Có gì mới?

Thăm dò sever các bác không dùng có tắt đi không

Rapperqh

Thành viên
Chả là sau 1 năm rưỡi làm net thì mình quyết định không làm đêm nữa. tiền chả được bao nhiêu mà toàn mấy tay đập đá vào ngồi lì nhiều hôm ko có tiền trả. mình thì chả sợ gì bọn đó. nhưng nhiều khi cũng cả nể ko muốn nói. với cả thời gian đầu làm net mình cho chơi đêm chủ yếu để giữ khách. giờ thu hồi vốn cũng gần đủ rồi nên quyết định nghỉ cho đỡ hại sức khỏe. Mình gọi gcafe xin mật khẩu sever để log vào tắt thì nó ko cho. nó bảo cứ bấm nút power trên sever là được. hoặc cứ để 24/24 vì linh kiện sever được thiết kế để chạy 24/7. ý kiến của các bác thế nào ạ. không dùng thì nên tắt đi đỡ tốn điện chứ ạ

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Server độ bền nó cao, tắt cũng được, mà nói thật chả tiết kiệm được bao tiền điện. Nếu ai dùng PC làm server nên để 24/24. Nhất là mùa mưa ẩm. Máy tính được thiết kết để chạy 24/24, đừng ngại khi bạn để máy tính liên tục. Mình thì khi mất điện mới tắt server. Có lúc gần 1 tháng mới tắt.

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Mở 24/24 cũng chả sao nhưng trướng hợp của bác kỹ thuật bảo không cho 1 user/pass để tắt máy thì em bó tay với kỹ thuật đó rồi lý do :Nếu mất điện UPS cạn thì máy sẽ mất điện đột ngột dễ bị sốc điện lắm gặp khu nào mà hay mất điện tháng cúp vài lần là đi tong cái ổ cứng như chơi chưa kể main nó khùng khùng theo . Bác nên yếu cầu họ tạo cho 1 user để login vào tắt máy khi cần .Còn họ làm khó nữa thì hack luôn cái pass cho rồi

monhlinhlx

Thành viên
Chả là sau 1 năm rưỡi làm net thì mình quyết định không làm đêm nữa. tiền chả được bao nhiêu mà toàn mấy tay đập đá vào ngồi lì nhiều hôm ko có tiền trả. mình thì chả sợ gì bọn đó. nhưng nhiều khi cũng cả nể ko muốn nói. với cả thời gian đầu làm net mình cho chơi đêm chủ yếu để giữ khách. giờ thu hồi vốn cũng gần đủ rồi nên quyết định nghỉ cho đỡ hại sức khỏe. Mình gọi gcafe xin mật khẩu sever để log vào tắt thì nó ko cho. nó bảo cứ bấm nút power trên sever là được. hoặc cứ để 24/24 vì linh kiện sever được thiết kế để chạy 24/7. ý kiến của các bác thế nào ạ. không dùng thì nên tắt đi đỡ tốn điện chứ ạ
Em sáng 8h mở, tối 22h tắt , hơn 3 năm chẳng bị gì.....

0932069096

Thành viên
Server độ bền nó cao, tắt cũng được, mà nói thật chả tiết kiệm được bao tiền điện. Nếu ai dùng PC làm server nên để 24/24. Nhất là mùa mưa ẩm. Máy tính được thiết kết để chạy 24/24, đừng ngại khi bạn để máy tính liên tục. Mình thì khi mất điện mới tắt server. Có lúc gần 1 tháng mới tắt.
Nếu máy sever làm bằng main thường mà để treo như anh 24/24 có sao không

danhphi

Thành viên

Không tắt nhưng cũng phải reset chứ đúng không anh, lúc trước em cũng để 24/24 nhưng lâu ngày nó bị đầy cái gì ấy, khi đầy thì máy trạm hay bị xanh màn hình

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Đã bảo kg tắt, reset cái gì nữa, mói chung là cho nó chạy nguyên tháng. Mất điện mới chịu.

zbiffz

Năng động
mình cũng như bác ở trên.
mở tiệm thì mở server. đóng cửa thì tắt :v
cũng 1 2 năm rồi. chưa chet gì

chiên@

Thành viên
Địa điểm
Long An
mình cũng sáng mở hết khách thì tắt gần 3 năm rồi.vì điện đùn để ban đêm ban hôm thấy ngại lắm

nguyenthailong5

Thành viên
Trước mới mở khách cứ xin xuyên đêm cũng cho vì chiều khách được mấy hôm thấy chúng nó đập đá . nên nghỉ xuyên đêm khỏi suy nghỉ . mới đầu thì thấy bớt thu nhập lại ,dần dần thấy càng ngày càng đông khách . mấy thằng tạp zam hác ám ra đi hết nên quán rất là yên bình , lịch sự em mở 45 máy . 10 tháng là lại vốn rồi . bây giờ khỏi suy nghỉ gì nhiều . chứ suyên đêm hại người lắm . máy chủ thì 7h bật 11 giờ nghỉ một năm hai tháng rồi chưa có gì lổi

huy khánh

Thành viên
Trước mới mở khách cứ xin xuyên đêm cũng cho vì chiều khách được mấy hôm thấy chúng nó đập đá . nên nghỉ xuyên đêm khỏi suy nghỉ . mới đầu thì thấy bớt thu nhập lại ,dần dần thấy càng ngày càng đông khách . mấy thằng tạp zam hác ám ra đi hết nên quán rất là yên bình , lịch sự em mở 45 máy . 10 tháng là lại vốn rồi . bây giờ khỏi suy nghỉ gì nhiều . chứ suyên đêm hại người lắm . máy chủ thì 7h bật 11 giờ nghỉ một năm hai tháng rồi chưa có gì lổi

huy khánh

Thành viên
E mở 20 máy chán vl bác oi. Ngày 300k. Chả biết chừng nào mới hồi 200tr vốn. Buồn

Rapperqh

Thành viên
Tắt sever có cần thiết log vào sever rồi tắt ko các bác. nếu tắt bằng cách bấm power thì máy có bị ảnh hưởng gì ko ạ

Top Bottom