csmboot thì thêm vài proocess vào nếu cần nhé.

QWERT44

Thành viên
Rất ok, rất cảm ơn bạn, trước chưa có cái này, đang ở trong bếp chiên cá, khách kêu đóng ứng dụng, chạy ra cái lu bu quên mất đang chiên đồ ăn, làm khét cái chảo và bỏ luôn mấy con cá. Giờ có cái này, kêu bọn khách đè Alt rồi nhấn phím F1 là xong

phancongtinh94

Thành viên
Trước tiên phải tắt chức năng cấm CMD máy trạm như phần 1 rồi làm như sau:
1.Chuột phải vào màn hình, tạo shortcut, dán câu lệnh dưới vào rồi next tới.
2. Tạo phím tắt cho short cut. ALT+F1..

Lưu ý: adminnistrator là user của win. bạn sẽ thay thế nếu window của bạn không chạy bằng user admin này nhé!
Mã:
taskkill /F /FI "USERNAME eq administrator" /FI "IMAGENAME ne explorer.exe" /FI "IMAGENAME ne dwm.exe" /FI "IMAGENAME ne CyberStation.exe" /FI "IMAGENAME ne GMClient_new.exe"
Nếu Gcafe thì chọn tên ứng dụng thay thế cho Cyberstation.exe.... csmboot thì thêm vài proocess vào nếu cần nhé.

có cách nào đóng khi đang trong game ko bác , chứ tab ra ngoài thì không khả thi . vd: game cf hay bị đứng ko thể ra ngoài dc ở chế độ full màn hình thì đống thê nào

ntg87

Điều hành chính
có cách nào đóng khi đang trong game ko bác , chứ tab ra ngoài thì không khả thi . vd: game cf hay bị đứng ko thể ra ngoài dc ở chế độ full màn hình thì đống thê nào
Bạn test di. xai ok nhe

mediafire

Thành viên
Win7 64bit xài chưa được, Bấm Alt + Tab không ăn, phải nhấn Ctrl + Alt + Del hiện ra bản chính, sau đó nhấn kill mới ăn :v

ycancook

Thành viên
Phải chi có cái ứng dụng viết = c++ thì ngon hơn

ntg87

Điều hành chính
Viết Bằng gi giờ thằng cf nó cũng kill sạch bạn ơi.
P/s chủ thớt, ko nên bỏ cấm Dos như thế. có nhiều nguy cơ lắm đấy.
Anh ém chém nhẹ đẻ e còn khâu vá...
cái gì cũng có giá của nó, tuy nhiên phải cho nó phá mới biết đường fix
tính hiệu quả vẫn cần đặt lên hàng đầu. nguy cơ gì chưa biết nhưng kill csm là nó tắt máy tự động à

thanhhaiek

Năng động
Viết cái tool thay cho file bat kia là được rồi. vấn đề là thằng cf nó cấm hotkey nên buộc phải tab ra ngoài. nhưng mình thấy đa so đã treo là ko alt + tab đươc luôn.

Chỉnh sửa cuối:

credibleforyou

Thành viên
Viết cái tool thay cho file bat kia là được rồi. vấn đề là thằng cf nó cấm hotkey nên buộc phải tab ra ngoài. nhưng mình thấy đa so đã treo là ko alt + tab đươc luôn.
Phương án này mình làm lâu rồi đến giờ vẫn hiệu quả.
Ctrl - alt - end = file .bat
add nó vào winhotkey
sau đó thực hiện đồng thời 2 lệnh
ctrl - alt - del & ctrl - alt - end
Thế là kill ngon lành :))

Top Bottom