Có gì mới?

UPS Santak 500VA/300W- TG 500 Thay Ac quy dung lượng cao thì dùng được bao lâu ?

4nhh4u11

Thành viên
hôm qua ra chợ mua cái accquy đồng nai 50AH về để thay vào cái ác quy của UPS Santak 500VA/300W TG500 vì lý do cái UPS của em nó dùng nhanh hết quá. chỉ tầm 3 phút là hết, nhiều khi không kịp tính tiền cho khách đã tắt rồi.. nên em đăng bài này hỏi có bác nào thay ắc quy ngoài vào rồi thì cho em hỏi bác dùng accquy dung lượng bao nhiêu và dùng được bao nhiêu phút... vì em gắn acc quy đồng nai 50 AH mà sao chỉ dùng dc có tầm 5-6 phút là tắt...

vtthvip

Thành viên
hôm qua ra chợ mua cái accquy đồng nai 50AH về để thay vào cái ác quy của UPS Santak 500VA/300W TG500 vì lý do cái UPS của em nó dùng nhanh hết quá. chỉ tầm 3 phút là hết, nhiều khi không kịp tính tiền cho khách đã tắt rồi.. nên em đăng bài này hỏi có bác nào thay ắc quy ngoài vào rồi thì cho em hỏi bác dùng accquy dung lượng bao nhiêu và dùng được bao nhiêu phút... vì em gắn acc quy đồng nai 50 AH mà sao chỉ dùng dc có tầm 5-6 phút là tắt...
Bạn phải thay đúng dung lượng bình cũ, thay cao hơn cũng không có tác dụng gì vì nó chỉ nạp được = chỉ số ampe cũ, thay bi2mnh lơn hơn nhiều chỉ làm mau hư bình hơn thôi.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bộ này chạy máy tính trên 5h (100Ah)
Nếu bạn sử dụng sạc ngoài thì OK nhưng rắc rối. Nếu nối trực tiếp vào như cái bình cũ thì ...."nhà bạn sáng nhất xóm" :D

4nhh4u11

Thành viên
Nếu bạn sử dụng sạc ngoài thì OK nhưng rắc rối. Nếu nối trực tiếp vào như cái bình cũ thì ...."nhà bạn sáng nhất xóm" :D
báo cáo bác Minh Trí em đã lắp và đang dùng bằng UPS không dùng sạc ngoài nhé. chỉ được có 6P thôi nên em mới hỏi xem có bác nào dùng như em không.. nếu có bác nào dùng thì cho em hỏi là các bác dùng được bao nhiêu phút ???

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
báo cáo bác Minh Trí em đã lắp và đang dùng bằng UPS không dùng sạc ngoài nhé. chỉ được có 6P thôi nên em mới hỏi xem có bác nào dùng như em không.. nếu có bác nào dùng thì cho em hỏi là các bác dùng được bao nhiêu phút ???
Kg ổn đâu, mình từng thử. Tại cái sạc của nó chỉ sạc cho 7Ah, nếu bạn dùng 50Ah thì thời gian sạc sẽ là 50/7 >=7 lần thông thường. Nên việc die (nổ) bộ sạc là không tránh khỏi.
Nếu dùng bình 2 bình = 14Ah vẫn được (mình đã thử)

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bổ sung nữa nhé:
Phần lớn UPS Santak nó sẽ tự tắt sau 15-30p dù Ắc Quy bạn vẫn còn đầy (bảo vệ an toàn). Có 1 số dòng (500VA) dùng mãi được nhưng mình tìm không ra. Ở SG có dịch vụ ngắt cái tính năng này đó.

4nhh4u11

Thành viên
Kg ổn đâu, mình từng thử. Tại cái sạc của nó chỉ sạc cho 7Ah, nếu bạn dùng 50Ah thì thời gian sạc sẽ là 50/7 >=7 lần thông thường. Nên việc die (nổ) bộ sạc là không tránh khỏi.
Nếu dùng bình 2 bình = 14Ah vẫn được (mình đã thử)

bác chắc chắn bộ sạc sẽ nổ không.. vì em đang dùng ( lo quá)
nếu em thay 50 AH bằng bình 25 AH thì có được không vì nhà vẫn còn 1 bình 25 AH...
mà cho em hỏi cái UPS của bác đang dùng modem gì vậy và giá là bao nhiêu...

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
bác chắc chắn bộ sạc sẽ nổ không.. vì em đang dùng ( lo quá)
nếu em thay 50 AH bằng bình 25 AH thì có được không vì nhà vẫn còn 1 bình 25 AH...
mà cho em hỏi cái UPS của bác đang dùng modem gì vậy và giá là bao nhiêu...
Như mình đã nói kìa, lý thuyết để sạc no 1 bình là 10h. Vậy nếu bạn dùng bình 50Ah thì nó cần 71h để sạc no bình, bộ sạc chạy liên tục kiểu đó kg sớm thì muộn sẽ die.

bangnguyen

Thành viên
em thấy cái santank 500 dùng được cũng lâu mà.. chắc do bình của bác sắp hư rồi mới dc 3 phút..còn bác tính tiền thì khi vừa cúp điện bác vừa tính vừa ghi ra giấy luôn rồi tắt máy tính tiền đi,đứa nào ngồi đợi khi có điện lại mở máy cộng lại cho nó thôi.

4nhh4u11

Thành viên
em thấy cái santank 500 dùng được cũng lâu mà.. chắc do bình của bác sắp hư rồi mới dc 3 phút..còn bác tính tiền thì khi vừa cúp điện bác vừa tính vừa ghi ra giấy luôn rồi tắt máy tính tiền đi,đứa nào ngồi đợi khi có điện lại mở máy cộng lại cho nó thôi.

bình của em mới dùng dc 1 năm... thế cái Santak 500 của bác chính xác thì dùng dc mấy phút vậy

vanhocdoan

Thành viên
Cái santank 500 của tui chạy chung máy Tính Tiền + Server + Modem, switch cũng tầm trên 10 phút mới tắt lận .

bangnguyen

Thành viên
bình của em mới dùng dc 1 năm... thế cái Santak 500 của bác chính xác thì dùng dc mấy phút vậy
em thì không dùng cho tới lúc nó tắt nên không biết chính xác là khoảng bao nhiêu nhưng khi cúp điện thì em đi tắt máy server với toàn bộ hệ thống điện rồi mới quay lại tính tiền sau.. khoảng thời gian làm toàn bộ cho tới lúc tắt hoàn toàn máy tính tiền thì tầm 10 phút. bình santank khoảng 1 năm là hết rồi . e mua main cũ 80k + thêm cái bình mới 180k nữa. xài hơn 1 năm rùi chưa thấy bị sao.

Top Bottom