Có gì mới?

Hỏi tư vấn lắp máy mới

baloc90

Thành viên
chào các CPN,mình có phòng net 20 máy main giga H61+G2120 + Ram 4G + card Gt 420,màn hình HPLV2011 mới vừa hết bảo hành là đi liền 2 cái main.Giờ mình muốn thanh lý nâng cấp lên máy mới nhưng khổ nỗi là mình đi làm hoài thuê người coi tháng thu nhập rất ít,có ngày 200-300k (tiền giờ ) mà giờ máy hư nữa là đi luôn.Mình định thử đầu tư lại 15 máy Giga H110 + Ram 4g DDR4 + chip G4400 (G4500)+màn hình cũ và không VGA thử nếu được mình coi doanh thu sao mới lắp tiếp VGA ( nếu lắp thì chọn card nào) không thì thanh lý nghỉ luôn.Mong nhận lời khuyên từ các bạn.Mình đang rất hoang mang.

nguyễn bắc

Thành viên
ngày 2-300 thì bác nên chạy tiếp dàn cũ nâng vga + thay màn to hơn.main h61 cũ rẻ mà,thqay vô 2 con kia chạy tiếp

bhthu

Thành viên
Giga H110 + Ram 4g DDR4 + chip G4400 thì cần gì Vga nữa bác. em đây H81 mà ko Vga đây này. 12 máy ngày 400k. có khi lên 600k luôn. hên xui

bangnguyen

Thành viên
lời khuyên thật lòng cho bác là nên thanh lý nghỉ luôn ngay từ lúc này. tại vì bây giờ đã vắng khách rùi bác có nâng cấp thì nó cũng vậy thôi. khách theo mình là từ lúc mình mới mở tiệm mình chăm chút khách nó mới chơi với mình lâu dài 1 khi nó đi là nó ko quay lại nữa đâu bác. vì trong tư tưởng tụi nó giờ quán đó cùi rồi chơi ko ngon nữa. cái tiếp là bác đã có công việc ngoài đi làm nếu ổn định thì nên nghỉ nét, làm tiếp thì bác fai suy nghĩ về nó bỏ tiền ra tái đầu tư ko biết có thành công ko hay lại mất luôn số tiền đó. bác mướn người coi tiệm nó ko như mình trực tiếp coi mình phục vụ khách nó khách với ng làm cho mình. những tiệm lớn mướn người thì nó sao cũng dc tại vì nó ko quan tâm tới khách, khách thích thì chơi ko thì thôi. còn mình tiệm nhỏ nên chú ý về phục vụ khách hơn.còn rất nhiều vấn đề xoay quanh nói ra thì dài lắm. gửi tới bác đôi lời để bác có quyết định tốt hơn

mai huy

Năng động
tái đầu tư vẫn dc, nhưng phải thay đổi diện mạo bên trong, bên ngoài phòng net. Băng rôn quảng cáo, từ từ mới có khách lại

baloc90

Thành viên
lời khuyên thật lòng cho bác là nên thanh lý nghỉ luôn ngay từ lúc này. tại vì bây giờ đã vắng khách rùi bác có nâng cấp thì nó cũng vậy thôi. khách theo mình là từ lúc mình mới mở tiệm mình chăm chút khách nó mới chơi với mình lâu dài 1 khi nó đi là nó ko quay lại nữa đâu bác. vì trong tư tưởng tụi nó giờ quán đó cùi rồi chơi ko ngon nữa. cái tiếp là bác đã có công việc ngoài đi làm nếu ổn định thì nên nghỉ nét, làm tiếp thì bác fai suy nghĩ về nó bỏ tiền ra tái đầu tư ko biết có thành công ko hay lại mất luôn số tiền đó. bác mướn người coi tiệm nó ko như mình trực tiếp coi mình phục vụ khách nó khách với ng làm cho mình. những tiệm lớn mướn người thì nó sao cũng dc tại vì nó ko quan tâm tới khách, khách thích thì chơi ko thì thôi. còn mình tiệm nhỏ nên chú ý về phục vụ khách hơn.còn rất nhiều vấn đề xoay quanh nói ra thì dài lắm. gửi tới bác đôi lời để bác có quyết định tốt hơn
Cảm ơn bạn vì mình cũng hiểu điều đó từ khi đi làm ngoài bỏ bê quán là nó mất khách ngay,lâu lâu về nhìn cách nó coi quán là mình biết .Đúng là làm ăn mà không có thời gian quản lý cũng khó.

MinhDang

Thành viên
Mướn người làm cho mình ok thì rất khó. Nếu mướn được người làm tốt thì cũng kô đến nỗi. Máy móc trong tiệm bác phải chăm sóc quan tâm hằng ngày, cái gì trục trặc hay hư phải khắc phục ngay và luôn. Chứ kô phải đợi đến khi te tua thì khách họ bỏ đi hết. Giờ bác định đầu tư thì cũng được đó nhưng ko đơn thuần là nâng cấp máy kô đâu.
Nội thất tiệm phải thay đổi, sơn phết làm mới lại, học theo phong cách mấy tiệm cybercore, đa phần khâu này bác phải tự làm hết thì mới tiết kiệm chi phí, bàn ghế cũng phải xem lại có cần thay thế hay sơn phết mới cho hợp tone gaming, nâng cấp cấu hình như bác nói thì ok rồi. Tiệm có khách hay không cũng do thằng nhân viên. Nó cà chớn thì chả có khách. Bác xem lại cách làm việc của nhân viên á. À, lắp thêm 2 CAMERA để mình tiện theo dõi qua Internet.

Top Bottom