Có gì mới?

Hỏi Rớt Mạng ?

NetChienBinh

Thành viên
Các sếp cho mình hỏi !
Tất cả khách đang chơi bình thường thì có 2-3 khách vô chơi minicaft và roblox ! Chơi được 1 lúc thì bị rớt mạng và đơ luôn server không kết nối vô server xem được nữa !
Mình phải nhấn nút tắt server mở lại thì mới có mạng lại !
Vậy cho mình hỏi lý do có phải do tụi nhỏ dowload quá nhiều dẫn đến bị vậy ko ạ ? Và có cách nào khắc phục không ạ ?
Mình xài Modem 2925 ! Mạng viettel !! Chỉ có 12 máy thôi ạ !!
XIN CÁM ƠN Ạ !

Địa điểm
Bình dương
không phải là rớt mạng , mà là server bị treo .

Địa điểm
Bình dương
kiểm tra lại sức khỏe ổ cứng và win server

NetChienBinh

Thành viên
Tình trạng ở cứng mình đây ạ !!

Attachments

243,5 KB · Đã xem: 1
Địa điểm
Bình dương
Trong thời gian hoạt động các thiết bị xuống cấp hoặc các yếu tố khách quan nên linh kiện không còn đảm bảo hoạt động tốt. Khách vào chơi các game nặng ghi lên máy chủ làm quá tải gây lỗi linh kiện nên máy chủ treo .
Khắc phục thì tìm và kiểm tra xem ổ cứng hay thiết bị nào lỗi thì thay thôi .
Hoặc có thể bảnwin lỗi . Cần càiđặt lại

omasakis

Thành viên
E chưa dùng ổ wd cho server bao h. Nhưng nếu server bị treo thì cài lại server thử trước. Rồi log vào xem hoạt động của server theo dõi cái gì lên cao cái gì bất thường. Có khi 1 cây ram lỗi cũng gây treo mà. Nên nhiều nguyên nhân lắm. Cái gì làm được không cần thay thế thì làm trước đi để loại trừ dần

NetChienBinh

Thành viên
E chưa dùng ổ wd cho server bao h. Nhưng nếu server bị treo thì cài lại server thử trước. Rồi log vào xem hoạt động của server theo dõi cái gì lên cao cái gì bất thường. Có khi 1 cây ram lỗi cũng gây treo mà. Nên nhiều nguyên nhân lắm. Cái gì làm được không cần thay thế thì làm trước đi để loại trừ dần
Vậy còn nguyên nhân do khách dow quá nhiều dẫn đến treo ? Giờ mình chưa xác định được nguyên nhân luôn ! Mà để ý là lúc có khách chơi minicaft hay roblox là bị ! Bị mấy lần rồi !!

omasakis

Thành viên
Mà server treo thì nên cài lại win để chắc chắn ko phải do win gây ra đã. Kt ram xem nhận đủ ko

quanglamhd22

Thành viên
treo sever phải check từ từ. nhanh gọn nhất bạn bốc máy trạm lên 1 máy ổn làm sever đỡ 1 2 ngày coi còn tình trạng đó không còn không để loại trừ main cpu ram

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
vụ này phải kiểm tra từng phần. còn riêng về dowload nhiều, nếu tất cả đều bình thường, thì hiếm có khả năng này. vì nhiều khi cả quán update game nếu mình ko update game kịp cho khách sv vẫn chạy phà phà ko có vụ treo sv :D. nói chi ba cái game roblox. mà sợ nó tải nhiều thì giới hạn băng thông lại. cho 2mb/s vài ngày xem. xem có treo sv ko :D

NetChienBinh

Thành viên
Cám ơn những góp ý ạ ! Mình đã thay main server khác ! Giới hạn modem ! Đang theo dõi thêm ạ !
Mình đang nghi vấn cái card Lan rời của mình !!!!

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
Đấy là quan điểm của em thôi bác, vì trước e ổ WB 8x còn bị lag máy ngẫu nhiên và có máy bị dam xanh
phần trăm đó đôi khi chỉ là con số, bác cứ test trực tiếp xem tốc nó tụt ko. ổ 2t ssd e mới mua dùng được 1 tháng nó tụt về 50% mà đo tốc vẫn bt :D

Top Bottom