Có gì mới?

Hỏi tư vấn cấu hình stream phòng net

vuthaison

Thành viên
Mình đang cần làm khoảng 20 máy víp. tại khách có đề nghị stream. các bác tư vấn cho e cấu hình nào tốt giá vừa phải đi ạ.:):):)

Nguyễn Đại

Thành viên
Chắc strem để các thánh xem các strem của mấy ông LOL hay Dota đây mà

thachnx

Thành viên
Thì đã hỏi trên kìa, nhưng nó cũng rộng nghĩa, cụ thể phải hỏi triển khai sao nữa. Táng nguyên 1 từ stream thì thánh biết.
Stream trong trường hợp này mình đọc là hiểu ngay stream game lên các kênh như talktv, twitch để mọi người xem trực tiếp. Trước giờ nghe nói admin khó tính mình không tin lắm, giờ đỡ hơn nhiều rồi :v
Quay lại vấn đề chủ thớt thì stream cũng không cần cấu hình mạnh lắm, cỡ G3xxx với 1 em GT730 là đã stream tốt 1080p rồi.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Stream trong trường hợp này mình đọc là hiểu ngay stream game lên các kênh như talktv, twitch để mọi người xem trực tiếp. Trước giờ nghe nói admin khó tính mình không tin lắm, giờ đỡ hơn nhiều rồi :v
Quay lại vấn đề chủ thớt thì stream cũng không cần cấu hình mạnh lắm, cỡ G3xxx với 1 em GT730 là đã stream tốt 1080p rồi.
Nhiều ông hỏi trời ơi suốt ngày, không khó tính mới lạ :D

lha2013

Thành viên

mún stream game lol, dota, fifa,... thì với cấu hình pentium G3xxx + GT730 chắc "mượt" được 240p là lag tung chảo lên rồi, mún stream tối thiểu 360p cũng phải i3, gtx750, ram 4gb, mún vip full HD thì bắt buộc i5, ram 8gb, gtx 950, khi stream hệ thống gần như hoạt động tối đa >70% nếu nó vừa chơi game, vừa stream, vừa mp3, youtube các kiểu đà điểu mà cấu hình máy quá yếu thì lag thấy bà nội luôn

bambydumg

Thành viên
với màn hinh 21.5 đó bac.chứ 24in la thưa nhé

thachnx

Thành viên
mún stream game lol, dota, fifa,... thì với cấu hình pentium G3xxx + GT730 chắc "mượt" được 240p là lag tung chảo lên rồi, mún stream tối thiểu 360p cũng phải i3, gtx750, ram 4gb, mún vip full HD thì bắt buộc i5, ram 8gb, gtx 950, khi stream hệ thống gần như hoạt động tối đa >70% nếu nó vừa chơi game, vừa stream, vừa mp3, youtube các kiểu đà điểu mà cấu hình máy quá yếu thì lag thấy bà nội luôn
Mình đang cấu hình stream thi đấu LOL, tức chọn chế độ khán giả và stream, mình dùng cấu hình trên vẫn stream mượt 1080p (kể cả màn 22" hoặc 24") cho giải đấu ở phòng máy của mình.

thachnx

Thành viên
Chia sẻ thêm là ngày trước dùng AMD A8 6600 cũng đã stream mượt mà 720p

jungjijin90

Thành viên
Muốn stream tốt quan trọng nhất là mạng (băng thông tốt) máy muốn ko bị lag thì xài core i + 750 tránh bị tụt fps khi đang stream !

tienle283

Năng động
Để stream tốt.
Việc đầu tiên bạn phải có 1 đường truyền đủ mạnh và khoẻ.
Thứ 2: cấu hình để stream lol ở mức bình thường nhé. Độ phân giải HD.
CPU i3 4x>
Ram 4gb>
Vga 740> hơi đuối lúc combat, nếu để mức hình ảnh thấp nhất thì ok. Nhưng nó xấu lắm. Có tiền thì chơi gtx 750ti thì cũng là hàng quá ngon rồi.

Còn nữa nếu muốn max setting lúc stream thì bạn phải có nhiều tiền. Bọn tream cỡ này phải dã cho nó 10k/1h để trả tiền mạng và hao mòn máy.

an hoang phat

Thành viên
anh có số điện thoại cho em xin em tư vấn anh làm cấu hình vip, phòng nét vip chi phí rẻ.

có gì call em 0906.244.342
website công ty em : www.anhoangphat.vn

Top Bottom