Có gì mới?

Hỏi Phone nhỏ có phải lỗi main?

Van dang

Thành viên
Nhà em vừa ráp dàn máy 2 cấu hình!
10 máy A8 7600 + Ram3 4Gb + Asrock A58 FM2 HD+
10 máy G4400 + Ram4 4Gb + Giga H110M - DS2 DDR4
cả 2 dàn đều dùng phone Warship W600 và âm thanh rất nhỏ!
Rút phone ra cắm vào điện thoại, laptop, macbook, máy tính tiền main G41 thì âm thanh rất to rất ok!
Cũng không phải do img e gắn ổ cứng vào cài nhiều bản win khác nhau rồi âm thanh vẫn nhỏ vậy!
Dùng phần mềm thứ 3 như sound booter thì âm thanh không lớn hơn mà lại rè, bể tiếng. rất bực mình!
E đau đầu vụ này hơn nữa tháng nay không có cách giải quyết! Hix!
Mong ae chủ phòng net ai dùng qua gặp tình trạng trên hay biết cách khắc phục chỉ e cách khắc phục với!
Chúc các bác đông khách!

karikminhhoang

Thành viên
thử xem sao

huutinhbt

Năng động
thế bạn có tải cái driver âm thanh của cái main loại đó về cài vô chưa,driver gốc của main luôn ok cả

tht208

Thành viên
do jack tiếp xúc giữa phone và jack trên main thôi ,

jonnypham

Thành viên
Rút phone ra cắm vào điện thoại, laptop, macbook, máy tính tiền main G41 thì âm thanh rất to rất ok!
Cũng không phải do img e gắn ổ cứng vào cài nhiều bản win khác nhau rồi âm thanh vẫn nhỏ vậy!
Dùng phần mềm thứ 3 như sound booter thì âm thanh không lớn hơn mà lại rè, bể tiếng. rất bực mình!
Mong ae chủ phòng net ai dùng qua gặp tình trạng trên hay biết cách khắc phục chỉ e cách khắc phục với!
Chúc các bác đông khách!
Chưa cài đúng Driver Audio của chip set, đang dùng Driver của Win tự nhận nên Phone nhỏ

Van dang

Thành viên
Em đã cài thử driver trên mạng lẫn trong cái đĩa kèm theo luôn ròi! Chỉnh eq thì e cũng làm rồi! Chỉ lớn hơn 1 xíu thôi! Chứ ko như lúc cắm vào máy tính tiền nghe thử!

korolan

Thành viên
bác chạy thêm cái phần mềm này ok.

Attachments

• Vforum.vn__dfx11.109.Setup.rar
    5,9 MB · Đã xem: 99

NetThanhMy

Thành viên
Chúc các bác đông khách!

Mình cũng bị . Sau khi up lên win 7 64bit thì bị . Cài tới cài lui âm thanh cũng vẫn ko bằng lúc trc được . Đành ngậm ngùi

netloctien

Năng động
mấy bác để ý xem giga thường phần lớn dùng chip retek âm thanh sẽ to rõ hơn chíp via.
thông số main mình loại bỏ chíp via ngay từ đầu dù main rẻ hơn để tránh bực mình sau này

Chỉnh sửa cuối:

daikyminh

Thành viên
G4400 + Ram4 4Gb + Giga H110M - DS2 DDR4 , bạn xài màn nhiu in choi fifa voi lol va 1 so game khac muot hok zay

vanliem1976

Thành viên
Main Asrock gần như tất cả các dòng của Hãng từ main AMD hay Intel từ binh dân đến cao cấp mà cứ xài chip âm tjhanh Retek là nhỏ à bác ...cái ngộ của nó nếu dùng chip âm thanh VIA thì lại to hơn ...mình dùng main B75 hay H81 or H71 của Asrock nè đem so sánh với dòng main của Intel or của asus giga thì đều nhỏ hơn..(Asrock là rất tệ ở khoản âm thanh )còn về sử dụng tì nếu xài nguồn tốt thì khá bền tỷ lệ bh khá it đó.còn tai nghe Warship 600 thì ko lớn đâu nha bạn chỉ tạm chấp nhận...nếu muốn âm thanh hay thì chịu khó mua tai nghe Each nhiều model.. bạn so sánh gắn Tai nghe W600 vào laptop or đt thì càng khập khiển...main Asrock nó thua xa...

transyminh

Administrator
Thành viên BQT
Chúc các bác đông khách!
vô đây chỉnh thử coi có dc ko

Chỉnh sửa cuối:

Van dang

Thành viên
Main Asrock gần như tất cả các dòng của Hãng từ main AMD hay Intel từ binh dân đến cao cấp mà cứ xài chip âm tjhanh Retek là nhỏ à bác ...cái ngộ của nó nếu dùng chip âm thanh VIA thì lại to hơn ...mình dùng main B75 hay H81 or H71 của Asrock nè đem so sánh với dòng main của Intel or của asus giga thì đều nhỏ hơn..(Asrock là rất tệ ở khoản âm thanh )còn về sử dụng tì nếu xài nguồn tốt thì khá bền tỷ lệ bh khá it đó.còn tai nghe Warship 600 thì ko lớn đâu nha bạn chỉ tạm chấp nhận...nếu muốn âm thanh hay thì chịu khó mua tai nghe Each nhiều model.. bạn so sánh gắn Tai nghe W600 vào laptop or đt thì càng khập khiển...main Asrock nó thua xa...
BẠN CÓ CHỊU ĐỌC HẾT KO VẬY?
Cả main giga h110m - ds2 ddr4 cũng bị vậy! Nếu là so sánh khập khiểng với đt thì tại sao âm thanh của máy tính tiền g41 lại = điện thoại? Khập khiểng chỗ nào?????

netmetro

Guest
đi tìm mua card sound rời . bảo đảm lớn . để cái headphone lên bàn. kê lỗ tai xa 2 tấc(1 gang tay) cũng nghe.
nghi ngại có thể mua 1 cái về nghiệm thu . được thì múc số lượng

Vi Tính Đức Dũng

Năng động
Thành viên BQT
tui cũng bị âm thanh nhỏ khi thay main ,nguyên nhân là 5.1 khác 7.1 ,rút kinh nghiệm về sau chỉ dùng main giga

thanhnhan178

Thành viên
còn cách duy nhất là gắn card sound 2.1 or 4.1 gời vào là nghe cực to...

vanliem1976

Thành viên
BẠN CÓ CHỊU ĐỌC HẾT KO VẬY?
Cả main giga h110m - ds2 ddr4 cũng bị vậy! Nếu là so sánh khập khiểng với đt thì tại sao âm thanh của máy tính tiền g41 lại = điện thoại? Khập khiểng chỗ nào?????
nếu tất cả nguyên nhân bác đã làm thì lỗi do định mệnh chọn main...mà e hỏi bác âm thanh nhỏ là nhỏ thế nào có nghe được ko hay ko nghe nổi luôn ?? sức nghe ra loa của main +tai nghe ra được bao nhiêu dBA ??..sound onboad tích hơp thường dòng bình dân thì rất cùi...chỉ 1 số dòng main thì còn tạm được.có thể cái main G41 của bác nó hên gặp phải chip sound âm thanh tương đối tốt...còn mình thì làm khá lâu rồi gặp quá nhiều dòng main rồi và thử và bán cho khách ko biết là bao nhiu loại tai nghe...nhưng tai nghe W600 ko thuộc thể loại âm thanh hay và lớn..nó rẻ tiền nên âm thanh nó chỉ tạm chấp nhận gặp phải main suất âm thanh nhỏ em W600 nó ko nâng bi âm thanh được.còn nếu bác xài main Giga mà dòng Gaming thì mình ko bàn...
mình có ý tốt nói cho bạn hiểu bạn khó chịu thì thôi vậy..

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom