Có gì mới?

Chia sẻ Quá bất mãn với gói cáp quang 40mb của Ép pê đê (FPT)

khanh8x1411

Thành viên
Mình không phải chủ phòng net, mình chỉ coi net thuê cho ông chú, mình đã coi qua 2 tiệm net và giờ thì mới hiểu tại sao các chủ phòng net ko dùng mạng FPT
Phòng net mình đang quản lý chỉ 13 máy clien, dùng mạng FPT 40mb (Do ông chủ quen với người làm trong FPT)
Mới đăng ký dùng thì ok, ngon lành, ko lag.

Sau khoảng 2 tuần thì bắt đầu lag khi có khách xem phim hoặc tải phim. Ping lol giật giật lên tầm hơn 300 là bình thường, khách than trời, mỗi lần bão như thế kéo dài có khi cả tiếng. Kiểm tra speedtest.net thì tốc độ tầm <10mb :( (2 phòng net trước dùng mạng VNPT hình như gói 40mb luôn, mà 25 máy, chẳng bao giờ xảy ra trường hợp lag hội đồng như cái thằng FPT này)

Điện thoại cho CSM kiểm tra thì bt, đt cho FPT thì nhân viên xuống ping thử thì nói bình thường bảo là do dây mạng rồi máy hư gì gì đủ thứ lý do rồi về
Đâu vẫn vào đấy, vẫn sống chung với bão. Rồi lại đt, lại kiểm tra 1 cách hệt như lần trước, kết quả vẫn ko khả quan. Lần thứ 3 đt thì a nhân viên khác xuống coi coi rồi bảo mua cái model khác đi anh, tại model tp link này ko tốt.

Haizz... khách thì mỗi ngày mỗi vắng, sắp tới sang tiệm. Quá ức chế mình post lên đây cho ae nào định làm phòng net chú ý. 13 máy mà còn lag thử hỏi 25 máy thì lag cỡ nào

nguyenvanngochan

Năng động
lúc trước mình cũng lag rồi sau này xơi con vigo 2920fv là yên ổn ! + thêm 1 line dự phòng nữa ok

Vô Thường

Thành viên
mạng nào cũng vậy hết bạn, khách tải thì lát là điều hiển nhiên, bạn giới hạn tải xuống cho từng clietn trên moderm là dx nhé. với 13 máy thì tplink làm được điều này

kanova

Thành viên
Trước dùng gói 80 Mbps FPT cũng tức điên người, kỹ thuật đến kiểm tra cũng đổ thừa lung tung cả lên. Tốc độ 80 Mbps mà chả bao giờ được quá nửa (đo trên speedtest). Nói chung là tốc độ không đúng với gói mình đăng ký. Giờ dùng gói 46Mbps VNPT mà tốc độ lúc nào cũng >40 Mbps rất ổn định.
Kinh doanh net nhiều năm, đổi đi đổi lại các mạng FPT, VNPT, CMC đến mệt. Cứ hết khuyến mại là mạng tậm tịt. Chán thiệt.

khanh8x1411

Thành viên
mạng nào cũng vậy hết bạn, khách tải thì lát là điều hiển nhiên, bạn giới hạn tải xuống cho từng clietn trên moderm là dx nhé. với 13 máy thì tplink làm được điều này
bạn có thể hướng dẫn mình giới hạn máy clien được ko, mình có đt csm hỗ trợ thì họ bảo gọi cho nhà mạng ấy, đt bên fpt nhân viên xuống cũng bảo cái model này ko làm dc

Top Bottom