Có gì mới?

Thăm dò PUBG Mobile chạy trên win10 đôi lúc khựng 1 cái

mai huy

Năng động
Anh em chạy win10 hoặc win7 boot room có bị ko? Phòng mình đã cấu hình rất mượt ở đa số thời gian, nhưng những lúc nó khựng 1 cái bất chợt, mình thì không tin game này chơi không bị khựng, mà có thằng hội viên nó nói chơi chỗ khác không bị. Nhưng cũng muốn thăm dò, các bạn có theo dõi trò này ở quán các bạn thì cho mình chút ý kiến.

mai huy

Năng động
thay hỏi dc bạn, mình là giám đốc kỹ thuật kiêm chủ tiệm net, haha.

chiperluck

Chuyên bảo trì bootrom NET 0908.210767
g4560 vga 1030 cũng bị lâu lâu thui , các game khác thì mượt , ngay cả PUBG PC Low cũng ko bị khựng kỉu vậy ! Nghĩ là do chưa tương thích game lắm !

mai huy

Năng động
đây nhé, a em vào góp ý thêm, mấy đứa hội viên không biết kĩ thuật cứ bảo phòng game lag. máy nhà mình cũng toàn core i5, 1060, gtx750 ko mà kêu do game tụi nó ko chịu

mangachamcom

Thành viên
Không biết phải do game không nữa, híc . Sao em thấy người ta livestream mượt kinh khủng :(

Icafecrack

Thành viên
Địa điểm
TT. Hoà Thành, Hoà Thành, Tây Ninh, Việt Nam
đây nhé, a em vào góp ý thêm, mấy đứa hội viên không biết kĩ thuật cứ bảo phòng game lag. máy nhà mình cũng toàn core i5, 1060, gtx750 ko mà kêu do game tụi nó ko chịu
Bác hơi đâu mà giải thích với thể loại khách đó, nó có biết monkey khô gì về máy móc đâu,toàn óc gì... :D chỉ biết lag vs ko lag thôi.

Hoàng Toản

Thành viên
Địa điểm
Tam Thanh
Trả lời khách 1 câu. Giả lập thì nó mãi là giả k bao giờ nó giống thật được. Muốn ok chơi PUBG PC để chải nghiệm sự giật mình thót tim :))

Nguyễn Thắng HD

Thành viên
Địa điểm
Hải Phòng, Việt Nam
Không biết nói thế nào nhưng quán tôi không bị khựng , chơi rất mượt , đang dùng bản của bác Đơn Côi , cấu hình cùi G4560 + 750TI + Ram 8gb , thấy nhiều khách chỗ khác qua chơi đều bảo chơi nét hơn và không bị giật như chỗ khác .

trudinhto

Thành viên
Hướng dẫn Hiệu chỉnh Tencent Gaming Buddy

- PUBG Mobile:
Cấu hình Test:
Main H81
Ram 8Ggb ( Hoặc 4Gb)
Card GT730 (GT630)

Mở super IMG, log vào Game và điều chỉnh theo hình, hoặc add vào Regitry. Đóng super và thưởng thức. Riêng cấu hình trong PUBG Mobile, hướng dẫn khách tự điều chỉnh theo hình ( chú ý càng chỉnh giảm, càng lag)

trudinhto

Thành viên
Hix, up bị thiếu 1 hình
Riêng cấu hình trong PUBG Mobile, hướng dẫn khách tự điều chỉnh theo hình ( chú ý: càng chỉnh giảm, càng lag)

hqgame

Năng động
Không nên mở supper để lưu cấu hình và config game. Mọi game đều không nên.

trudinhto

Thành viên
Không nên mở supper để lưu cấu hình và config game. Mọi game đều không nên.

Vd: Game của Garena thì không nên thật.
Tuy vậy cái gì cũng có cách của nó mà Bác, tuỳ vào cách mình tuỳ biến hoặc làm chủ điểm ảnh ( hoặc nhánh),... là ok tất. muốn fix gì cũng khá dễ dàng.Nếu Cần lưu cấu hình, Đều có cách tối ưu nhất mà và lưu bình thường, không ảnh hưởng xấu đến IMG.
Khi Build IMG thì hoàn toàn khác, mọi việc cần chi li từng milimet. Tuyệt đối không lưu cấu hình game, và những cái không cần thiết.Thân

Top Bottom