Có gì mới?

Hỏi vấn đề bảo trì nét

tamdenvt

Thành viên
mình mở nét dc 1 năm 10 tháng rồi ... mình vệ sinh nét 3 lần .. ( xịt bụi ) .. mình không rành về IT lắm .. cho hỏi có cần phải làm j khác ngoài vệ sinh hút bụi không ạ.. nghe nói phải bôi keo tản nhiệt j đó

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Nếu CPU và quạt box thì an tâm mà dùng, chỉ vệ sinh bụi là được, lớp keo tản nhiệt đi kèm cái quạt hàng xin cỡ 3 năm mới nghĩ chuyện bảo trì.

vanhocdoan

Thành viên
Có xịt bụi thì cũng cẩn thận chút nha có nhiều ông chơi máy hơi công suất lớn xịt bay lun mấy cái tem bảo hành =D> khỏi nói chắc biết hậu quả rùi hen. Xịt vào Fan tản nhiệt như Nguồn CPU Vga thì cố định lại đừng cho nó quay , nhà SX người ta thiết kế cái Fan quay có một chiều cố định và vòng quay mức giới hạn , có ông dùng vòi xịt mạnh vào Fan nó quay ngược dòng vèo vèo , hỏi sau cái Fan vài tháng mà nó đã bị đứng im {45} . Còn chuyện bôi keo thì cũng tùy vào chất lượng keo và môi trường nữa , chắc ăn thì cứ 1 năm thay 1 lần , thường thì keo Zin có thời gian lâu hơn .

vtthvip

Thành viên
mình mở nét dc 1 năm 10 tháng rồi ... mình vệ sinh nét 3 lần .. ( xịt bụi ) .. mình không rành về IT lắm .. cho hỏi có cần phải làm j khác ngoài vệ sinh hút bụi không ạ.. nghe nói phải bôi keo tản nhiệt j đó
cứ an tâm mà xài, chỉ khi nào tháo tản nhiệt ra thì cần phải bôi keo mới!

tienchuphongnet

Thành viên
Nếu CPU và quạt box thì an tâm mà dùng, chỉ vệ sinh bụi là được, lớp keo tản nhiệt đi kèm cái quạt hàng xin cỡ 3 năm mới nghĩ chuyện bảo trì.
sao em dùng khoảng nửa năm mở ra là keo đã khô queo rồi anh,nên em lau sơ tra keo mới tầm 4 tháng là phải vệ sinh tra lại do nhà ngoài quốc lộ bụi hơi bị nhiều

Top Bottom