Có gì mới?

Hỏi Theo các pác nên chọn tình huống nào là hợp lí nhất?

• Thread starter tốc độ
  • Bắt đầu

tốc độ

Guest
Hiện tại canh tranh giữa các phòng nét đang gây gắt, với giá siêu rẻ, nên mình hỏi ý kiến các bạn đồng tình với tình huống nào nhất nhé!

TH1: Cứ thế mà hạ giá chơi khô máu lun, giảm giá sốc từ 2k – 1k luôn.

TH2: Dùng chiêu khuyến mãi, Chơi 1giờ tặng 1 giờ , Khuyến mãi nước uống, tổ chức sự kiện đua top hội viên,…

TH3: Dẹp tiệm đi làm nghề khác, hí hí :D

TH4: Chuyển phòng net sang dạng cày thuê, cày tiền cho bọn đại gia. Ý này có vẻ ok nhỉ. Hehehe :)

Anh em chủ phòng nét cho ý kiến đi ạ!

tuannet

Thành viên
tiệp nét ế quá thì tốt nhất nên đỗi địa điểm, còn hạ giá thì mình hạ ng ta cũng hạ, cấu hình mấy còn cài bừa được thì cố gắn đừng dẹp.
dời 2 3 chỗ vẫn ko được thì có lẽ ko có duyên với nghề nét ==> đỗi nghề!
mình thì làm được 3 năm rùi, doanh thu vẫn ok, nhưng vẫn mua vé số.... :D:D:D nghề nét cạnh tranh quá, và ko bền vững được.

lha2013

Thành viên
"ý kiến riêng" của mình thế này:
th1: bạn nhắm khô máu được bao lâu: 3th, 6th, 1 năm ??? với những bạn mặt bằng nhà or vốn liếng khá mà khô máu tới tận 1 nằm thì lợi bất cập hại, sau 1 thời gian khô máu các bác sẽ thu được 1 tí lời và tiếp tục khô máu nữa vì khách hàng chỉ có chừng đó mà thôi mà tiệm net thì rơi vào tình trạng "cung > cầu"
th2: bạn km được thì người ta cũng làm được thậm chí hơn thế :) th2 lại về như th1
th3: nếu dàn máy mới lắp dưới 6 tháng thì nên thanh lý đi vì 6 tháng khô máu chả được cái đếch gì cả, thua cả tiệm bán xôi chè, khô máu càng lâu thì càng thâm vốn + thanh lý lại càng thâm nữa
th4: cày thuê, cày tiền cực như con ki ki, nếu bác thuộc dạng pro gamer thì mình ko còn j để nói, còn nếu là dạng kiếm cơm nuôi thân, vợ con thì sang th3
đây là ý kiến riêng của mình nếu rơi vào hoàn cảnh như bác :D

hoiquannet

Năng động
chủ nét ai củng than mà người khác nhảy vào ầm ầm

caocuong700

Thành viên
cũng may mình dân 2 lúa , làm ở quê nên ít cạnh tranh, đang làm vua 1 cõi :D

tốc độ

Guest
Nếu cảm thấy ế quá chuyển sang cày thuê cho game thủ là ok nhất, hé hé

Net45LK

Guest
Chịu bỏ sang cày thuê chắc cũng khủng lắm hén. =))

Gói Ôm

Guest
Ế quá chịu ko nổi dẹp tiệm lun đi, chuyển nghề khác thôi, giờ nét cạnh tranh kinh khủng lắm/

tốc độ

Guest
Nói chung là mình cũng ở vùng ven, phòng chỉ có 20 máy tạm ổn, chủ yếu phục vụ cho khách gần nhà. Nên cũng tạm sống wa ngày dc .

Gói Ôm

Guest
Giờ mà pác mún cạnh tranh thì đầu tư dàn máy khủng, phần mềm phải mượt. phòng phải thoáng ok ở vùng nội thành mới làm ăn nổi. chứ giờ canh tranh ghia lắm á.

lep

Thành viên
Nhà ta kỹ thuật ta coi net ta đéo sợ thằng nào chỉ sợ công an máy thì trung bình 2 năm lỗi thời nó đầu tư cả tỉ 2 năm sau nó giám đầu tư lại không? Ta cầm cự 2 năm chơi cấu hình mới thằng thuê không biết gì thì chết, ta vẫn tồn tại,phát triển

bvut1986

Thành viên
" ai cung nhay vao ram ram" tai ho diec nen ko so sung do ma...hhihiihihi

Top Bottom