Có gì mới?

Hỏi Thắc mắc về Gcafe bootroom crack

boy9xdb

Thành viên
- Em có những thắc mắc sau khi cài Gcafe mong được sự dạy ạ
1, nên chia cạc mạng cho máy chủ như thế nào(máy có 2 cạc)
2, tắt tính năng đăng nhập mà cần phải điền pass như thế nào
3, lúc tạo máy trạm trên disk less nó cần địa chỉ mác thì lấy ở đâu ạ( em mới thử trên máy ảo thôi)
4, bây giờ nhiều quán chia máy chủ với máy tính tiền riêng thì việc cập nhật game lên máy trạm phải qua máy tính tiền phải không ạ

phamthanhdo

Năng động
chịu khó google.com.vn search đi em. nhìu lắm đó.

dolphin257

Thành viên
nên bắt tay vào việc
3: Trong gamedisk tạo máy trạm y hệt tạo trên diskless rồi bật toàn bộ máy trạm lên cho nó auto nhận MAC là ok.

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
3, lúc tạo máy trạm trên disk less nó cần địa chỉ mác thì lấy ở đâu ạ( em mới thử trên máy ảo thôi)
4, bây giờ nhiều quán chia máy chủ với máy tính tiền riêng thì việc cập nhật game lên máy trạm phải qua máy tính tiền phải không ạ

Với kiến thức hạn hẹp xin trả lời bạn như sau:
1. Nếu máy chủ của bạn có 2 car mạng: Ta nên đặt thành 02 địa chỉ tĩnh là: 192.168.1.252 và 192.168.1.253
- Lan 1: Sẽ dùng để máp ổ Game (gcafe pro)
- Lan 2: Sẽ dùng làm Lan chính dùng để Boot Clien (Diskless sét thêm chứng năng cân bằng tải dùng cả lan với lan 1)
2. Tính năng tắt đăng nhập trên sever thì bạn nên để vì nó sẽ an toàn cho chính bạn
3. Khi tạo Tên máy, địa chỉ IP máy trên Diskless xong... chúng ta khởi động máy trạm thì trên máy trạm sẽ hiển thị Tên máy bạn muốn đặt đương nhiên sau 2 cái Enter thì sever của bạn đã xác nhận địa chỉ Mac của máy đó (nếu thay main khác bạn chỉ cần xóa Mác của máy đó trên sever rồi chọn lại là ok )
4. Việc cập nhật game cho sever thì tùy từng phầm mềm BR bạn dùng sẽ có các cách khác nhau nhưng Máy Tính Tiền và Server vẫn luôn có những mối quan hệ cực kỳ thân thiết với nhau như hai người đang yêu vậy bạn:

jetvietnam

Thành viên
1 lan chạy dl 1 lan chạy gamedisk mac thì khởi động client lên sau khi setup dl image hoàn chỉnh nó sẽ cho mình chọn máy mac sẽ lấy ở đó. Up game gxxx thì dùng nodeservice của csm thông qua máy tính tiền

Mèo hoang

Thành viên
Mình có 3 lan tất cả team nic vào 1 lan chạy all chức năng lan này. Từ lúc team nic chạy phà phà không thấy lỗi lầm gì.

Mèo hoang

Thành viên
het han.jpg

Với win sv 2012 thì hoàn toàn có thể gộp các card mạng vào làm 1 card mạng tự nó cân bằng tải. Ví dụ như mình có 3 cái 1G thì nó gộp thành 1 cái 3G

Trần Đăng Khoa

Năng động
Thứ nhất là muốn cài Gcafé có x2 thì nên gọi cho 19001232, thứ 2 là muốn Gcafe miễn phí thì gọi cho VNG, thứ 3 là các câu hỏi mình có thể trả lời cho bạn thế này:
1, nên chia cạc mạng cho máy chủ như thế nào(máy có 2 cạc): Nếu là card intel và chạy win sever 2k8 RC2, Winsever 2012 thì nên team lan lại thành 1 card chạy tất cả chức năng.
2, tắt tính năng đăng nhập mà cần phải điền pass như thế nào: Đăng nhập Gcafé hay là đăng nhập winsever, nếu là Gcafé thì trong mục đổi pass gõ pass cũ pass mới để trống, nếu là Win sever thì bạn có thể lưu pass ở option của lệnh remote desktop, win sever bắt buộc phải có pass.
3, lúc tạo máy trạm trên diskless nó cần địa chỉ mác thì lấy ở đâu ạ( em mới thử trên máy ảo thôi): Địa chỉ mac của máy trạm có thể add bằng tay (nhập mac của main, mac đó bạn lấy trong mục card lan trên bios, với main giga nó hay nằm ở mục pripheral, thông thường thì bạn tạo máy trạm xong mac có kiểu địa chỉ 00-00-00...., khởi động máy trạm và kích boot lan, khi máy trạm khởi động lên sẽ có list máy trạm cho bạn chọn tên, enter 2 lần mac sẽ tự add vào dickless, trường hợp bạn ko thấy tên máy nào đó để chọn thì xóa địa chỉ mac của máy tương ứng trên dicskless (nhấp chuột phải vào tên máy chọn sửa, xóa sạch địa chỉ mac đi và chấp nhận), rồi khởi động lại máy trạm là bạn thấy tên của máy đó.
4, bây giờ nhiều quán chia máy chủ với máy tính tiền riêng thì việc cập nhật game lên máy trạm phải qua máy tính tiền phải không ạ: Gcafé chính hãng Viet Nam Esport tự động update game, tất nhiên rồi, Gcafé crack thì bạn phải kết hợp với 1 phần mềm update game của sever, thông thường là dùng csm click, Gcafe của VNG tự up, bạn cài đặt hoàn chỉnh thì sẽ tự động up game không cần chạm vào, nói cách khác ko cần điểu khiển từ máy tính tiền. Bạn cũng có thể cập nhật thủ công bằng cách từ máy tính tiền remote vào sever, cập nhật game thủ công trên sever.
Cuối cùng là chỉ 7k 1 tháng 1 máy, quá rẻ mạt cho việc cài đặt và bảo trì, cầm máy lên gọi 19001232 là được cài Gcafé, miễn phí 3 tháng đầu, hỗ trợ tận chân răng, x2, vip bonus đầy đủ. Muốn không tốn tiền thì gọi cho VNG, cài CSM Boot hay Gcafe đều được.

Luân Liều Lĩnh

Guest
Đã lên diễn đàn rồi sao ko chịu khó tìm kiếm, tui mới post bài hướng dẫn lên mà ko chịu đọc. Thà hỏi riêng chứ post bài kiểu này giống như MUỐN ĂN CƠM MÀ NHỜ NGƯỜI ĐÚT
Tham khảo đi http://chuphongnet.com/forum/thread...h-tien-csm-all-in-one-cho-nguoi-moi-hoc.4371/
Cái quan tâm nhất nó ở đây nè:
>>>>> Chỗ này mình có thể tạo 1 File TXT bằng notepad để lưu dự phòng MAC cho PC khỏi mất công mở máy quét. Làm như hình dưới
Mẫu file có dạng như hình, nên làm 1 cái cho Games 1 cái cho Diskless lấy
Sau khi chọn hết các máy trạm trong nhóm, nhấp phải chuột >>> Lấy địa chỉ mác >>> Nhập từ File >>> Đưa đến đường dẫn lưu file TXT
Dùng cho Diskless: sau khi Tạo máy trạm xong >>> Xác nhận >>> làm theo hình >>> Chọn đường dẫn file TXT

Có sửa bởi điều hành viên:

Top Bottom