Có gì mới?

Chia sẻ Phần 13 : Cấu hình thấp cho các Game online chạy mượt(tự học CSMBOOT)

phongnetnam

Năng động
xin thông tin cấu hình bác, nếu RAM 2G thì cải thiện khoảng 10% thời gian, nhưng không thể hoàn toàn nhanh được!. file game.cfg của LMHT và graphic.ini của Fifa 3.
Ngoài ra còn fixdumxanh cho máy không card chơi LMHT
Vấn đề là cùng 1 cấu hình (main G41 CPU Ẹ5700 VGA GT 630, ram 2G) nghĩa là 2 máy hoàn toàn giống nhau cùng ráp 1 thời điểm, chạy bootroom CSM 2'0, chơi cf 1 máy vào trận nhanh còn máy kia chờ mỏi mòn luon, đã dổi thử dây mạng vãn không thay đổi.xem trong bios cũng hoàn toàn giống nhau, dùng cpu-z kiểm tra cũng như nhau. như vậy là làm sao bác.( khi khởi động cùng 1 lúc thì máy vào cf nhanh vào Win nhanh hơn máy kia 5-6 s)
Bác hướng dẫn em cách sử dụng 2 file đó như thế nào,xem video hiểu chưa chắc lắm. thank Bác!

Chỉnh sửa cuối:

ntg87

Điều hành chính
vay la lan 100 va lan 1000 roi, xem lai day mang.
cho 2 file vao vi tri nhu trong clip! (text ubuntu

ntg87

Điều hành chính
Vậy có fix lag 3q ko ban
Game củ hành 3D đòi hỏi cấu hình khủng, phòng net cùi khó chạy được.
Sau gần 1 ngày đánh vật với nó thì cũng đã tìm ra:
Vị Trí quẳng vào
:\Games Offline\3Q Cu Hanh 3D\new\data
file SystemMenu.cfg: giải nén ra quăng vào thư mục trên nhé.
có 2 sự lựa chọn:
cấu hình thấp: 1366*768* 32 - cực thấp
Cấu hình cao: full HD 1920*1080 cực cao
link day nek

VNBComputer

Thành viên
Bác ơi cho hỏi phát phòng minh có 20 máy chạy 2 image chạy csmboot 2.1 window xp đa cấu hình .
G31+ B75.
G31 thì có xài vga rời là Nvidia gefore GT 100.
b75 thì xài vga onboar.
chạy ổn định + không lag. có điều Main b75 rất hay bi dumb xanh igxprd32.dll khi đang chơi ngày bị 4-5 lần . bác có cách nào khắc phục chỉ bảo em với ạ.

impossible0510

Thành viên
Game củ hành 3D đòi hỏi cấu hình khủng, phòng net cùi khó chạy được.
Sau gần 1 ngày đánh vật với nó thì cũng đã tìm ra:
Vị Trí quẳng vào
:\Games Offline\3Q Cu Hanh 3D\new\data
file SystemMenu.cfg: giải nén ra quăng vào thư mục trên nhé.
có 2 sự lựa chọn:
cấu hình thấp: 1366*768* 32 - cực thấp
Cấu hình cao: full HD 1920*1080 cực cao
link day nek
bác ơi màn hình của em là 24" nếu nhìn được nó cũng 1600x900 còn 1366x768*32 hình như là ko chạy được @@
lsao để sửa giờ anh @@

ntg87

Điều hành chính
bác ơi màn hình của em là 24" nếu nhìn được nó cũng 1600x900 còn 1366x768*32 hình như là ko chạy được @@
lsao để sửa giờ anh @@
bạn tự tạo cho mình 1 file đi, vào 3q 3d, chỉnh cho phù hợp, rồi lấy file trong thư mục mình chỉ Games Offline\3Q Củ Hành 3D\new\data sau đó copy lại, quăng vào ổ game server

VNBComputer

Thành viên
bạn tự tạo cho mình 1 file đi, vào 3q 3d, chỉnh cho phù hợp, rồi lấy file trong thư mục mình chỉ Games Offline\3Q Củ Hành 3D\new\data sau đó copy lại, quăng vào ổ game server
Bác ơi cho hỏi file fix dumb xanh cho máy không vga rời chơi lmht trong mục hộp đồ nghê ktv nằm chổ nào zị bác và dowload via thi phải fix sao vậy bác

ntg87

Điều hành chính

VNBComputer

Thành viên
Meet Google Drive – One place for all your files
BÁC TẢI VỀ VÀ QUĂNG VÀO THƯ MỤC LMHT, CHỌN TẬP TIN NÀY CHẠY CÙNG LMHT HOẶC ALO MÌNH, KHÁC MẠNG KO CHƠI NHẮN TIN NHEN ^^
Meet Google Drive – One place for all your files
BÁC TẢI VỀ VÀ QUĂNG VÀO THƯ MỤC LMHT, CHỌN TẬP TIN NÀY CHẠY CÙNG LMHT HOẶC ALO MÌNH, KHÁC MẠNG KO CHƠI NHẮN TIN NHEN ^^
file nào zị bác auto config 7z lmht hay auto config lmht.exe

ntg87

Điều hành chính
Chỉnh sửa cuối:

VNBComputer

Thành viên
thanhks mà bán phòng nét minh cài khac ngừ ta minh toàn cap nhat game hoac cài game = cách tải về máy tính tiền xong mo os game thẩy qua khong xài csmclick de cap nhật game vay minh fix màn hinh đen theo cach vào regedit sữa thông số trong đó dc 0 nếu chỉnh vậy thì có bi dumb xanh khi chơi lmht bi lại khong

ntg87

Điều hành chính
thanhks mà bán phòng nét minh cài khac ngừ ta minh toàn cap nhat game hoac cài game = cách tải về máy tính tiền xong mo os game thẩy qua khong xài csmclick de cap nhật game vay minh fix màn hinh đen theo cach vào regedit sữa thông số trong đó dc 0 nếu chỉnh vậy thì có bi dumb xanh khi chơi lmht bi lại khong
nếu bạn chỉnh vậy được liên minh thì mất Cf, được CF thì mất Liên Minh, Được Cf thì mất fifa, được fifa thì mất cf, bạn nghĩ xem?

VNBComputer

Thành viên
nếu bạn chỉnh vậy được liên minh thì mất Cf, được CF thì mất Liên Minh, Được Cf thì mất fifa, được fifa thì mất cf, bạn nghĩ xem?
ANH ƠI HIX BỬA H phòng em chạy ổn định cã lmht lẩn cf rồi 2-3 bữa nay cf lai xuất hien lổi tiếp là các máp mới zomebie như là máp dầu mỏ khu chơ nguy hiểm vào trận load dc 90 % là treo game phải đóng ứng dụng em bỏ cái reg cf ra thì vào dc trận mà lại đen thùi lui bấm reg cf vào thì load 90 % lai treo máy có card hay 0 card màn hình đều bị hít trơn

Top Bottom