Có gì mới?

Thăm dò Tool thông báo và tự động thay đổi hình nền cho BootRoom và không BootRom

huuloc4193

Thành viên
Tool này do e tự viết. Sơ sơ cũng hoàn thành tất cả. Nhưng còn vấn đề đang e zè. Không biết nên sử dụng Client-Server hay dùng Database để lưu dữ liệu. Bác nào có nhận định về 2 vấn đề này thì cho e xin ý kiến :v

Attachments

• tool.zip
    23,9 KB · Đã xem: 32

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Tool này do e tự viết. Sơ sơ cũng hoàn thành tất cả. Nhưng còn vấn đề đang e zè. Không biết nên sử dụng Client-Server hay dùng Database để lưu dữ liệu. Bác nào có nhận định về 2 vấn đề này thì cho e xin ý kiến :v
Share dùng thử đi bác ơi.

Pacific

Thành viên
Bác cần test lại , server lắng nghe client thì ko nói gì, chứ client mà lắng nghe server (vòng lặp) thì nó ngốn ram kinh khủng . trong khi bootrom cần ram nhiều lắm ko nên phí phạm chỉ để chát . bác giải quyết được vấn đề này thì bác có thể chỉ giáo cho em với ạ. còn hình nền thì đã có tools của gcafe , ko thì windown đã có sẵn, bác cứ post lên ae học hỏi nhau , thank trước cái tinh thần của bác.

mình thấy bạn nên thiết kế 1 tool có thể thay đổi hình nền và ghi dc thông báo lên màng hình desktop luôn dc thì càng tốt.

kanova

Thành viên
- Bạn có thể phát triển tool dạng Server/Client. Ngoài các chức năng trên, bạn có thể cấu hình cho Tool chạy file thực thi ở máy trạm được không? hoặc chạy các plugin như của 1click2sync (website: kythuatmaytinh.vn). Bạn có thể tham khảo một số chức năng của phần mềm này để thêm vào tool của bạn cho nó pro...

huuloc4193

Thành viên
- Bạn có thể phát triển tool dạng Server/Client. Ngoài các chức năng trên, bạn có thể cấu hình cho Tool chạy file thực thi ở máy trạm được không? hoặc chạy các plugin như của 1click2sync (website: kythuatmaytinh.vn). Bạn có thể tham khảo một số chức năng của phần mềm này để thêm vào tool của bạn cho nó pro...
Mình sẽ cố gắng ^^

huuloc4193

Thành viên
Bạn nào có Font chữ đẹp không? Có thể chia sẽ được k?

cứ dùng font mặt định Arial đi bạn để màu mè hoa lá hẹ làm gì quan trọng tính năng mà nó mang lại dc rồi :D

huuloc4193

Thành viên
tool này là 1 tool chát giữa máy chủ với máy con thui. Nó giống như cái phần Giao tiếp giữa phần mềm tính tiền với máy trạm. Máy chủ lúc nào cg pải bật cái Server lên để máy con mới hiện được. hihi. cg là do rãnh rỗi sinh nông nỗi nên làm lại cái tool cho nó hoàn thiện hơn thui. hi.. nhg đang làm thì vô tình đọc được cái TOPIC dùng máy SV làm hosting :)) nên phải dừng dự án tool. chuyển sang cái kia. Vì để giải quyết vấn đề bootroom với không bootroom :D

ARCH_ANGEL

Thành viên
Ủng hộ bác thớt hoàn thiện tool, dùng phần mềm kia lúc nào cũng phải chạy file server. Với cả làm thông báo không viết hẳn được vào hình nền hơi bất tiện

Top Bottom