Có gì mới?

Hỏi Pfsense

tuan anh net

Năng động
hiện em đang dùng Modempc em mới thêm 1 gói cước cũng như gói cước em đã dùng trước đó giờ em dùng 2 gói cùng lúc sao ko được nhỉ bác nào có thể cho em hướng giải quyết dc ko
mọi hôm em dùng 2 gói những mà khác nhà mạng thì dùng bình thường.giờ dùng 1 nhà mạng thì lại ko dùng 2 gói cước cùng loại thì lại ko được ai chỉ cách cho em được không

kynguyen

Năng động
hiện em đang dùng Modempc em mới thêm 1 gói cước cũng như gói cước em đã dùng trước đó giờ em dùng 2 gói cùng lúc sao ko được nhỉ bác nào có thể cho em hướng giải quyết dc ko
mọi hôm em dùng 2 gói những mà khác nhà mạng thì dùng bình thường.giờ dùng 1 nhà mạng thì lại ko dùng 2 gói cước cùng loại thì lại ko được ai chỉ cách cho em được không
chắc chau7 config đúng cân bằng tải chứ gì

ngdcnam

Năng động
Có 2 lý do không xài được:

1.Nếu xài máy ảo,thì không nên làm 2 dây mạng từ 2 conveter vào 1 switch -> 1 card lan vật lý --> 2 card wan ảo. Nên thay 2 card mạng vật lý -> 2 card wan ảo

2. Nếu xài pfsense thì vào System -> Routing chỉnh lại Monitor IP cho 2 cái khác nhau

Nếu không được nửa thì bác phải dùng cái router nhà mạng đưa LAN của nó vào làm wan của pfsense cấu hình static IP hay DHCP

Sao bác không xài 2 ISP khác nhau nó rất hữu ích, thậm chí nếu có bao nhiêu ISP thì dùng hết. Bởi vì khi chơi game online mỗi game tương ứng với mỗi ISP có chất lượng kết nối đến nhà phát hành game khác nhau, chúng ta có sự lựa chon nên chơi line nào ping nhỏ nhất và ổn định nhất, chứ 1 ISP thì có sao dùng vậy.

Phòng máy tôi đang xài 3 ISP khác nhau nên tôi biết hiệu quả nó mang lại đối với game online, bây giờ có 6 ISP tôi cũng xài hết.

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom