Có gì mới?

Hỏi phòng nét chạy khoảng 5 máy chuột bị đơ

trunghamobile

Thành viên
các bro chỉ cách cho mình với, phòng mình cứ mờ khoảng 5 máy trở lên thì 1 số máy chuột bị đơ đồng loạt. vậy giờ làm sao để khắc phục

netloctien

Năng động
bác kiểm tra xem
1.điện có yếu không bác,dây nối có đủ chuẩn không ? có bị côn trùng cắn không ?...
2.mạng boot room( từ sever tới sw, từ ws tới máy , nhất là lan sever đang chạy bi nhiêu? 100 hay 1000Mb/s..)
3 kiểm tra wb (tràn hay bị giới hạn xác định thời gian bắt đầu bị lỗi)
4.kiểm tra ổ image +ram máy chủ
5. máy nối đất

trunghamobile

Thành viên
bác kiểm tra xem
1.điện có yếu không bác,dây nối có đủ chuẩn không ? có bị côn trùng cắn không ?...
2.mạng boot room( từ sever tới sw, từ ws tới máy , nhất là lan sever đang chạy bi nhiêu? 100 hay 1000Mb/s..)
3 kiểm tra wb (tràn hay bị giới hạn xác định thời gian bắt đầu bị lỗi)
4.kiểm tra ổ image +ram máy chủ
5. máy nối đất

mạng cũng một phần trong tình trạng này hả anh

netloctien

Năng động
Chỉnh sửa cuối:

cao xuân phát

Thành viên
nếu dàn boot rom không hdd làm 1 cái ok liền : bác kiếm con quạt khỏe khỏe tí bác quạt thẳng vào Switch (hộ chia mạng ) không hết em chiết liền :)

tienle283

Năng động
bác bị 5 máy thôi à. Vậy thì phải dùng 5 cây này để chữa trị nhé.

NetDotPha

Thành viên
Mình xài bootroom . Trước thì bình thường ,dạo gần đây cũng bị tương tự như chủ thớt (treo chuột phím đơ máy khoảng 3s có lại.. 1 lúc sau mới bị có khi bị liên tục có mất có mất). Chỉ bị 1 dàn máy gồm 5 máy, bị random trong dàn. Mình thử thay img cho dàn này nhưng vẫn bị, thay cả main, cpu, bàn phím, chuột vẫn bị. Bác nào bắt bệnh giùm e với ạ. Tks

cao xuân phát

Thành viên
Mình xài bootroom . Trước thì bình thường ,dạo gần đây cũng bị tương tự như chủ thớt (treo chuột phím đơ máy khoảng 3s có lại.. 1 lúc sau mới bị có khi bị liên tục có mất có mất). Chỉ bị 1 dàn máy gồm 5 máy, bị random trong dàn. Mình thử thay img cho dàn này nhưng vẫn bị, thay cả main, cpu, bàn phím, chuột vẫn bị. Bác nào bắt bệnh giùm e với ạ. Tks
Switch nóng

Phúc Lê

Năng động
mình thì bị mỗi khi mưa có sét nó chớp phát là chuột đơ , cái này là lỗi gì á

Top Bottom