Có gì mới?

Thuế phòng net các bạn bao nhiêu?

mkaiit

Thành viên
thuế môn bài 1tr/ năm, thuế tháng 630 cho 20 máy, mới thông báo năm nay lên 730 :D.

tuyenvpb

Thành viên
Mình mới nhận giấy thông báo đi đóng thuế đây,20 máy đóng môn bài 500k,ko có thuế tháng
Thấy mấy vụ thuế này bất cập lắm,mỗi nơi mỗi khác,đóng ít hay nhiều là tùy theo hứng của a thu thuế thôi

thanhtrieu1206

Năng động
Quê mình cứ hễ tiệm net là 588k/1 tháng + 1tr / 1 năm môn bài à, hôm kia mới nói sau tết lên 652k/ 1 tháng

thanhtai1980

Tân bang chủ Gboot
đóng thuế đầy đủ là yêu nước, tại sao lại trốn tránh, đóng góp để xây dựng đất nước cơ mà, thuế nói nhiêu tui đóng bấy nhiêu không à

caocuong700

Thành viên
nói chung làm ăn là phải chung chi :D , đồng tiền đi trước đồng tiền khôn . Năm sau nhớ lo cho anh thu thuế trước khi anh ấy làm sổ sách :))

mrbin05103

Thành viên
Năm nay là năm thứ tư rồi mà hên vẫn chưa đóng đồng nào là thuế,chắc cái này do mỗi vùng tự xử nên khác nhau ,làm ăn ngon thì đóng thuế cũng vui chứ ế chảy nước đóng thuế chắc đóng tiệm sớm.

empty84bg

Guest
Mình thuế môn bài là 300k/34 máy, còn thuế giá trị gia tăng là 1.5trieu /1 năm. Chả hiểu bọn thuế tính toán kiểu gì, mình mới mở được 10 tháng nên người ta xét cho đóng thuế tính nửa năm (6 tháng) tức là 750k.Lúc mới mở người ta suống thu luôn, lúc đó mình không có tiền nên mình mà cả như đi mua rau ngoài chợ thế là mất 500k thôi, năm nay mói thấy đóng thuế môn bài chưa thấy thu cái thuế mà cả kia !

minhlnttth

Thành viên
tiệm mình 40pc ở nông thôn vừa đóng thuế môn bài 1 năm 1 triệu , không có đóng thuế tháng như vậy là rẽ hay đắt vậy các bro.Ai vừa đóng rồi cmt cái nào :D
Thuế môn bài ngành game online so các ngành khác quá cao, nhưng tùy theo khu vực các bác ạ (không phụ thuộc vào số lượng máy). Thuế này bắt buộc phải đóng hàng năm không chạy đâu được. Còn thuế tháng phụ thuôc vào tình hình doanh thu trung bình hàng tháng của tiệm net. Chỗ mình đầu tháng 12 hàng năm cán bộ thuế đến lấy thông tin để đánh thuế cho năm sau, mình cứ than thở doanh thu quá bết, chắc trụ không nổi, ... thế là được miễn năm đó. Cứ như thế được 3 năm rồi không có thuế tháng.

phamtuan007

Thành viên
Chỗ mình trước môn bài 300k/năm, năm 2015 và 2016 còn 100k/ năm. Chưa phải đóng thuế tháng, mà nói chung là mỗi tỉnh mỗi khác, chỗ mình quán nét nào cũng 100k môn bài cả. Nhưng hàng năm cán bộ xã thường tới xin 300-500k tiền xây dựng ngân sách địa phương, kiểu xin này chắc là bỏ túi.

anh ly

Thành viên
chỗ em chỉ thấy thu thuế môn bài 500k/năm

Net19

Thành viên
tiệm mình 40pc ở nông thôn vừa đóng thuế môn bài 1 năm 1 triệu , không có đóng thuế tháng như vậy là rẽ hay đắt vậy các bro.Ai vừa đóng rồi cmt cái nào :D
em là kế toán đây! (khoe tý! :) )
Đóng môn bài 1 triệu là đúng, k phụ thuộc vào số lượng máy bác nhé. Bác đóng môn bài bậc 4 đó.
Thuế tháng thì tùy thuộc vào giấy phép của bác là j? Cơ sở hộ cá thể hay cty, dn tư nhân...

Nhân Vật Hư Cấu

Thành viên
em là kế toán đây! (khoe tý! :) )
Đóng môn bài 1 triệu là đúng, k phụ thuộc vào số lượng máy bác nhé. Bác đóng môn bài bậc 4 đó.
Thuế tháng thì tùy thuộc vào giấy phép của bác là j? Cơ sở hộ cá thể hay cty, dn tư nhân...
Cơ sở hộ cá thể thì thuế tháng bao nhiêu vậy thím

chuthanhhoang

Thành viên
môn bài của e là 500k/1 năm còn thuế thì ổng bảo đóng luôn 1 năm ổng cho 2 tháng mỗi tháng mất hơn 100k vị chi là mất hơn 1tr thôi ah.Hình như là 1tr2/1 năm ah

bangnguyen

Thành viên
thuế môn bài là thuế bắt buộc nha các bác, còn bao nhiêu thì còn tùy thuộc vào giấy phép kinh doanh của các bác là hộ cá thể hay là giấy doanh nghiệp. nếu là hộ cá thể thì rẻ hơn là giấy loại doanh nghiệp. một số nơi ngưng cấp giấy phép để có giấy hoạt động thì sẽ làm giấy doanh nghiệp nên thuế cao là đúng rùi như chỗ em mấy tiệm ra sau ko muốn bị phạt ko có giấy phép thì làm giấy doanh nghiệp. còn thuế hàng tháng thì mình ko biết chỗ các bác sao nhưng chỗ em thì đầu năm nó sẽ đi kê khai nếu doanh thu 1 tháng mà hơn 8,5tr thì sẽ đóng thuế , còn dưới 8,5tr sẽ dc miễn thuế hàng tháng. nên em lì xì cho các bác ấy 1 ít để các bác ấy miễn thuế hàng tháng. còn môn bài thì ko thể ko đóng.

Top Bottom