Có gì mới?

Hỏi tiếp âm dàn máy như thế nào ạ

okethor

Thành viên
máy e dùng 1 năm rồi k tiếp âm đợt dịch vừa rồi chết vài cái... sau đó hoạt động đến bây giờ thêm 1 tuần lại chết vài cái... đêm qua e tiếp âm e nối vào 1 con ốc ở nguồn rồi nối tiếp nhau giữa các nguồn... 1 đầu e cắm xuống đất

e thấy k biết làm như thế nào có đúng k ạ... mong các bác chia sẻ. em cảm ơn

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Kiếm que kẽm (đồng càng tốt) kích thước cỡ 2x2cm, dài tầm 1m. Đóng xuống chỗ nào càng ẩm càng tốt. rồi nối dây mass vô đó là xong.

okethor

Thành viên
Kiếm que kẽm (đồng càng tốt) kích thước cỡ 2x2cm, dài tầm 1m. Đóng xuống chỗ nào càng ẩm càng tốt. rồi nối dây mass vô đó là xong.
mỗi máy cắm xuống 1 nhát à A. Hay nối tất cả rồi cắm xuống đất ạ

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Động não lên 1 tí, điện nó truyền cho nhau được mà.

Kim Hùng

Điều hành chính
máy e dùng 1 năm rồi k tiếp âm đợt dịch vừa rồi chết vài cái... sau đó hoạt động đến bây giờ thêm 1 tuần lại chết vài cái... đêm qua e tiếp âm e nối vào 1 con ốc ở nguồn rồi nối tiếp nhau giữa các nguồn... 1 đầu e cắm xuống đất
Nó chết là do tới số chứ không liên quan tiếp mass, mục đích của tiếp mass là chống giật và chống delay cho chuột và bàn phím thôi bạn.

Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam

Theo bạn nói thì mỗi 1 nguồn Psu bạn tháo 1 con ốc rồi đi dây mát nối nhau sau đó là xuống đất hả? Lg phức tạp thế.
Quán em nối từ bàn khách ngồi xuống đất là xong

Minhkweitei

Thành viên
Dây nguồn có 3 dây
Check ra lấy dây nâu
Nối hết lại = 1 sợi to to tí 3 or 4 rồi đóng cọc sắt xuống đất tầm 1m cho ngon rồi nối trên vào
E làm vậy ko rò tí nào

trungxtmb

Thành viên
Nếu là bàn sắt thì khoan lỗ bắt vào bàn sắt luôn ( 1 đầy nối chỗ FE vga 1 đầu nối vồ bàn) - kiếm vị trí nào ok lấy cái cọc sắt đóng xuống đât ( cang sâu càng tốt) rồi nối vô bàn là xong

MinhDang

Thành viên
em sợ máy bật lại truyền điện sang máy không bật lên em mới hỏi thế...
Máy bật truyền sang máy ko bật với điều kiện cả dàn máy ko nối dây xuống đất, hoặc dây cắm xuống đất BỊ ĐỨT. Còn bình thường, máy nào bị rò điện nó sẽ AUTO điện bị rò đó nó chạy xuống ĐẤT chứ truyền sang máy khác làm chi.

Top Bottom