Có gì mới?

Hỏi ups tự tắt mở

Net Tí Cuội

Thành viên
Bác nào rành ups cho em hỏi cái ups của em cứ 2-3 phút là nó tự tắt rồi mở lại 2-3 cái mới ngừng, rồi 2-3 phút lại bị. giống như cúp điện rồi có lại ấy. điện phòng em thì ổn định không vấn đề gì. mong các bác giúp đỡ.

neski

zero.theworkpc.com
Kiểm tra đơn giản thế này! Lúc bị đo nguồn cấp của cả nhà dùng có bị tụt hay không, dưới 200v là vài UPS nó không nhận rùi. Nó tự chuyển điện lưới khi đủ V, yếu nó lại nhảy điện dùng ắc quy...
Lúc bị, đo mà vẫn đủ điện thì ném UPS đó đi mà mua cái khác! Vì nó không phải hỏng ắc quy đâu mà hỏng mạch bên trong rùi. K cần tốn công sửa làm cái gì cả

Net Tí Cuội

Thành viên
Kiểm tra đơn giản thế này! Lúc bị đo nguồn cấp của cả nhà dùng có bị tụt hay không, dưới 200v là vài UPS nó không nhận rùi. Nó tự chuyển điện lưới khi đủ V, yếu nó lại nhảy điện dùng ắc quy...
Lúc bị, đo mà vẫn đủ điện thì ném UPS đó đi mà mua cái khác! Vì nó không phải hỏng ắc quy đâu mà hỏng mạch bên trong rùi. K cần tốn công sửa làm cái gì cả
nó bị rất nhanh. chỉ nhảy qua xài acquy rồi nhảy liền sang xài điện lưới, nhảy 2-3 cái liên tục rồi ngưng. nhanh quá k kịp đo đâu bác. em xài ổn áp nên tuột xuống dưới 200v là rất ít xảy ra vì điện ở khu em cũng ổn định k bị tuốt lên xuống đâu bác. em rút điện nguồn ra thì ups vẫn xài acquy cấp điện bình thường.

neski

zero.theworkpc.com
Bị y chang như bác luôn nek. Nhưng của em là do điện lưới không ổn định, mặc dù đã qua ổn áp!
Mà em bảo bác đo là đo nguồn thắp sang cho bóng đèn cơ mà, có bảo phải đo ở ups đâu...

DontKill

Thành viên
UPS hiệu gì thế.
Nhưng theo mình cứ tháo ra vệ sinh lại. Coi kỹ các chân nối của acquy và dây có bị axít ăn mòn thì thay.
Về mạch thì mình nghỉ ít có vấn đề.
Đo vôn acquy còn tốt không.
Đa phần dùng lâu bị hư acquy là nhiều.
À còn quan tâm tới cái công tắc nữa nhé. cái này lâu lâu bị max. kiểm tra em nó luôn đi

Net Tí Cuội

Thành viên
UPS hiệu gì thế.
Nhưng theo mình cứ tháo ra vệ sinh lại. Coi kỹ các chân nối của acquy và dây có bị axít ăn mòn thì thay.
Về mạch thì mình nghỉ ít có vấn đề.
Đo vôn acquy còn tốt không.
Đa phần dùng lâu bị hư acquy là nhiều.
À còn quan tâm tới cái công tắc nữa nhé. cái này lâu lâu bị max. kiểm tra em nó luôn đi
em xài con này bác Santak Offline Blazer 2000EH
để tối e tháo ra vệ sinh thử. cái này e mới mua nên acquy chắc chưa đến nỗi hư.

DontKill

Thành viên
em xài con này bác Santak Offline Blazer 2000EH
để tối e tháo ra vệ sinh thử. cái này e mới mua nên acquy chắc chưa đến nỗi hư.
Bác giàu quá chơi loại này lun. cứ vệ sinh đi. coi kỹ các tụ hay nám trên mạch khắc rõ. Nếu bị phần mềm quản lý UPS thì đem vào hãng của nó.
Mình dùng loại cùi mấy trăm à. nên đơn giản tự xữ được.

minh10071

Năng động
Bác nào rành ups cho em hỏi cái ups của em cứ 2-3 phút là nó tự tắt rồi mở lại 2-3 cái mới ngừng, rồi 2-3 phút lại bị. giống như cúp điện rồi có lại ấy. điện phòng em thì ổn định không vấn đề gì. mong các bác giúp đỡ.
Kiểm tra nguồn vào ups có bị lỏng không? lấy nguồn UPS ở cho máy trạm lấy nguồn thử xem. Nếu không được thì thay ups

Net Tí Cuội

Thành viên
Bác giàu quá chơi loại này lun. cứ vệ sinh đi. coi kỹ các tụ hay nám trên mạch khắc rõ. Nếu bị phần mềm quản lý UPS thì đem vào hãng của nó.
Mình dùng loại cùi mấy trăm à. nên đơn giản tự xữ được.
em xài cho pc modem + server + máy tính tiền nên xài ups này cho bảo đảm.

Net Tí Cuội

Thành viên
mượn ups chắc k được rồi bác ơi. ở đây k quen ai có để mượn hết. để tối hết khách e cho ups chạy không xem bị không rồi vệ sinh thử xem thế nào ạ.

Net Tí Cuội

Thành viên
sau khi tháo ra vệ sinh thì em nó chạy ngon lành. thanks các bác nhé. :)

Top Bottom