Có gì mới?

Chia sẻ Update Bios main Asrock H81 để boot từ Lan nhanh hơn

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Như tiêu đề, tình cờ mà bất ngờ do Net ế quá nên ngồi quậy lung tung, tìm kiếm trên mạng chưa thấy ai đăng nên mạn phép đăng lên chia sẻ với các bác. Bác nào làm Net dùng main Asrock H81 như em thì làm theo nha, kết quả tuyệt vời lắm đó. Xem video của em nhé, tại ko có máy xịn nên quay = đt cùi của vợ, chất lượng hình ảnh ko được đẹp, góc quay ko phải chuyên nghiệp nên chỉ xem tạm thôi, có j các bác cứ gạch đá, chặt chém tẹt nha. :D
Còn đây là show tí máy cùi của nhà em mà oánh ofline/ online ầm ầm đây, đính chính thêm vào cái suy nghĩ Celeron G1830 làm Net yếu của ai đó :D
Phòng Net cùi nhà em:
Client:
Main Asrock H81; CPU Celeron G1830; Ram Gskill 4G; VGA GT730 1GD5; màn hình 22" AOC 2261
Server:
Main Intell S1200v3rps; CPU G3420; Ram ecc 2x8GB 1600 kinh tởm; 120GB ssd intel 530; 1T WD black full games. :D

vanhocdoan

Thành viên
Vga rời thì G1830 và G3220 là như nhau thui, nhưng vì cái chữ Celeron ngày xưa là quá hẻo nên dân mình còn bị dị ứng tới giờ .

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
Hay bác à. Em thử test PM của khách xem sao.
Cảm ơn bác đã chia sẻ. Chúc bác thành công!

Boss.Net

Hic, hay sao ko ai LIKE cái nào nhỉ :(:D

jonnypham

Thành viên
Vga rời thì G1830 và G3220 là như nhau thui, nhưng vì cái chữ Celeron ngày xưa là quá hẻo nên dân mình còn bị dị ứng tới giờ .
Nếu dùng I3 và G1830 thì sao nhỉ ? 1830 có " qua mặt " được I3 không khi vừa FF Full setting+ LOL Full Settig+ 9K 3 Acc +Web nhiều Tab hay FF Full Setting+ 3Q Full Setting+ 9K 3 Acc + Web nhiều Tab <- Con G1830 "thần thánh" có làm được như thế không vậy Bác :D ? Khách giờ nó chơi như vậy không àh :D

Boss.Net

Nếu dùng I3 và G1830 thì sao nhỉ ? 1830 có " qua mặt " được I3 không khi vừa FF Full setting+ LOL Full Settig+ 9K 3 Acc +Web nhiều Tab hay FF Full Setting+ 3Q Full Setting+ 9K 3 Acc + Web nhiều Tab <- Con G1830 "thần thánh" có làm được như thế không vậy Bác :D ? Khách giờ nó chơi như vậy không àh :D
Thánh cmnr.
Chưa thấy thằng nào chơi kiểu như thế cả, có chăng chỉ có thằng điên.

jonnypham

Thành viên
Thánh cmnr.
Chưa thấy chứ không phải không có nhé. Vậy con G1830 " thần thánh " có chịu nổi không ? Nhu cầu khách giờ nó như thế nhiều lắm. Nếu chơi không được nó bảo máy lìn và bỏ đi chổ khác thôi :D -> Mất khách :D

nguyenvanngochan

Năng động
Thánh cmnr.
1 Game online thôi đã chơi không có time huống hồ treo này treo kia! Quán em giữ lắm khách mở 1 FF 1 LOL và web nghe nhạc, Facebook!
Tùy theo nhu cầu mỗi nơi cần cấu hình # nhau chỗ em công nhân là nhiều sắm core I 3 + vga trâu bò chỉ để lên facebook ah!

Boss.Net

1 Game online thôi đã chơi không có time huống hồ treo này treo kia! Quán em giữ lắm khách mở 1 FF 1 LOL và web nghe nhạc, Facebook!
Tùy theo nhu cầu mỗi nơi cần cấu hình # nhau chỗ em công nhân là nhiều sắm core I 3 + vga trâu bò chỉ để lên facebook ah!
Nó cứ đua nhau rồi tự đào mồ chôn mình thôi. Nếu cứ sàn sàn bằng nhau cả, bằng cả giá như ở khu mình thì chẳng ai quan tâm đến cấu hình máy làm gì đâu, game thủ ở chỗ em cũng hiền lắm, ko đòi hỏi nhiều, hỉ cần 1 mp3.zing hoặc 1 youtube + 1 fb + 2, 3 tab web game hoặc ko thì fo3 + Lol hoặc vừa xem phim/nghe nhạc vừa fb vừa bắn cf. z thôi. thế thì chỉ con G1830 là quá đủ, đâu cần hơn. trong khi 1 con I3 = 3 con G mà ứng dụng như nhau thì ko cần phải động đến não làm j cả. Có phải z ko các bác. Còn như khách chơi ofline thì nó ko làm j thêm hết nhé, bởi lẽ nó chuyên tâm quá, hôm qua có thằng ngồi liên tục hơn 5h mà chưa qua nổi màn 5 của Crysys 2, hnay nó cày tiếp. Cuộc sống đôi khi chỉ đơn giản vậy, cứ bình thường mà sống, bon chen, đấu đá, khoe mẽ... thì để làm cái giề. :cool:

vanhocdoan

Thành viên
Trời ơi người ta chỉ đem so G1830 với G3220 nó có giá tiền gần gấp đôi nhưng hiệu năng khi ko xài GPU là như nhau . Người ta chỉ phân tích là nếu bỏ tiền xài G3220 thì nên mua G1830 , còn đúng như bác nói nếu đủ tiền mua G3220 thì cố một chút mua lun con i3 " G1830 làm sao mà so với i3 được "
Mấy thằng Intel nổi tiếng là đểu mà nó chỉ sản xuất một loại chip cao nhất rùi cố tình khóa lại các hiệu năng để nó yếu đi để có nhiều tên gọi và mức giá.

thongpc

Thành viên
Chưa thấy chứ không phải không có nhé. Vậy con G1830 " thần thánh " có chịu nổi không ? Nhu cầu khách giờ nó như thế nhiều lắm. Nếu chơi không được nó bảo máy lìn và bỏ đi chổ khác thôi :D -> Mất khách :D

chắc chỉ có mày với mấy thằng khùng mới suốt ngày lên mạng đưa nguyên 1 dây ứng dụng lên
đi topic nào cũng toàn đưa cái khái niệm này vặc với tất cả các nội dung topic khác nhau

@all: nhà tui cũng có vài tiệm net, ráp cho hơn 10 tiệm khác cho khách nữa toàn giống nhau là bỏ tiền vào 1830 hoặc 1630 , đầu tư chủ yếu vào VGA, tất cả các tiệm chơi cực mượt, và cũng chưa thấy thằng điên nào nó ngồi chơi kiểu như cái thằng nửa nạc nửa mỡ trên kia nói. thời buổi khó khăn, làm sao mau lấy lại vốn và hiệu quả về sau này nâng cấp đỡ đuối, những thành viên khi lên diễn đàn này đa phần là chủ tiệm net, kiếm tí cơm qua ngày mà nghe kiểu này thấy oải thật

jonnypham

Thành viên
chắc chỉ có mày với mấy thằng khùng mới suốt ngày lên mạng đưa nguyên 1 dây ứng dụng lên
đi topic nào cũng toàn đưa cái khái niệm này vặc với tất cả các nội dung topic khác nhau

@all: nhà tui cũng có vài tiệm net, ráp cho hơn 10 tiệm khác cho khách nữa toàn giống nhau là bỏ tiền vào 1830 hoặc 1630 , đầu tư chủ yếu vào VGA, tất cả các tiệm chơi cực mượt, và cũng chưa thấy thằng điên nào nó ngồi chơi kiểu như cái thằng nửa nạc nửa mỡ trên kia nói. thời buổi khó khăn, làm sao mau lấy lại vốn và hiệu quả về sau này nâng cấp đỡ đuối, những thành viên khi lên diễn đàn này đa phần là chủ tiệm net, kiếm tí cơm qua ngày mà nghe kiểu này thấy oải thật
Mghiêm cấm hành vi như thế này, cảnh cáo lần đầu nhé. Lần sau sẽ .....
"Mày khùng nồn hả con Dog. ngứa miệng hay sao mà sủa bậy vậy :X"

Có sửa bởi điều hành viên:

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
Game off mà hay dữ cảm ơn bác Thekiller đã giải đáp thắc mắc của e về con G1830.Màn 22' quá đã màn đó bao nhiêu lúa , mua ở đâu vậy bác ???

p/s : e đang tải game đó về chơi thử , thanks bác nhiều :D

Boss.Net

Game off mà hay dữ cảm ơn bác Thekiller đã giải đáp thắc mắc của e về con G1830.Màn 22' quá đã màn đó bao nhiêu lúa , mua ở đâu vậy bác ???

p/s : e đang tải game đó về chơi thử , thanks bác nhiều :D
Màn 22" cũng bình dân mà bạn, mình dùng toàn đồ rẻ thôi ah, theo mình cảm thấy p/p tốt là mình mua thôi vừa túi tiền mà hiệu năng đủ ài. Hồi mình lấy thì CPU là 835K còn màn là 2780k, h ko bit thế nào.

Top Bottom