Có gì mới?

Chia sẻ Tổng hợp icafe, image & Hướng dẫn chi tiết cài icafe 9.1.5 PNP

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

ducminh

VIP
UPDATE 6/6 :
- PNP MỚI NHẤT UPDATE 21/5 TRÊN IDC CỦA ICAFE. (NVIDIA 26.21.14.4587)
- IMG MỚI FIX LỖI XANH MÀN HÌNH, KHÔNG BOOT và MỞ SUPER ĐƯỢC TRÊN CÁC MAIN ĐỜI CŨ (H81, B75, H61).
Nếu vẫn bị dump thì sau khi mở băng bạn chạy file fixH81 trong thư mục startup trước khi khởi động lại nhé .

Chào các bạn, sau khi hướng dẫn cách cài icafe + pnp trong các topic trước nhưng cũng nhiều bác chưa thực hiện được do image các bác dùng cũng nhiều thứ cần fix.
Nay em tổng hợp lại các bản image và hướng dẫn cách cài đặt chi tiết nhất cho mọi người, bảo đảm ai xem cũng có thể làm được.

Download :

:lik Hoanh Do Tat

Image Win10-1903:
*** Image 1903 được tối ưu nhất cho games net
  • Loại bỏ hoàn toàn các shortcut rác do icafe tạo ra.
  • Fix lỗi không hiện xanh client
  • Fix lỗi không tắt được menu games của icafe.
  • Fix sẵn các vấn đề liên quan đến việc ko nhận PNP trên bản 915.
  • Chơi AOE + CS1.1 OK (Link down http://hoanhdotat.vn/6. GAMES/Counter Strike 1.1.zip)

...

Tất cả image của em share đều đăt hompage site xinhstar.vn ở Chrome, mong các bác dùng img của em thì cho em được đặt nhờ nhé, coi như ủng hộ thời gian và công sức của em ! Bác nào không muốn để thì vui lòng inbox em. Em sẽ xóa hoặc chỉ cách xóa.
__________________________________________________________________________________________________

__________________________________________________________________________________________________
  • Giải nén PNP vào ổ E trước
  • Cài đặt Icafe 9 vào D:\Program Files\icafe
  • Stop services, copy crack + skin vào thư mục đã cài đặt icafe
  • Start services, config icafe (Tùy ram + số lượng card mạng trên sv các bạn chọn cho hợp lý)
  • Stop services để thay đổi ký tự ổ games sang E, sau đó reset lại server.
+Tìm file barserver.db trogn thư mục đã cài icafe\barserver
+Table icafeserrverdiskcfg đổi Z sang E
* Lưu ý phải cài Vc+ 2013 trước mới dùng được DB Browser

- Sau khi reset server, kiểm tra lại thư mục image sẽ thấy PNP được map qua, dung lượng thư mục UpgradeResource tăng dần lên > 2GB (Mất khoảng 6-7 phút để map xong)

Cảm ơn tất cả các bác đã quan tâm !

Chỉnh sửa cuối:

nhorung

Điều hành chính
Bác hướng dẫn luôn updat driver VGA trong image khi driver VGA ra phiên bản mới...

phamthanhdo

Năng động
bác chủ thớt có biết cách cho máy trạm tắt bình thường ko ? em ko thích cái fast shutdows lắm

phamvanlinh2011vn

Thành viên
bác ơi. Bản 1903 mới reup lại hả bác. Có chạy h61 vs h81 ko dump ok chưa ạ

itshares

Thành viên
Bản 1903 này khác trước, bản nén nặng hơn bản trước 2G, nhưng lại bị dump không vào được win, main B85, AMD, H81.

phamthanhdo

Năng động
đã cài và test thấy chạy ổn định , PNP vga ok. chỉ thấy img 1903 không boot được main h81, còn msi H310 boot ngon. 1 lần nữa cảm ơn bạn đã giầy công nghiên cứu cho AE nét cỏ.

vuongvt229

Thành viên
mình xài bản WIn10- 1903 bị tình trạng vào game avatar Star là bị khỏi động máy lại ,

NetTGK

Thành viên
Cho mình hỏi win 7 dùng PNP VGA này được không bạn chủ pic?

ducminh

VIP
đã cài và test thấy chạy ổn định , PNP vga ok. chỉ thấy img 1903 không boot được main h81, còn msi H310 boot ngon. 1 lần nữa cảm ơn bạn đã giầy công nghiên cứu cho AE nét cỏ.
Hiện tại thì e đã tìm được nguyên nhân và cách khắc phục. Em sẽ up lại bản img sớm nhất khi hoàn thiện xong PNP cho các VGA đời cũ hơn.

leduy

Thành viên
Bản Win 10 1903 không cài được FaceIt Ac anh ơi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom