Có gì mới?

Hỏi ổn áp cho phòng net

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
các bác cho e hỏi. thế nào phòng e 24 máy, e dùng ổn áp 10KVA chỉ cho mỗi 24 máy, k dùng cho gì hết nữa, mà lúc bật lên thì đồng hổ đo Ampe chỉ có 11A, vậy cồn suất tiêu thụ 24 máy: P=U*I=220*11=2420W. sao mà bèo z, k biết có sai sot gì k.
à chuyện này nữa, hổi trưa tự nhiên đang chạy, khoảng 15-20pc đang hoạt động, tự nhiên ổn áp tắt cái bụp, bật lên 2-3s nó lại tắt (như vậy khoảng 7,8 lần), k hiểu sao, thế là e phải nối trực tiếp k qua ổn áp, tới chiều gắn ổn áp vô thì bật lên k tắt nữa. hepl me!
Dòng đấy là khi cả 24 máy đang chạy ah bác? Nếu thế thì dàn nhà bác ăn ít điện nhỉ, hoặc cái đồng hồ có sai lệch chút chút hoặc do cách mình nhìn ko chính xác thôi, chứ mỗi máy bao gồm cả màn hình (đang chơi games) mà chỉ khoảng trên 80W thì hơi ảo nhỉ. o_O

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
các bác cho e hỏi. thế nào phòng e 24 máy, e dùng ổn áp 10KVA chỉ cho mỗi 24 máy, k dùng cho gì hết nữa, mà lúc bật lên thì đồng hổ đo Ampe chỉ có 11A, vậy cồn suất tiêu thụ 24 máy: P=U*I=220*11=2420W. sao mà bèo z, k biết có sai sot gì k.
à chuyện này nữa, hổi trưa tự nhiên đang chạy, khoảng 15-20pc đang hoạt động, tự nhiên ổn áp tắt cái bụp, bật lên 2-3s nó lại tắt (như vậy khoảng 7,8 lần), k hiểu sao, thế là e phải nối trực tiếp k qua ổn áp, tới chiều gắn ổn áp vô thì bật lên k tắt nữa. hepl me!
Còn cái vụ CB ổn áp nhảy có thể là do thời điểm đó điện ở khu vực bác bị sụt sau đó trở lại đột ngột khiến ổn áp phản ứng ko kịp; (chổi than chạy trên rãnh mất một khoảng thời gian mới đến được điểm ổn định động - Nó chạy chưa kịp mà áp vào tăng cao --> áp ra tăng cao --> CB nhảy)

nguyễn đăng thân

Thành viên
e thề
Dòng đấy là khi cả 24 máy đang chạy ah bác? Nếu thế thì dàn nhà bác ăn ít điện nhỉ, hoặc cái đồng hồ có sai lệch chút chút hoặc do cách mình nhìn ko chính xác thôi, chứ mỗi máy bao gồm cả màn hình (đang chơi games) mà chỉ khoảng trên 80W thì hơi ảo nhỉ. o_O
là e đã nhìn rất kĩ, k tưởng tượng đk.

thanhpca12sc

Thành viên
Cho hỏi phòng em 20pc + 1 máy tính tiền + 1 sever + 1 quạt hơi nước+ 1 bóng 4U . Em xài con 7.5kva 150-250 có đủ ko ?

Địa điểm
Công ty Cổ phần Standa Việt Nam
Các bác cứ tính đơn giản thế này, 1 bộ máy cả case và màn hình là bao nhiêu woat, cộng với cả quạt, điều hòa. Sau đó nhân với 1,25 sẽ ra công suất ổn áp cần dùng.
Mà mua Standa dây đồng cho bền chứ mua Lioa làm gì, vừa xoàng vừa đắt!

nghiem trung

Thành viên
Mình có 15 máy. điện quanh khu cũng nhiều nhà xưởng, đang dùng cái 10kva dải 90-250 mới chịu tải lâu dài được

anhtuanqb

Thành viên
dàn mình 35 máy 8 cái quạt treo tường mà cái 5k chạy 7 năm nay có sao đâu

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom