Có gì mới?

Thăm dò quán tự nhiên vắng khách quá

Lesangpcnet

Thành viên
chả bù cho quán em 25 máy mà ngày có thu có 1tr5 cả dịch vụ

anhvu

Năng động
Net thật sự khó nói quá! mình mới khảo sát tối náy mấy quán đa số khách không full quán 25 máy thì có 10 người chơi, quán 29 máy thì 12 người, còn quán mở lâu năm ở khu vực cấu hình chắc cũng gần bét nhất khu vực 35 máy khoảng 25 người chơi giá ở đây 4k/1h, quán mình có 8 người vì có mười mấy máy thôi, vậy lý do vì sao khách ít mấy quán kia và quán mình cấu hình mạnh hơn hẳn quán 35 máy mà vẫn ít khách, việc đó làm mình băn khoăn mãi, dù có quán mới mọc lên thì quán họ khách vẫn không giảm, quán mình bị mất kha khá khách :(
nó tuỳ vào nhiều yếu tố lắm nhiều ng cứ nói máy mạnh là hút khách mình nghi k hẳn. đa phần nó zo chơi lol đột kích fifa face youtube. . mà tui nó có so sánh được mạnh hay yếu đâu mà có mỗi câu cửa miệng là ôi lag qá là cứ nghi máy yếu. hay con chuột bàn phím nữa k ok là nó cũng k tới . 1 phần nữa gần nhà. quán mình mở được 4 năm từ ngày xưa còn ghế nhựa ổ cứng. thời đó làm ngon lắm 1 cây số có 1 mình quán mình . giờ nó lên tùm lum hết mà ng đy sau lun lun mới hiện đại hơn ng đy trc. vừa qua mình cũng thay 1 dàn máy mới H110 . còn khách thy trên dưới 20 ng quen xa có gần có . chơi quen thân nên tối nào cũng lại tiền bạc ok . lâu lâu mình mua đồ về mời a e nhậu rồi ca hát trc quán .

Trần Đăng Khoa

Năng động
Tết nhất các thanh niên đào sâm hết sạch tiền rồi nên làm gì còn tiền mà chơi net, sang tháng có lương là sẽ ổn hơn.
Quán nào nhiều bọn lít nhít chơi thì lại thu nhiều hơn vì bọn lít nhít có tiền mừng tuổi.

Hoàng Thanh

Thành viên
26 máy ngày 400k - 500k tiền máy ... Theo các bác vậy có ổn ko e mới mở được 6 tháng

secrethung

Thành viên
chỗ em 2k/h 3 năm nay rồi! :(( . Bọn óc tôm họp nhau bảo lên giá được 3 ngày lại trở về 2k nản luôn!
Sao bác lại nặng lời nói đồng nghiệp là "óc tôm" vậy? Mình mong người ta chết là tự mình sẽ chết thôi bác, mới đây con đường nhà em 100m mà có tới 3 quán net gần nhau, chưa kể xung quanh gần đó quán net vệ tinh bao quanh cũng còn chưa sợ mà. Mình cứ phục vụ tụi nhỏ thật tốt thôi bác, ai xuống giá kệ họ, mình cứ 1 giá thẳng tiến. Nhưng đừng để mấy đứa nhỏ phàn nàn, kêu ca, nếu nó có thắc mắc phải giải quyết ngay như phím sao bấm ko ăn, chuột chạy lung tung quá chẳng hạn. Có gì không phải mong bác bỏ qua cho. Thân!

congchuasocnho

Thành viên
nói chung là cũng tuỳ . quán bà dì e phòng bằng tôn vách tôn lun mà 1 ngày 1 trieu 500 có 30 máy ngày xưa bả lên 20 máy đông qá lên thêm 10 máy là 30. chơi đêm 30 máy. bả nói chuyện thy thôi rồi rót mật vào tai làm đồ ăn cũng ngon. ngày xưa bả làm vựa phế liệu xong bán hết lên dàn nét cũng thấy người ta nói nét rảnh rồi ngồi hốt bạc nên lên. k ai ngờ bả lm được .
Tùy khu cục thôi anh ơi. Thấy làm ăn được lên vài quán thì cũng như nhau thôi.

anhvu

Năng động
Tùy khu cục thôi anh ơi. Thấy làm ăn được lên vài quán thì cũng như nhau thôi.
vd mà có mình bả 1 mình 1 ngưa thì mình k noi làm gì . còn này đối diện có xung quanh cách 200m có như cái đám rừng. ngày xưa mở lên kêu mình lên coi chỉ cho 1 bữa. thế mà giờ làm ngon lành . mà cái dân ở đó mình đánh giá là chơi nét nhiều. dân toàn làm cao su chứ k phải đa phần làm cty làm cty thy đến tối mới đông chứ ngày đy làm r. với cái vùng đó nó cũng còn kiểu như mới lên dc tp nên nhiều đứa nó thấy game nét là nó bu zo.

congchuasocnho

Thành viên
vd mà có mình bả 1 mình 1 ngưa thì mình k noi làm gì . còn này đối diện có xung quanh cách 200m có như cái đám rừng. ngày xưa mở lên kêu mình lên coi chỉ cho 1 bữa. thế mà giờ làm ngon lành . mà cái dân ở đó mình đánh giá là chơi nét nhiều. dân toàn làm cao su chứ k phải đa phần làm cty làm cty thy đến tối mới đông chứ ngày đy làm r. với cái vùng đó nó cũng còn kiểu như mới lên dc tp nên nhiều đứa nó thấy game nét là nó bu zo.
nếu được vậy thì chúc mừng cho bà cô của a :D. Bây giờ làm ăn khó quá cứ thấy ai chuẩn bị mở net mà thấy ớn :D

tronghnb

Thành viên
bây giờ, nét mọc đầy, giá rẻ, cấu hình cao, nên đầu từ vào net dạng quy mô là phá sản, ví dụ tiệm net ak hơn 300 máy, bởi vì , giờ hoạt động bị nhà nước giới hạn, đa số game thủ là tầng lớp kinh tế không cao, họ phải đi làm hay đi học , lấy đâu rãnh đến chơi net suốt ngày, số lượng máy càng nhiều, càng tốn tiền thuê mặt bằng, thuê nhân viên, và không kiểm soát được linh kiện khiến máy mau yếu, game bây giờ càng ra phiên bản mới càng nặng máy, chiếm cấu hình cao, nên vi tính càng mua sớm càng mau lạc hậu, ai ai cũng biết vi tính, nên không còn nhu cầu cần thiết đến net như ngày xưa vì họ có thể tự mua máy về điều khiển, nếu máy nhiều thì chiếm diện tích đất rộng, khiến cửa sổ thông thoáng không có , buột phải xài máy lạnh , mà game thủ thì ghét nhất máy lạnh vì không thể hút thuốc...vậy thì những net cỏ, sẽ có nhiều điểm tối ưu để tồn tại hơn, đó là chủ đích thân coi máy, lấy công làm lời, mặt bằng tự có , tự quản lý linh kiện tốt,
Bạn nói rất chí lý tôi thấy hợp ý.

nguyenbau

Thành viên
Theo em thì khách biết chuột gì về cấu với chả hình, chơi không lag và thoải mái là nó chơi thôi. chứ như em máy hư card chưa kịp thay tháo ra dùng card on khách cũng chả biết, đứa nào chơi fifa thì mình khuyên nó sang máy khác là được. máy hỏng hóc cơ bản phần lớn là cái headphone kê phím rồi lúc khởi động lên máy nó vào bios đi lại exit cái là xong. Khách đông hay ít tùy vào thời điểm nữa, ngày nghỉ lễ hay không và các đối thủ có chơi chiêu đại hạ giá không :D

ducvu

Thành viên
qua nay quán e cũng vắng quá ạ.chán nản luôn.trc khách đông mà ko hiểu sao nay lại vắng thế.quán e cấu hình ổn h81+g+vga 2gb màn 23inh mà giá có 10k/4h.quán e nằm ở tp,gần e cũng có vài quán.mà toàn 4 đến 5k 1 tiếng.bữa h ế quá.có bác nào có chiêu trò khuyến mại câu khách gì hay hay chỉ e với ạ.

nguyenngocha

Thành viên
qua nay quán e cũng vắng quá ạ.chán nản luôn.trc khách đông mà ko hiểu sao nay lại vắng thế.quán e cấu hình ổn h81+g+vga 2gb màn 23inh mà giá có 10k/4h.quán e nằm ở tp,gần e cũng có vài quán.mà toàn 4 đến 5k 1 tiếng.bữa h ế quá.có bác nào có chiêu trò khuyến mại câu khách gì hay hay chỉ e với ạ.
Quán xung quanh 4k, 5k 1 tiếng bạn xem có đông không? 10k 4 tiếng lấy gì ăn bạn! không nói là huề vốn hoặc lỗ giảm giá có mặt lợi mặt hại lắm chư không phải lúc nào cũng tốt, lúc giảm thì mấy đứa ít tiền vui mừng chứ còn khách nhiều tiền người làm ra tiền nó không quan trọng lắm. Toàn mấy đứa ít tiền tới chơi thì nạp đâu nhiều nên cũng không phải là cách lâu dài. Còn giờ mà nói làm quán nét ngon có khách thì tùy từng khu vực và từng thời điểm nữa nên cái này khó tránh khỏi.

ducvu

Thành viên
Quán xung quanh 4k, 5k 1 tiếng bạn xem có đông không? 10k 4 tiếng lấy gì ăn bạn! không nói là huề vốn hoặc lỗ giảm giá có mặt lợi mặt hại lắm chư không phải lúc nào cũng tốt, lúc giảm thì mấy đứa ít tiền vui mừng chứ còn khách nhiều tiền người làm ra tiền nó không quan trọng lắm. Toàn mấy đứa ít tiền tới chơi thì nạp đâu nhiều nên cũng không phải là cách lâu dài. Còn giờ mà nói làm quán nét ngon có khách thì tùy từng khu vực và từng thời điểm nữa nên cái này khó tránh khỏi.
mình thấy mấy quán kia cũng vắng.quán mình giá như z,có 29 máy.mà mấy bữa doanh thu 1 này 700 đến 800.có ngày cả triệu á b.chi phí 1 tháng có 4tr tiền điện mạng thuế chứ mấy b.

Top Bottom