Có gì mới?

Tư vấn nâng cấp phòng máy

Trương Vĩnh Phúc

Thành viên
Địa điểm
Long An
Chào mọi người, tình hình là quán net trong khu vực em đã nâng cấp cấu hình, em dự định nâng cấp phòng em luôn để cho khách.

Cấu hình hiện tại tiệm em (máy lạnh) giá 5k/h
Main H110M DS2, Ram 8Gb, VGA Giga GTX 1050, CPU Core I3-6100

Cấu hình đối thủ đã lên (máy lạnh) giá 6k/h
Main Giga B360M, Ram 8Gb, Core I3-9100, VGA Giga GTX1650

Cấu hình hiện tại của em đã dùng 3 năm nên em dự định thay main H110M-DS2 mới để dùng lại chip I3-6100 và nâng RAM thành 16Gb, VGA thành 1050Ti

Xin mọi người review cấu hình dự định của em có trụ được 3 4 năm nữa không ạ. Nếu không OK thì đề xuất cho em 1 cấu hình với ạ (ngân sách đang có là ~ 280tr)

Em xin cám ơn.

netbaothanh

Điều hành chính
Chip i3-6100 không chạy được với main B360 hoặt 365 nhé trong khi bán con i3 6100 mua con I3 9100f gia xem xem bù không bao nhiêu , bạn nên chơi cấu hình giống đối thủ luôn đi . . hơn nó xiếu về tai nghe phím chuột là ok

beeno92

Thành viên
đã nâng cấp thì bạn nang lên h310 hoặc b360 luôn nhé + i39100f giá rẻ mà + với card 1660 lấy 7000 dư sức đập lại, combo chuột phím ngon vào + phone có rung, đừng ham loại 7.1, : vd phím cơ quang học fulhlen destroyer + logitech g102

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
đã nâng cấp thì bạn nang lên h310 hoặc b360 luôn nhé + i39100f giá rẻ mà + với card 1660 lấy 7000 dư sức đập lại, combo chuột phím ngon vào + phone có rung, đừng ham loại 7.1, : vd phím cơ quang học fulhlen destroyer + logitech g102
bác ví dụ cho e 1 loại phone bác. với lại con fuhlen d với dareu dk1280 con nào ngon bác nhỉ

beeno92

Thành viên
bác ví dụ cho e 1 loại phone bác. với lại con fuhlen d với dareu dk1280 con nào ngon bác nhỉ
m ví dụ cho bạn 1 cái fone là goldtech ld02 có rung nhé, fone xài rất bền, chỉ bị xơ xác phần da tai thôi, loại này tìm mua rất dễ, chỉ cần mua về khoét thêm lỗ rồi gắn vô thôi bảo đảm như mới, còn về độ bền thì mình lên đã hơn 1 năm nhưng chưa hư cái nào. Mình cũng xài fuhlen destroyer, loại dareu m chưa xài bạn có thể tự mua về cảm nhận, còn m xài thì chưa hư, trong hơn 1 năm xài thì chỉ có 1 bàn phím bị liệt nút esc (do đổ nc ngọt vào ủ lâu quá nó hư cảm biến) con này đặc biệt là nó xài cơ quang học, cái kêu tích tích gõ chơi thôi, chủ yếu là cục nhựa nó chọt qua khe cảm biến thì nút sẽ nhận, và nếu phần cơ bị liệt nghĩa là tiếng tích tích ko còn vẫn bấm được như thường, hơn nữa mua loại phím này rất hiếm, trên mạng chỉ có 1 chỗ bán, k thông dụng như cơ có chân đồng, nói chung cũng bền. Giá cỡ 8 900 thì bạn chỉ nên mua cơ quang học thôi, còn mấy triệu thì nên nghĩ tới cơ cherry. giá 800 mua cơ cherry thì bấm vài bữa liệt phím. Chuột thì khuyên nên xài của logitech, loại này xài nút omron japan nên rất bền, hết đời chuột chưa chắc gì nút hư liệt hoặc double. Nó có vấn đề là hay bị chết main nghĩa là mất đèn, hoặc bị lag có nghĩa là lúc có lúc ko, nhưng nó bảo hành 2 năm, mua về hư đem đi bảo hành thì sẽ được đổi chuột mới, ko nên ham rẻ mà mua chính hãng digiword bạn sẽ được bảo hành trọn đời chuột, hư là đổi mới, khi mua nên check xem con chuột có được bảo hành 2 năm được ko, ko nên mua chuột fuhlen, bởi cảm giác bắn ko bằng chuột logitech và dpi thấp ko canh chuẩn được, xài lâu sẽ bị mất nước sơn và lộ ra lớp nhựa trắng rất kinh. Ko biết nút chuột là loại gì mà gọi là vĩnh cửu.

Top Bottom