Có gì mới?

Chia sẻ Show " HÀNG" VIP

jonnypham

Thành viên
bác tự tìm hiểu lại nhé,e chỉ chia sẻ chút kiến thức học hỏi được cùng mọi ng thôi.con 530 kia chỉ nên dùng cho đọc vd như os,image,games.còn WB thì lên dùng mấy con như plextor,sandisk ultra 2 hay ssd samsung evo hay pro mấy loại này tốc độ ghi toàn trên 400Mb/s,ssd samsung nó có phần mềm magican tận dụng chút phần cứng của sv làm cache tốc độ đọc ghi tăng rõ rệt(~1,5g/s) nhưng e chưa có đk test thử.đây là xem các review bên voz
Nói chung là hàng Intel mà chê là hết biết nói. Mà làm NET quan trọng là gì Bác biết không ? Tính ổn định, bền bỉ và chất lượng dịch vụ. Vậy cho mình hỏi con SSD Intel theo Bác đã đáp ứng được điều đó chưa ? Riêng mình thì cảm thấy nó rất OK rồi, khách chơi Games mượt, không phàn nàn <- với mình nhiêu đó là đủ. Cần gì phải lăn tăn mấy chuyện "ngoài lề" . Thân !

huutri2008

Thành viên
Hehe....nhìn server của các bác thấy mờ tuổi cho cái server cùi of e .....
Main: Giga B75M-D3H
Cpu: G 1630
Ram:8Gx2 Corsair
Lan: intel 1G
SSD: 2x120G kingston
HDD: 1T black
Case: nghĩa trang
PSU: acbel plus 510

Ngoài ram + hdd + ssd + PSU thì all đều là hàng cũ đã xài hơn 2 năm (e xài thêm cũng hơn 2n nữa)....e nó kéo hết 30 máy mà khỏe re nhu kon bò kéo xe....hi

jonnypham

Thành viên
Hehe....nhìn server của các bác thấy mờ tuổi cho cái server cùi of e .....
Main: Giga B75M-D3H
Cpu: G 1630
Ram:8Gx2 Corsair
Lan: intel 1G
SSD: 2x120G kingston
HDD: 1T black
Case: nghĩa trang
PSU: acbel plus 510

Ngoài ram + hdd + ssd + PSU thì all đều là hàng cũ đã xài hơn 2 năm (e xài thêm cũng hơn 2n nữa)....e nó kéo hết 30 máy mà khỏe re nhu kon bò kéo xe....hi
Nói chung lại là miển sao Server hoạt động ổn định, khách hàng vừa lòng là OK. Mình chỉ muốn chia sẻ 1 vài hình ảnh con Server của mình để góp chút " gió " cho diễn đàn thôi :)

hjep

Moderator
Hehe sv nhà e E-1220v2 RAM 32GB 3 ổ SSD 120GB Kingtons, 1 ổ WD 1TB, 1 card LAN HP 2 cổng nữa tổng 4 LAN

huutri2008

Thành viên
Nói chung lại là miển sao Server hoạt động ổn định, khách hàng vừa lòng là OK. Mình chỉ muốn chia sẻ 1 vài hình ảnh con Server của mình để góp chút " gió " cho diễn đàn thôi :)
E cũng nghĩ như bác vậy...khách chơi ko phàn nàn là uke ah....hi

Top Bottom