Có gì mới?

Hỏi Nhờ cao nhân hỗ trợ Remote desktop

alibaba

Thành viên
Tình hình là trước đây mình xài boost GCafe, và cài cái CMS click để cập nhật lên máy sever luôn. Rồi mình tính tiền bằng 1 máy tính tiền riêng sử dụng GCafe. Mình dùng máy tính tiền để remote desktop lên máy sever để chạy phần mềm CMS click để cập nhật game và tắt mở máy sever mỗi ngày vì net cỏ nhà mình ko có làm đêm. Nhưng mấy hôm nay, tụi CMS click nó bắt xài phiên bản 5.6 mỗi khi mình remote desktop lên sever m khởi chạy CMS click là lập tức nó disconnect mình ra ko cho mình remote máy sever nữa. Buộc lòng mình phải reset cứng (đè nút nguồn) nếu ko thì phải gắm bàn phím chuột màn hình vào để restart/shut down nó mới được. Mình đã thử cài teamviewer và VNC vào để remote nhưng cũng ko được, nó báo lỗi. Có sư huynh nào gặp trường hợp này rồi xin giúp đỡ em với. Cảm ơn và hậu tạ các huynh.

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Bạn hãy gắn phím,chuột,màn hình vào và cài ultra để mình xem giúp nhé. :)

alibaba

Thành viên

Em dùng Ultraviewer connect vào nó báo như vậy luôn bác ơi nên em ko khiển được luôn :(

Có sửa bởi điều hành viên:

alibaba

Thành viên
nếu giờ ko xài CMS click nữa thì nên dùng gì đây ạ {17}{17}{17}

hqgame

Năng động
Cài vnc vẫn chạy dc mà, e cũng dính login vào máy tt qua remote desktop bị dis. Tết nó làm quả 30, 1 tết mừng tuổi ae cpn thì méo mồm.

bacninh4

Năng động
Tình hình là trước đây mình xài boost GCafe, và cài cái CMS click để cập nhật lên máy sever luôn. Rồi mình tính tiền bằng 1 máy tính tiền riêng sử dụng GCafe. Mình dùng máy tính tiền để remote desktop lên máy sever để chạy phần mềm CMS click để cập nhật game và tắt mở máy sever mỗi ngày vì net cỏ nhà mình ko có làm đêm. Nhưng mấy hôm nay, tụi CMS click nó bắt xài phiên bản 5.6 mỗi khi mình remote desktop lên sever m khởi chạy CMS click là lập tức nó disconnect mình ra ko cho mình remote máy sever nữa. Buộc lòng mình phải reset cứng (đè nút nguồn) nếu ko thì phải gắm bàn phím chuột màn hình vào để restart/shut down nó mới được. Mình đã thử cài
teamviewer và VNC vào để remote nhưng cũng ko được, nó báo lỗi. Có sư huynh nào gặp trường hợp này rồi xin giúp đỡ em với. Cảm ơn và hậu tạ các huynh.
1 cách đan rổ thế này để tắt seever mà ko cần teamview : vì là gcafe boot nên chạy server = win nên có thể cài csm cilent vào --> như 1 máy con -- > xong

neski

zero.theworkpc.com
1 cách đan rổ thế này để tắt seever mà ko cần teamview : vì là gcafe boot nên chạy server = win nên có thể cài csm cilent vào --> như 1 máy con -- > xong
Khách mà ngồi vào máy tính tiền khóa máy trạm chắc vui :)) Nhưng phải công nhận là bác sáng tạo phết {71}

alibaba

Thành viên
rất cám ơn các bạn tham gia góp ý . đã remove csm click là mọi việc ok giờ thì up game bằng tay vậy :)cám ơn cả nhà

dangxuanduong1995

Thành viên
Tình hình là trước đây mình xài boost GCafe, và cài cái CMS click để cập nhật lên máy sever luôn. Rồi mình tính tiền bằng 1 máy tính tiền riêng sử dụng GCafe. Mình dùng máy tính tiền để remote desktop lên máy sever để chạy phần mềm CMS click để cập nhật game và tắt mở máy sever mỗi ngày vì net cỏ nhà mình ko có làm đêm. Nhưng mấy hôm nay, tụi CMS click nó bắt xài phiên bản 5.6 mỗi khi mình remote desktop lên sever m khởi chạy CMS click là lập tức nó disconnect mình ra ko cho mình remote máy sever nữa. Buộc lòng mình phải reset cứng (đè nút nguồn) nếu ko thì phải gắm bàn phím chuột màn hình vào để restart/shut down nó mới được. Mình đã thử cài teamviewer và VNC vào để remote nhưng cũng ko được, nó báo lỗi. Có sư huynh nào gặp trường hợp này rồi xin giúp đỡ em với. Cảm ơn và hậu tạ các huynh.

Anh em làm theo cách này để Remote Server khi cài CSM Click nhé.
Các bác bật CSMBilling lên chọn Công cụ > Thông số hệ thống > Remote Windows máy tính tiền. Trong khung Remote Windows máy tính tiền chọn Mở sau đó Đồng Ý. Rồi khởi động lại Server hoặc tắt Remote Desktop trong Setting đi và bật lại là được nhé!
Giờ thì anh em có thể kết hợp Gbilling + CSMClick được rồi.

Attachments

49,3 KB · Đã xem: 0
    51,1 KB · Đã xem: 0
    59,8 KB · Đã xem: 0

Top Bottom