Có gì mới?

Hỏi Vấn đề đăng ký kinh doanh tiệm nét

Long Lê

Thành viên
Hi các bác , đây là lần đầu em mở một tiệm nét nên có 1 số vấn đề như sau cần hỏi ạ
Em xem trên mạng thì đăng ký kinh doanh tiệm nét cần phải có bằng tin học a ( 1 số web thì nói bằng tin học A cấp sau 2016 thì không có giá trị ) . Nhưng khi em đi đăng ký thì người ta lại bảo là không cần bằng cấp gì cả , chỉ cần 2 cmnd phôtô công chứng nên em cảm thấy rồi bời ( k biết nó có chơi mình để mình lắp xong xuống kiểm tra k có bằng thì phạt không )
Vấn đề thứ 2 : Cái chỗ điền tên hộ kinh doanh thì nó bảo phải điền tên bảng hiệu , mà bảng hiệu thì em chưa nghĩ ra tên gì cả , đang phân vân giữa cybercore , vitinhminhquan,tinhocngoisao nên không biết ghi tên hộ kinh doanh là gì ( bởi nếu như giá cybercore nó ngang với giá của tin học ngồi sao hoặc vi tính minh quân thì đương nhiên mặc định em sẽ chọn cybercore để lấy thương hiệu của nó rồi ) Còn nếu như bây giờ em đăng ký bảng hiệu là ABCXYZ đến lúc lắp làm bảng hiệu khác có vấn đề gì không ạ ?
Vấn đề 3 : Số vốn kinh doanh em nên điền bao nhiêu ạ . Bạn em nói đăng ký 100tr cho giảm thuế lại , sau này nó xuống nó thấy 40 máy thì lúc đó bảo có tiền làm thêm ( không biết xuống nó có phạt với tịch thu luôn giấy phép không ấy )
Hiện tại em đang cần hỏi 3 vấn đề trên , bác nào rành rọt tư vấn em với nhé , em cảm ơn ạ

nguyễn nhật

Thành viên
E hỏng nhớ rõ ý kiến cá nhân
1. Bác kiếm ai mượn bằng tin học đi cho chắcc bọn nó bên nhà 1 cửa cấp phép kd thôi nó ko phải bên ktra đâu đủ đk hay ko bên kia nó ktra 1 lần nữa
2. Tên bản hiệu là của mình đặt mà bên nào thi công báo nó tiệm mình tên zậy zậy nó in thôi chứ để nó đặt tên cho mình lun sao bác.
3. Báo ít thôi lúc e lên khai có 70tr nó bảo sao ít vậy thấy máy cũng mới mà, e bảo quen ông a cty kia nên mua đồ thanh lý nó ờ cái rồi thôi hà

Long Lê

Thành viên
E hỏng nhớ rõ ý kiến cá nhân
1. Bác kiếm ai mượn bằng tin học đi cho chắcc bọn nó bên nhà 1 cửa cấp phép kd thôi nó ko phải bên ktra đâu đủ đk hay ko bên kia nó ktra 1 lần nữa
2. Tên bản hiệu là của mình đặt mà bên nào thi công báo nó tiệm mình tên zậy zậy nó in thôi chứ để nó đặt tên cho mình lun sao bác.
3. Báo ít thôi lúc e lên khai có 70tr nó bảo sao ít vậy thấy máy cũng mới mà, e bảo quen ông a cty kia nên mua đồ thanh lý nó ờ cái rồi thôi hà
Bác ơi tại qua tết mình mới bắt đầu xây mặt bằng + lắp máy nên giờ k gấp lắm . Bác cho mình hỏi cần học bằng gì cho đạt điều kiện vậy bác

nguyễn nhật

Thành viên
Bác ơi tại qua tết mình mới bắt đầu xây mặt bằng + lắp máy nên giờ k gấp lắm . Bác cho mình hỏi cần học bằng gì cho đạt điều kiện vậy bác
3 năm trước e mở nó chỉ cần bằng a thôi bác,chìa cái bằng ispace nó cũng chịu lun ^^,giờ ko biết nó bỏ hay yêu cầu cao hơn ko thì e hỏng biết

lecuong

Thành viên
bác lắp máy của cty trọn gói à ? nếu trọn gói thì cty hình như nó làm gpkd cho mình luôn mà .

huehau

Thành viên
Địa điểm
540/1 Phước Thới - Ô Môn - Cần Thơ
không biết chổ bác thế nào chứ chổ mình đã thay đổi giấy phép kinh doanh sang "giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh" nếu chỉ kinh doanh internet & game online. Bạn chỉ cần đến phòng văn hóa thông tin quận để đăng ký. điều kiện để được cấp giấy chứng nhận là:
1. Hợp đồng thuê bao đường truyền.
2. diện tích phòng máy từ 50m2 trở lên
3. Cách trường tiểu học, trung học và phổ thông trung học từ 200m trở lên
Sau đó họ sẽ xuống kiểm tra đo đạc phòng máy bạn nếu đủ diện tích và cách xa trường học thì sẽ cấp giấy cho bạn nhưng có thời hạn khoảng 1 - 2 năm bạn phải xin cấp giấy phép lại. Ngoài ra còn bắt ký cam kết về thời gian mở cửa phòng máy từ 8h - 22h, quy cách đặt tên bảng hiệu, đèn chiếu sáng, hệ thống phòng cháy chữa cháy...
Bạn có thể mở phòng máy rồi đăng ký giấy chứng sau cũng không vấn đề gì miễn đủ điều kiện như trên là được

netminhphu

Thành viên
đầu tiên bạn phải đăng ký kinh doanh dịch vụ internet ở UBND huyện, sau khi có giấy phép kinh doanh thì mang đến phòng văn hóa thông tin huyện làm giấy phép đủ điều kiện kinh doanh dịch vị internet ( điều kiện là cách cổng trường học 200m. diện tích phòng tối thiểu tùy theo khu vực, hợp đồng nhà mạng. còn bằng tin học thì lúc đăng ký kinh doanh không cần nhưng người quản lý phòng phải có). bảng hiệu thì đặt tên gì cũng được nhưng phải theo mẫu quy định ( phải có chữ điểm truy cập internet + địa chỉ.....). lúc vào hoạt động thì phải có bình chữa cháy, tiêu lệnh phòng cháy, sơ đồ phòng máy, giờ hoạt động, giá niêm yết, thuê nhân viên thì có hợp đồng lao động...nói chung mình chuẩn bị được càng nhiều càng tốt

jack

Thành viên
Mấy bác cho hỏi dùng bằng đại học CNTT chuyên ngành máy tính có xài được ko

Thanh Dô Thành

Thành viên
xin giấy phép trước, ra thuế báo tạm ngưng, khi nào hoạt động thì báo thuế mở lại

Em thanh lý tiệm.dư 30 bộ phím,chuột,tai nghe,bác nào nhanh chân wa hốt jum em.0978071672

Top Bottom