Có gì mới?

Chia sẻ Remote Server Console V3.1.0.1

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Share ae phần mềm Remote Switch Control Server Update Ver 3.1.0.1 do em viết,các chức năng điều liên quan chung đến quản lý server,ver new này mình fix + thêm nhiều thư,ae tải về test để biết thêm chi tiết.

Giao diện điều khiển dưới máy tính tiền:
Main Gui.png

Thêm bảo mật để tránh người khác phá:

Hẹn giờ tự động tắt,mở Server Bootrom:

Tiến trình chạy trên ServerBootrom cực nhẹ nên không sợ tiêu tốn tài nguyên máy chủ:
Process Server.png

Hướng Dẫn Sử Dụng:
Ae tải về giải nén ra được 2 thư mục,copy thư mục Setup Server Bootrom bỏ vào ổ C server bootrom,mở file config lên sửa lại IP của máy chủ bootrom rồi save lại,xong chạy Remote Server Bootrom.exe lên là xong.
Thư mục Setup Console thì để vào ổ C máy tính tiền,chạy Remote Server Console.exe lên,Console mình cho chạy ẩn bên thanh Tray nên khi chạy lên ae nhìn bên thanh tray có icon remote bấm vào là nó hiển thị giao diện,khung IP ae nhập IP của server bootrom vào (IP lúc nãy nhập trong file config server bootrom) rồi bấm kết nối là xong,khi kết nối thành công ae mở Cài Đặt nhìn xuống phần Setting Bootrom,nhập User và Pass của ServerBootrom vào rồi tích vào ô Khởi động remote server....cùng win, xong nhấn Lưu là ok (chức năng này mục đích giúp tự động chạy chương trình trên bootrom khi bật máy mà không cần phải đăng nhập vào),để kiểm tra đã chạy cùng win ok chưa ae mở file config trên server lên nhìn dòng Log nếu báo SUCCESS...vvv như hình dưới là đã ok,lưu ý file config này ae không được chỉnh sửa gì ngoài phần IP Local.vậy là đã xong phần setup,các chức năng thì ae tự mò :D
Config Server.png

Console chạy ẩn bên thanh Tray

Mình share miễn phí nên ae đừng tiếc bỏ công ra góp ý,xài được hay không gì anh em cũng nên post 1 tấm hình hoặc lỗi ..vvv để người vào sau họ còn biết tool có ok không...vvvv

LinkDowload Remote Switch Server V3.1.0.1
Hidden content/Nội dung bị ẩn

You need -1 more posts to view this content.

Xem thông báo ở đầu forum để nâng cấp VIP.

Bạn phải có -1 bài viết trở lên mới xem được link/nội dung này.

Password Giải Nén : Vietboot.com

mrtrien

Năng động
Hàng lại ngon ! thanks anh ạ. Hy vọng anh càng viêt thêm nhieeut tool hay ạ

quachtrananh

Năng động
sao bác pro quá vậy. phát minh ra. e thì ko bít j:((
e thank bác.cho e tải về sử dụng.

quachtrananh

Năng động
cái này mình mở server từ máy tính tiền dc phải ko bác. có chỉnh bios thêm j ko?

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT

akazan

Thành viên
thank đã chia sẻ, tool quá ngon

Net Hùng

Năng động
thanks chủ thớt nhiều, chú là nhà sáng tạo của forum rồi :)

avataz

Thành viên
Quá hay. Thank bác keo về luôn và ngay .................................

Top Bottom