Có gì mới?

Tăng kích thước Image CSMboot đã có sẵn

letruongchi

Thành viên
Mình làm cái Image win 7 CSMboot 1.95 dung lượng 16Gb. Do cài nhiều soft nên giờ ổ C chỉ còn có 1Gb chạy hay bị ì. Mình muốn tăng kích thước Image hiện có lên 20Gb thì làm thế nào hả các bác?

dieschance

Thành viên
Cách này mình nghĩ ra nhưng không biết có khả thi không thì không biết nhé! Tạo 1 disk image 20Gb, xong mount image 16Gb của bạn vào, sao chép từ ổ đĩa 16Gb qua ổ 20Gb! Chưa thử! =))

Phù Du Kiếp

Guest
cách của bạn cụng giống bên NXD,mình nghĩ chắc dc đó,nhưng mình cũng chưa làm chuột bạch :))

Phù Du Kiếp

Guest
các bạn đợi 30',mình hy sinh làm chuột cho nhá......... 30' nữa replay :)

Phù Du Kiếp

Guest
:) báo cáo với các bác là em đã thành công,Img của em 20GB và tạo thêm img 25GB giống như các bước upload img bình thường .... :))....
CSM Boot 2.0 update từ 1.95.......

Phù Du Kiếp

Guest
ko có gì mà bạn...phải vọc để dc ăn hành==> ăn hành nhiều mới có kinh ngiệm..
cái gì cũng có cái giá và cái hay mà..hehe

letruongchi

Thành viên
ko có gì mà bạn...phải vọc để dc ăn hành==> ăn hành nhiều mới có kinh ngiệm..
cái gì cũng có cái giá và cái hay mà..hehe
vậy là làm theo cách ở dưới này là ok hả bác. mà mount image 16Gb để copy qua image 20Gb thế nào bác chỉ cụ thể được không. Mình còn gà mở lắm.
Cách này mình nghĩ ra nhưng không biết có khả thi không thì không biết nhé! Tạo 1 disk image 20Gb, xong mount image 16Gb của bạn vào, sao chép từ ổ đĩa 16Gb qua ổ 20Gb! Chưa thử! =))

Phù Du Kiếp

Guest
@letruongchi : bạn đã biết cách tạo img và upload img trong csmboot chưa?..Nếu bạn đã từng làm và upload img lên SV thì chắc bạn biết mình nói gì.Còn nếu bạn chưa biết thì bạn vào phần tài liệu hường dẫn mục CSMBoot trên diễn đàn xem lại nhé

letruongchi

Thành viên
cái đó mình biết. Z là boot vào từ bản win hiện tại. sau đó tạo 1 image 20Gb rồi copy từ ổ C qua ổ image mới à? tại làm trên ổ cứng, chưa làm thử trên win bootrom nên khôn biết được không

Phù Du Kiếp

Guest
Vâng! đúng rồi,nhưng trước khi làm thì bạn backup trước đi nha,mình thì đã thành công rồi đó.Chúc bạn may mắn và thành công

binhmobile1102

Thành viên
trước em cũng làm trên bản 1.95 nhưng không được @@ giờ lại được lạ nhỉ

phongnetnam

Năng động
Mình làm cái Image win 7 CSMboot 1.95 dung lượng 16Gb. Do cài nhiều soft nên giờ ổ C chỉ còn có 1Gb chạy hay bị ì. Mình muốn tăng kích thước Image hiện có lên 20Gb thì làm thế nào hả các bác?
cũng như trường hợp này, nhưng hôm trước KTV CSM đành chịu và up image lại và chọn luôn 50G,mà SDD mình 120G,có 2image xp + lại =40G, tông file ảnh hết 90G, KTV cài như vậy có ảnh hưởng gì Ko các bác.CSM 1.95.
nếu có ảnh hưởng đến SDD ( tốc độ,quá tải sdd....) thì có thể chọn file nhỏ lại 25G được ko các bác ? nếu được các bác hướng dẫn chi tiết,cụ thể hơn 1 chút,đọc thì lâu lâu mới hiểu, nhưng chưa biết làm thế nào, các bác giúp với, mới xài CSM được 1 tháng.

phongnetnam

Năng động
cái đó mình biết. Z là boot vào từ bản win hiện tại. sau đó tạo 1 image 20Gb rồi copy từ ổ C qua ổ image mới à? tại làm trên ổ cứng, chưa làm thử trên win bootrom nên khôn biết được không
sao mình thấy nó cũng giống như các bước tạo image, rồi copy file ảnh lên server, csmboot 1'95 mặc dịnh image là 20g, thì mình chọn lại lớn hoặc nhỏ hơn.Khó hiểu ở chổ là Tạo 1 disk image 20Gb, xong mount image 16Gb của bạn vào, sao chép từ ổ đĩa 16Gb qua ổ 20Gb!

letruongchi

Thành viên
sao mình thấy nó cũng giống như các bước tạo image, rồi copy file ảnh lên server, csmboot 1'95 mặc dịnh image là 20g, thì mình chọn lại lớn hoặc nhỏ hơn.Khó hiểu ở chổ là Tạo 1 disk image 20Gb, xong mount image 16Gb của bạn vào, sao chép từ ổ đĩa 16Gb qua ổ 20Gb!
Cái này làm như tạo image win 7 ấy bác. Chỉ khác là bác boot thẳng vào image chứ không phải boot từ ổ cứng. Sau đó dùng Disk tool win 7 tạo image bao nhiêu Gb tùy ý của bác. Sau đó qua tab copy, copy từ ổ C qua ổ Image bác vừa tạo là ok. Mình làm được rồi, tạo Image 25Gb luôn dùng cho rộng rãi :D

Mấy anh cho em hỏi phát....Dùng disk tools win 7 64bit... Bấm vào tạo ảnh đỉa thì báo lõi... Tạo ảnh đĩa lỗi... Nhưng trong Server lại có....???

Top Bottom