Có gì mới?

Hỏi Ups Santak 500VA không nhận điện máy phát

Rapperqh

Thành viên
AE giúp với ạ. ups nhà mình khi dùng điện lưới thì ok nhưng mất điện bật máy phát lên thì nó ko nhận điện hoặc lúc nhận lúc ko. kêu tít tít tầm 20 30p thì sập hẳn làm sập cả sever và máy tính tiền rất nguy hiểm ạ. hỏi bên nhập linh kiện họ nói do máy phát ko ổn định nhưng mình có 2 cái máy phát loại tốt tầm 20tr 1 cái. đổi cái nào cũng bị. giờ nên đổi ups hãng khác về dùng hay như nào ạ

AE giúp với ạ. ups nhà mình khi dùng điện lưới thì ok nhưng mất điện bật máy phát lên thì nó ko nhận điện hoặc lúc nhận lúc ko. kêu tít tít tầm 20 30p thì sập hẳn làm sập cả sever và máy tính tiền rất nguy hiểm ạ. hỏi bên nhập linh kiện họ nói do máy phát ko ổn định nhưng mình có 2 cái máy phát loại tốt tầm 20tr 1 cái. đổi cái nào cũng bị. giờ nên đổi ups hãng khác về dùng hay như nào ạ
do diện ko ổn định đó bác. bác câu máy phát ra 1 ổn áp rồi từ ổn áp câu ra ups thì may ra.
phòng nét xài máy phát ko có ổn áp đi kèm chết linh kiện đừng hỏi vì sao

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Nguyên nhân đây bác
Hình sin vuông là điện máy phát .Để khắc phục người ta dùng một mạch cộng hưởng LC (Cuộn dây và tụ điện để lọc )

gaubong1012

Thành viên
do máy phát dòng điện ra ko ổn định chắc máy tàu rồi , riêng máy honda ko bao giờ bị mình test thử trên ups santak500 thì máy phát lởm ko nạp dc nhưng nó nạp dc trên ups loiaj santak1000

netmetro

Guest
giải pháp tốn tiền : mua cái ổn áp . nó nắn điện lại cho đúng rồi mới vào sẽ được .
giải pháp liều : khỏi ups . cúp điện thì cho đi vô máy luôn !

Lê Đức Bắc

Thành viên
ae ở đây có ai dùng máy phát điện bằng máy đầu ko ạ.. tính đổi máy xăng nó hao quá @@

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo

Rapperqh

Thành viên
Nhà mình dùng 2 cái loại samdi này. Máy dùng rất tốt 1 cái dùng 3 năm. Cái còn lại dùng gần 2 năm chưa thấy lỗi gì. E nghĩ loại này cũng khá rồi mà ko hiểu sao điện áp ko ổn định, ups ko nhận được nhỉ. E mới đặt cái ups ares 650va rồi. Tối lắp vào thử test xem có hết ko ạ

Rapperqh

Thành viên
do diện ko ổn định đó bác. bác câu máy phát ra 1 ổn áp rồi từ ổn áp câu ra ups thì may ra.
phòng nét xài máy phát ko có ổn áp đi kèm chết linh kiện đừng hỏi vì sao
Hic. E cũng ko để ý mấy vụ đó nữa. Bác cho hỏi dùng gần 60pc thì cần ổn áp loại nào và tốn khoảng bao nhiêu xèng ạ :)

anhvu

Năng động
nhà e cũng đang dùng máy dầu chạy được 3 năm. chạy cho 30 máy . nhìn nó to vật vả ra tiếng nổ cũng to. hôm chủ nhật cúp điện chạy cả ngày hết 300k tiền dầu. máy trạm phải để liên tục 30 máy dù không ai chơi. vì khi e tắt máy thì điện nó không ổn định ups kêu tít tít . còn lúc mà nó yếu nó cũng kêu tít tít.

Rapperqh

Thành viên
nhà e cũng đang dùng máy dầu chạy được 3 năm. chạy cho 30 máy . nhìn nó to vật vả ra tiếng nổ cũng to. hôm chủ nhật cúp điện chạy cả ngày hết 300k tiền dầu. máy trạm phải để liên tục 30 máy dù không ai chơi. vì khi e tắt máy thì điện nó không ổn định ups kêu tít tít . còn lúc mà nó yếu nó cũng kêu tít tít.
máy ko có ga tự động hả bác. e nghĩ nên đổi máy nào có ga tự động chứ dùng như vậy hơi nguy hiểm rồi

Rapperqh

Thành viên
Nếu đặt thêm 1 ổn áp lioa loại 1kva trước nguồn điện của ups thì sẽ giải quyết được vấn đề đúng ko các bác.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Xem file đính kèm: 9014
Nhà mình dùng 2 cái loại samdi này. Máy dùng rất tốt 1 cái dùng 3 năm. Cái còn lại dùng gần 2 năm chưa thấy lỗi gì. E nghĩ loại này cũng khá rồi mà ko hiểu sao điện áp ko ổn định, ups ko nhận được nhỉ. E mới đặt cái ups ares 650va rồi. Tối lắp vào thử test xem có hết ko ạ
Một số dòng máy này có cái chỉnh điện ra. Tìm xem. Rồi dùng đồng hồ đo chuẩn 220v.

neski

zero.theworkpc.com
Nếu đặt thêm 1 ổn áp lioa loại 1kva trước nguồn điện của ups thì sẽ giải quyết được vấn đề đúng ko các bác.
Xem file đính kèm: 9018
Không. Chả giải quyết được gì!
Lôi UPS ra quán sửa điện dân dụng bảo nó xử lý cho. Đọc rõ ý định cho nó, không phải quán điện dân dụng nào cũng làm được nên cứ kiên nhẫn mà dò :))

anhvu

Năng động
máy ko có ga tự động hả bác. e nghĩ nên đổi máy nào có ga tự động chứ dùng như vậy hơi nguy hiểm rồi
không bác ạ tự chinh ga. lúc nào yếu thì ra tăng thêm tí. có chế thêm cái đồng hồ đo 220v. đợt mua lại của ông chú 8 chai. đúng là chạy kiểu này nguy hiểm cho máy . có lần chạy nó mất cái đồng hồ treo tường.

kuteo18

Thành viên
Xem file đính kèm: 9014
nhà bác bao nhiêu máy trạm mà dùng loại này vậy bác ? con nay mới giá nhiu vậy ???

Top Bottom