Có gì mới?

Chia sẻ Tool báo cáo lãi dịch vụ

maitrunghieuit

Thành viên
Chào các bác CPN,
Mình mới mở một phòng net nhỏ thôi và là mem mới của diễn đàn.
Vì CSM không có phần giá gốc của các dịch vụ nên ae mình rất khó tính toán được lãi bao nhiêu. Hôm nay mình chia sẻ một tool nhỏ giúp các bác xem được lãi dịch vụ của phòng net mình khi máy tính tiền dùng CSM Server.

Bước 0: Mở khóa database
Mở CSM Server tại máy tính tiền, chọn Công Cụ -> An toàn dữ liệu -> Bảo vệ dữ liệu -> bỏ chọn bảo vệ đi. OK

Bước 1: Cài XAMPP
Tải tại đây: Download XAMPP
Cài đặt chỉ chọn duy nhất Apache và php như hình, lưu ý ko được chọn MySQL vì nó có rồi lúc cài CSM để lưu dữ liệu:

Bước 2: Tải tool
Tải bộ tool được viết bằng PHP tại đây: BaocaoLaiDichVu_maitrunghieuit
Giải nén thư mục baocao vào: C:\xampp\htdocs\
Bước 3: Đổi lại pass MySQL
Mở file config.php bằng notepad sửa USER và PASSWORD lại như khi các bác cài đặt MySQL cho CSM, xong lưu lại (Ctrl + S). Nếu lúc trước nhờ ktv cài CSM thì alô người đó hỏi nhé.
Bước 4: Start Apache
Mở XAMPP vừa cài, bấm Start dịch vụ Apache.
Bước 5: Mở tool sử dụng
Mở trình duyệt lên, vào trang http://localhost/baocao/services.php
Đầu tiên các bác phải cập nhật giá gốc của dịch vụ.

Cập nhật xong hết, các bác mở lại trang chủ của tool để xem báo cáo lãi: http://localhost/baocao
Chúc ae đông khách!

p/s: tool free, nếu share ghi rõ nguồn giúp mình và đừng lấy đi bán nha :3

Chỉnh sửa cuối:

thanhtrieu1206

Năng động
Mình bấm cập nhật giá ko được, làm sao để được vậy chủ thớt

thanhtrieu1206

Năng động
5.6.2 , mình cũng đang dùng tool vòng quay may mắn + với tool báo cáo doanh thu nữa

thienngapt

Thành viên
Cái này chỉ tương đối thôi vì giá nhập mỗi lần mỗi khác mà...

maitrunghieuit

Thành viên
Bấm vào nút "Bấm vào đây để cập nhật giá gốc" rồi chỉnh cho từng dịch vụ nha bác. Ko phải cập nhật trong CSM
Cái này chỉ tương đối thôi vì giá nhập mỗi lần mỗi khác mà...
Vâng bác, nếu phòng lớn thì nên có thêm phần mềm hoặc xổ quản lý chi tiêu, mỗi ngày nên lưu lại cho chuẩn.
Còn giá nhập kho chắc là lâu mới thay đổi nhỏ. Ví dụ Sting giá 172k nay mấy tháng rồi ko đổi.

vanhocdoan

Thành viên
Mình không có nhu cầu sử dụng Tool này do mình không bán dịch vụ đắt đến nổi không kiểm soát nổi .:) Nhưng đọc giới thiệu thì mình thấy ý tưởng khá hay . like likelikeÔng bạn đồng hương .

maitrunghieuit

Thành viên
welcome bác.
Mình không có nhu cầu sử dụng Tool này do mình không bán dịch vụ đắt đến nổi không kiểm soát nổi .:) Nhưng đọc giới thiệu thì mình thấy ý tưởng khá hay . like likelikeÔng bạn đồng hương .
Mình cũng thấy mấy chỗ gần nhà ít ai dùng dịch vụ, nhưng sao chỗ mình thoáng mát mà mấy bạn vẫn uống nước ngọt rất nhiều, thấy nhiều nhưng tính ra lãi chả bao nhiêu, nhưng được cái mình biết nên ko bị ngộ nhận :D
Bác ở đâu thế?

Top Bottom