Có gì mới?

Thông báo Ra mắt phiên bản CSMBoot 2.1.5 5/11/2015

cái đấy chẳng thấy vng nghĩ ra :eek: a e ktv tự sướng thôi
thấy giờ cái gì cũng cái tiến vấn đề đó
từ ios đến andorid trên di động đã có từ rất lâu sao vng ko làm giống như zậy ta. vừa đở cho ktv vừa đở tốn thời gian setup lại toàn bộ mắc công :D

Vũ Phong

VIP
thấy giờ cái gì cũng cái tiến vấn đề đó
từ ios đến andorid trên di động đã có từ rất lâu sao vng ko làm giống như zậy ta. vừa đở cho ktv vừa đở tốn thời gian setup lại toàn bộ mắc công :D
bác phải hiểu rằng csmboot là phát triển trên nền ubuntu và nó k giống như NXD. NXD nhân là linux rồi họ phát triển hđh riêng, Csmboot bh cũng đanh áp dụng như NXD vậy đi lên phát triển để đạt độ ổn định thì còn mất thêm thời gian nữa
Còn việc Update như win thì hoàn toàn dùng lệnh và phải tự tay mình làm, cái cơ bản thì được dạy qua lúc training còn căn bản phải là ng đã học linux từ cơ bản đến nâng cao

Bạn có thắc mắc tại sao mà csmboot có 2 bản không
* Csmboot có giao diện và không có giao diện không

ledangkhoalt

Thành viên
Đang viết cái phần mềm theo dõi các thông số hệ thống(Nhiệt độ, CPU/GPU Load) tập trung thông tin về máy tính tiền rồi xuất ra biểu đồ theo thời gian cho anh em xài mà giờ nó có phần nhiệt độ máy trạm rồi chắc stop luôn để làm cái khác

bác phải hiểu rằng csmboot là phát triển trên nền ubuntu và nó k giống như NXD. NXD nhân là linux rồi họ phát triển hđh riêng, Csmboot bh cũng đanh áp dụng như NXD vậy đi lên phát triển để đạt độ ổn định thì còn mất thêm thời gian nữa
Còn việc Update như win thì hoàn toàn dùng lệnh và phải tự tay mình làm, cái cơ bản thì được dạy qua lúc training còn căn bản phải là ng đã học linux từ cơ bản đến nâng cao

Bạn có thắc mắc tại sao mà csmboot có 2 bản không
* Csmboot có giao diện và không có giao diện không
cãm ơn bạn máy phần trên mình hiểu mình biết rồi.
mình chỉ thắc mắc tại sao ko phát triển phần upload thôi vì unbutu và linux điều là mã nguồn mỡ có tùy biến và dùng mã lệnh như nhau thôi. :D

aculadu

Thành viên
dã man mới cài xong phòng mình cách đây 3 ngày,chẳng lẽ lại xóa đi cài lại

Vũ Phong

VIP
cãm ơn bạn máy phần trên mình hiểu mình biết rồi.
mình chỉ thắc mắc tại sao ko phát triển phần upload thôi vì unbutu và linux điều là mã nguồn mỡ có tùy biến và dùng mã lệnh như nhau thôi. :D
cái này thì nên chờ vng thôi , và con ng vẫn là chủ đạo làm gì thì làm miễn a e ktv k phải ăn hành là được

Vũ Phong

VIP
Đang viết cái phần mềm theo dõi các thông số hệ thống(Nhiệt độ, CPU/GPU Load) tập trung thông tin về máy tính tiền rồi xuất ra biểu đồ theo thời gian cho anh em xài mà giờ nó có phần nhiệt độ máy trạm rồi chắc stop luôn để làm cái khác

sao bác k viết tool phần mềm tính tiền trên nền web ấy nhỉ

Vũ Phong

VIP
Tính tiền là xuất chi tiết báo cáo đó hả ? cái đó thấy có rồi, mấy bác kêu csm billing với csmboot ko có cái đo nhiệt độ nên viết thôi chứ có rồi viết chi
không, ý mình sử dụng nền web để tính tiền và vận hành thay cho phần mềm ấy , vẫn đầy đủ tính năng

ledangkhoalt

Thành viên
không, ý mình sử dụng nền web để tính tiền và vận hành thay cho phần mềm ấy , vẫn đầy đủ tính năng
Có phần mềm rồi dùng web chi bác, chưa kể kiểu gì chả phải bật cái CSM Server lên mới dùng được, nguyên phòng máy cần mổi 1 máy tính tiền, đâu ai cần chạy trên nhiều máy đâu làm web chi cho cực bác.
CÁi csmboot mới này có phần trạng thái phần cứng máy trạm như thế là ngon rồi, vng biết lắng nghe người đùng đó chứ

mình nghĩ nên viết phần nềm thay đổi Wallpaper trên máy con bằng cách thiết lập đơn giản ở máy tính tiền như
1 tool cài trên Sever + Client
chỉ cần copy hình vào thư mục trên Sever chọn đổi hình hoàng loạt máy hay những máy nào đó thôi là đổi dc hết đổ mất công mở super os ra thay.
biết là có máy tool trên mạng nhưng ko có cái nào vừa ý :D
cái hình nền lâu lâu thay đổi cho có không khí, như đấu giải hay chán để hình gái gú sexy gì gì đó cho máu :D

Vũ Phong

VIP
csm càng ngày sẽ ổn định thôi cơ mà từ khi gcafe vng thì mình thấy chú tâm chở nên sụt giảm, cá nhân mình thích csmboot hơn :rolleyes:

ledangkhoalt

Thành viên
mình nghĩ nên viết phần nềm thay đổi Wallpaper trên máy con bằng cách thiết lập đơn giản ở máy tính tiền như
1 tool cài trên Sever + Client
chỉ cần copy hình vào thư mục trên Sever chọn đổi hình hoàng loạt máy hay những máy nào đó thôi là đổi dc hết đổ mất công mở super os ra thay.
biết là có máy tool trên mạng nhưng ko có cái nào vừa ý :D
cái hình nền lâu lâu thay đổi cho có không khí, như đấu giải hay chán để hình gái gú sexy gì gì đó cho máu :D

Để tối viết cho bác: Cho em cái yêu cầu rõ ràng, với cái chổ nào mấy phần mềm khác bác không vừa ý, em khắc phục cho

Để tối viết cho bác: Cho em cái yêu cầu rõ ràng, với cái chổ nào mấy phần mềm khác bác không vừa ý, em khắc phục cho
đa phần những phần nềm khác phải copy nhiều hình vào máy con ở Sever chỉ chỉnh đổi thôi
cái mình cần là máy trạm ko cần phải copy hình sẳn mà chỉ cần copy ở máy Sever chọn apple hình là máy con đó hoặc đồng loạt máy trạm thay đổi theo.
giao diện càng đơn giản càng tốt chỉ zậy thôi :D

ledangkhoalt

Thành viên
đa phần những phần nềm khác phải copy nhiều hình vào máy con ở Sever chỉ chỉnh đổi thôi
cái mình cần là máy trạm ko cần phải copy hình sẳn mà chỉ cần copy ở máy Sever chọn apple hình là máy con đó hoặc đồng loạt máy trạm thay đổi theo.
giao diện càng đơn giản càng tốt chỉ zậy thôi :D
Vụ này thì dễ có cái là khởi động xong dzồi nó mới đổi, máy nào nhanh thì ko phát hiện ra, máy yếu thì thấy ảnh cũ rồi mới đổi. Mai có hàng cho bác

có bác nào dùng csm 2.1.5 ok rồi vùi lòng hướng dẫn cache trên máy chủ như thế nào được không ạ.

Top Bottom