Có gì mới?

Hỏi Tư vấn cấu hình phòng nét 10 máy

chào các bạn!
Các bạn cho mình hỏi xíu , chả là thằng bạn mình muôn làm phòng nét, do đang tính làm 10pc trước sau này mở rộng sau tầm 40pc nên nó muôn mình tư vấn cho nó dàn bootroom, mà mình qua 4room này biết các bác toàn là chuyên gia đầu ngành xin tư vấn giúp cho mình với ạ,tiêu chí Ngon-Bổ-Rẻ
+1 cấu hình cho client chạy tốt game hiện nay
+1 cấu hình server( câu hỏi là nên ráp hay mua luôn con server dell) ?
+Làm bootrom khó ko ạ, dùng cms nào cho tiện update game tính tiền này nọ
Xin cảm ơn!

itshares

Thành viên
chào các bạn!
Các bạn cho mình hỏi xíu , chả là thằng bạn mình muôn làm phòng nét, do đang tính làm 10pc trước sau này mở rộng sau tầm 40pc nên nó muôn mình tư vấn cho nó dàn bootroom, mà mình qua 4room này biết các bác toàn là chuyên gia đầu ngành xin tư vấn giúp cho mình với ạ,tiêu chí Ngon-Bổ-Rẻ
+1 cấu hình cho client chạy tốt game hiện nay
+1 cấu hình server( câu hỏi là nên ráp hay mua luôn con server dell) ?
+Làm bootrom khó ko ạ, dùng cms nào cho tiện update game tính tiền này nọ
Xin cảm ơn!
Mình tư vấn với bạn là kiểu nào cũng được. Mình lắp nhiều phòng net 10 máy rồi. Về server, muốn rẻ nhất là lấy máy con gắn thêm ram và card Lan là ok, máy con thường có thể kéo 15-20 máy, muốn kéo 20 máy trở lên nên dùng main server để có tính ổn định đường truyền cao. Hiện tại máy con chỉ cần main H81 ram 4GB cpu G3xxx và card đồ họa GT730 trở lên là ok. Server rẻ thì main H81 cpu G3xxx ram 8GB Card Lan 1GB SSD 120GB HDD 500GB là ok.
Còn phần mềm thì cái nào cũng được.

Mình tư vấn với bạn là kiểu nào cũng được. Mình lắp nhiều phòng net 10 máy rồi. Về server, muốn rẻ nhất là lấy máy con gắn thêm ram và card Lan là ok, máy con thường có thể kéo 15-20 máy, muốn kéo 20 máy trở lên nên dùng main server để có tính ổn định đường truyền cao. Hiện tại máy con chỉ cần main H81 ram 4GB cpu G3xxx và card đồ họa GT730 trở lên là ok. Server rẻ thì main H81 cpu G3xxx ram 8GB Card Lan 1GB SSD 120GB HDD 500GB là ok.
Còn phần mềm thì cái nào cũng được.
Thank bạn đã tư vấn, vì qui mô chưa mở rộng được nên chắc phải vậy quá, vậy server mình lấy 1 con máy con , mua cho nó 1 cái cardlan 1Gb ngon phải ko bác ? còn cấu hình bootrom theo bác cái nào dễ setup với có thể quãn lý nhất ah?

phongnetnam

Năng động
Thank bạn đã tư vấn, vì qui mô chưa mở rộng được nên chắc phải vậy quá, vậy server mình lấy 1 con máy con , mua cho nó 1 cái cardlan 1Gb ngon phải ko bác ? còn cấu hình bootrom theo bác cái nào dễ setup với có thể quãn lý nhất ah?
các bác tu vấn đúng rồi đó,phòng mình 12 máy sever main 81 ram 8G ssd 120 G,mình chay CSMboot 2.0 tương đối ổn định, mình có mua carlan loại 3268 gì đó gắn vào nhưng ,mình thấy hình như nó chạy chậm hơn car onboard nếu máy nào boot vào nó, nên minh tháo ra. Nếu 10 máy chạy card on cũng được, boot room csm dễ cặt đặt, có hướng dẫn cụ thể lắm. chúc bác thành công.

itshares

Thành viên
Card lan ngon thì hiệu gì mình không rõ lắm vì bên mình lắp toàn card dual lan giá khoảng >1tr6, hiệu gì quên rồi vì công ty mình mua hàng không hộp. Bạn cứ chọn cái card nào có nhiều tụ và giải nhiệt tốt là ổn, card mà ít linh kiện quá thì nó ko ổn định khi chạy thời gian lâu. Riêng mình thì nên vẫn cài Gcafe vì nó dễ, cứ cài đặt bình thường chỉ có điều ko cài diskless thôi, client vẫn cài bình thường, và ko cần phải up image, đặt tên máy cho đúng là vẫn ping share ổ game bình thường. Phần mềm tính tiền thì CSM cho dễ.

Top Bottom