Có gì mới?

Thông báo Tool hack CSM

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Hiện trên mang lan truyền một số tool hack phần mềm quản lý tiệm net CSM. Khuyến cáo anh em CPN chú ý và đặc biệt là VNG xem xét fix cái này.

vanhocdoan

Thành viên
tool gì mà bá đạo thế :( ? Bác Minh Trí cho lun cái File tool này để chạy thử rùi tìm cách chặn nó lại .

csmsupport01

Guest
Chào bác Minh Trí,

Nếu bác có link download tool này có thể cung cấp cho bên mình kiểm tra với nha.

Cảm ơn bác !

Minh Quyền

Thành viên
Thấy nó dùng máy nhà cài thôi ko biết có sự giao tiếp của sv-cli ko?

shatasy

Thành viên
Thắc mắc tí lúc đăng nhập là 0đ sao mà nó đang nhập được nhỉ? nếu hội viên thì báo "k có tiền gì gì đó ..." k lẽ đăng nhập tk admin

cái này đã từng gần thì phải hình như tool trên là bản v2
hồi trước cũng có bản y như trên vào chơi mình mở bình thường rồi thằng đó cái vào chạy lên thời gian tại máy chủ tính tiền sẽ treo lại ko tính phí tiếp.
giờ có thêm tính năng mở máy cái trong system nữa gê thật

nguy hiểm thật, nhưng nói cho cùng thì game thủ nào sử dụng nên cân nhắc, khi bị tóm thì ko có phản biện gì nhé !Hi vọng phía đội ngũ bộ phận kt csm sớm vào cuộc và chặn được :)

bác trí cho em hỏi khi sử dụng tool đó thì trên máy tính tiền có hiện thị ngắt kết nối với máy trạm đó ko ạ ?

Vũ Phong

VIP
bên ceh ad bên đã phân tích cái tool này rồi lợi bất cập hai :rolleyes: khách hàng đến chơi có cũng có hại, quán mình có hại hơn : lấy thông tin phòng máy , lấy thông tin game khách hàng chơi rồi đòi tiên chuộc :eek:
:D Bây giờ có thêm mấy thanh niên học bảo mật đi nhật show đánh đập server game , gây lag mạng....
Quá nguy hiểm cho CPN nào không hiểu biết lại đổi cho phần mềm thấy này thế nọ thế kia , cuối cùng là chỉ khổ KTV thôi :confused: Đắng lòng

bác nào đang dùng CSM chú ý thay đổi Port dịch vụ ssh 22, internet server 8080/80 , đổi pass root , csmboot dài hơn 16 kí tự. chăn tắt cả các phần mềm mở rộng trên csm tính tiền .exe , msi, khóa các chương trình thực thi = Group policy management

daohongduong

Gió Lãng Du
Mới chỉ thấy máy cá nhân, để ẩn hiện các tính năng local thì đơn giản, quan trong chưa biết tool đó làm gì với máy trạm tại phòng máy.
Nhìn thấy cái CSMClient trong clip chắc chắn bị sửa rồi.
Hình CSMCLient khi mở admin nek: Nút đăng xuất ko bị ẩn nhé
Khi mở chế độ khách:

Vũ Phong

VIP
Mới chỉ thấy máy cá nhân, để ẩn hiện các tính năng local thì đơn giản, quan trong chưa biết tool đó làm gì với máy trạm tại phòng máy.
Nhìn thấy cái CSMClient trong clip chắc chắn bị sửa rồi.
Hình CSMCLient khi mở admin nek: Nút đăng xuất ko bị ẩn nhé
Xem file đính kèm: 2443
Khi mở chế độ khách:
Xem file đính kèm: 2444
sai thời gian, thi thoảng gấy mất kết nối : hiện tại lỗi đang có như vậy , còn bản v2 này tính năng hơn và quan trọng là họ muốn làm gì thôi

Top Bottom