Có gì mới?

Chia sẻ Show " HÀNG" VIP

nettrunghieu

Thành viên
Mình đang dùng Server Cấu hình như sau :
Mainboard Intel Server S1200V3RPS
Intel Xeon E3 1231v3
RAM Kinton 8G x2 UDDIM ECC
2 SSD Intel 530 120G
HDD WD black 1TB
PSU fsp 600W. dang chay 25 may co nen them card lan kg may ae?cho minh y kien luon cam on nhieu

Chỉnh sửa cuối:

jonnypham

Thành viên

Đang dùng con này WX8600, 1cpu L5430.
16GB RAM FBDIMM, quad channel. 288bit. RAM này 72 bit, khác ram thường 64bit.
2 lan on, 2 lan rời, hiện mới chạy NIC team 2 lan, 2 lan vẫn trống.
tất cả đồng bộ, 3 ổ SAS 15krpm RAID 0 chưa image, cache..., 1HDD chứa game + film.

kéo 35pc, dự tính 45PC.
Con này Bác " rước " em nó bao nhiêu vậy ? Nhìn cũng đẹp và gọn quá. Sao không gắn cả 4 LAN cho nó ngon mà lại để trống 2 LAN chi cho phí vậy Bác ?

singleboy

Thành viên
Con này Bác " rước " em nó bao nhiêu vậy ? Nhìn cũng đẹp và gọn quá. Sao không gắn cả 4 LAN cho nó ngon mà lại để trống 2 LAN chi cho phí vậy Bác ?

trước mua tầm 10tr bạo hành 1 năm. cơ bản chưa cần thiết nên chưa cắm. :D vì giờ mới chạy 30 máy, mấy nữa thêm đủ 45 máy rồi cắm sau.

singleboy

Thành viên
Ra ten cái đầu cắm đó Bác

Chắc bạn chưa dùng đồ đồng bộ với đồ server nên mới lăn tăn chuyện ấy. :P. đồ sản xuất từ 2008 nhưng lúc nào cũng sáng bóng. đặc điểm của đồ đồng bộ là linh kiện có pha chì từ linh kiện đến thiếc hàn nên chất lượng hơn đồ dùng cho cá nhân toàn nonPb

jonnypham

Thành viên
Chắc bạn chưa dùng đồ đồng bộ với đồ server nên mới lăn tăn chuyện ấy. :p. đồ sản xuất từ 2008 nhưng lúc nào cũng sáng bóng. đặc điểm của đồ đồng bộ là linh kiện có pha chì từ linh kiện đến thiếc hàn nên chất lượng hơn đồ dùng cho cá nhân toàn nonPb
Mình thì sợ đồ Secondhand lắm rồi. Bữa có mua 1 con Dell 690 nhưng mới cho chạy thử nghiệm 1 tuần đã died cái PSU 1000W. Giờ xài đồ lắp ráp mới coi bộ an tâm hơn đồ có mang chữ " đồng bộ" nhưng " cũ người mới ta ". Xài hồi hộp quá :)

singleboy

Thành viên
Mình thì sợ đồ Secondhand lắm rồi. Bữa có mua 1 con Dell 690 nhưng mới cho chạy thử nghiệm 1 tuần đã died cái PSU 1000W. Giờ xài đồ lắp ráp mới coi bộ an tâm hơn đồ có mang chữ " đồng bộ" nhưng " cũ người mới ta ". Xài hồi hộp quá :)

cái này thì phải dân trong nghề mới biết dc nên chọn cái gì. Dell thì về VN là vua chết nguồn rồi. :D

jonnypham

Thành viên
cái này thì phải dân trong nghề mới biết dc nên chọn cái gì. Dell thì về VN là vua chết nguồn rồi. :D
Bác nói cứ như " thánh" vậy. Nghe mình nói chết nguồn thì lại nói Dell chết nguồn hahahaha......... Con Dell tui xài bình thường mà, có chết đâu. Tui bán biết bao nhiêu con rồi chưa thấy chết con nào hết Bác ơi . Vãi " thánh " quá. Chết cười Bác quá đê hahahaha..............De063 chút úp hình em nó lên cho coi có phải Dell là vua chết nguồn không nha :) :D hahhaha....

singleboy

Thành viên
Bác nói cứ như " thánh" vậy. Nghe mình nói chết nguồn thì lại nói Dell chết nguồn hahahaha......... Con Dell tui xài bình thường mà, có chết đâu. Tui bán biết bao nhiêu con rồi chưa thấy chết con nào hết Bác ơi . Vãi " thánh " quá. Chết cười Bác quá đê hahahaha..............De063 chút úp hình em nó lên cho coi có phải Dell là vua chết nguồn không nha :) :D hahhaha....

Tỉ lệ bảo hành nguồn dell của nhà tôi là 30/100. của HP là <5/100.

truong_tn07

Thành viên
Con này lúc mình ráp là ~ 19 chai Bác
Bác đọc kỹ thông số đi. Đọc & ghi 450M đó. Cảm giác qua thời gian sử dụng thấy nó rất ư là ổn định. SSD của Intel mà Bác chê thì mình cũng potay
bác test thực tế đi, e cũng đang dùng con 530 này đây.tốc độ ghi nó khoảng 140MB/s thôi bằng con 1TB Black

truongkhoa1

Thành viên
nguồn dell là bá đạo,,,t chạy con 250w nặng 2k2 cho sever 2 năm chưa thấy j,,,;)

jonnypham

Thành viên
bác test thực tế đi, e cũng đang dùng con 530 này đây.tốc độ ghi nó khoảng 140MB/s thôi bằng con 1TB Black
Bác test trên máy hay test trên IMG ? nếu test IMG thì coi lại cáp của bác phải cáp đểu hay bấm không đúng kỹ thuật đó
Tui đây dùng con SSD đó chạy WB nhưng chưa thấy khách phản ánh máy chậm hay chơi Games không mượt nhé. Cấu hình Client GigaH61, Core I3, 4G, Zotac GT730

truong_tn07

Thành viên
Bác test trên máy hay test trên IMG ? nếu test IMG thì coi lại cáp của bác phải cáp đểu hay bấm không đúng kỹ thuật đó
Tui đây dùng con SSD đó chạy WB nhưng chưa thấy khách phản ánh máy chậm hay chơi Games không mượt nhé. Cấu hình Client GigaH61, Core I3, 4G, Zotac GT730
bác tự tìm hiểu lại nhé,e chỉ chia sẻ chút kiến thức học hỏi được cùng mọi ng thôi.con 530 kia chỉ nên dùng cho đọc vd như os,image,games.còn WB thì lên dùng mấy con như plextor,sandisk ultra 2 hay ssd samsung evo hay pro mấy loại này tốc độ ghi toàn trên 400Mb/s,ssd samsung nó có phần mềm magican tận dụng chút phần cứng của sv làm cache tốc độ đọc ghi tăng rõ rệt(~1,5g/s) nhưng e chưa có đk test thử.đây là xem các review bên voz

Top Bottom