Có gì mới?

Hỏi nhờ các bác tư vấn cấu hình mở tiệm nét

mai tuan viet

Thành viên
tình hình là e muốn mở 1 tiệm nét
là vì ở quê nên cũng k cần quá mạnh.chỉ cần vừa đủ và cạnh tranh với 2 tiệm bên.e chưa có nhiều kinh nghiệm nên muốn hỏi các bác xem cấu hình máy e dự định như thế này có được k và nếu cấu hình như trên thì e sống được mấy năm nữa hay lại die luôn lúc được mấy tháng :(

sever
G3250(3M cache, 3.40GHz)
mainboard Intel Sever DBS1200V3RPS
Ram kington ECC 8GB ĐR3 Bus 1600Mhz
SSD Kington 120GB SATA3 6GB/s 2.5''
SSD Kington 240GB SATA3 6GB/s 2.5''
nguồn CORSAIR CX SERES CX500
case thermaltake Versa H23 Window(Mid Tower)

cấu hình máy trạm

MAIN MSI H81m-P33
Intel G3450
RAM III G.SKILL 4Gb BUS1600
cạc hình galaxy GTX 730 1GB DDR5(64bit)
màn LG LED 22m47D 22" full HD
nguồn Huntkey 400W
bàn game chuyên dụng kích cường lực 8ly có dán decan(in hình theo ý)
ghế chân quỳ bọc da có tay vịn(giá tầm 1 củ)
cấu hình 20 pc

các bác có thể tư vấn giúp e xem vs cấu hình như thế liệu e có cạnh trtanh được vs 2 tiệm bên k.
tks các bác

mai nguyễn

Thành viên
Địa điểm
HCM
2 tiệm bên chạy cấu hình như thế nào thì mới biết được không chứ bác nói chỉ bác không thì biết đường mô trả lời

thienphuong

Thành viên
e cũng k biết vì làm gì giám sang hỏi hả bác )).
Thứ nhất muốn cạnh tranh cấu hình phải mạnh bởi thế bác định đầu tư bao nhiêu m cho 1 pc để biết ae tư vấn cho, thứ 2 chỗ bác đối tượng chơi game chủ yếu là những thành phần nào trẻ trâu hay già dịch vì yếu tố này ảnh hưởng đến cấu hình pc thứ 3 bác phải xác định chúng nó chơi gì có nhu cầu chơi game of hay ko cuối cùng là mặt bằng giá chung

Luơng Sơn Bạc Nét

Thành viên
Mình không biết cậu ở chỗ nào nhưng mình ở ngoại thành Hải Phòng đây mà mình thấy cả cái huyện mình quán nào vip nhất thì mới lên core i3 còn lại thì vẫn chỉ tầm G2030 trở lại . Ở quê người ta không đánh giá máy móc lắm đâu . Cho dù cậu có lên đến core i7 đi chăng nữa mà thỉnh thoảng có mấy cái lỗi trong game cậu không biết sửa thì tụi nó cũng cho là máy cùi hết . Đánh CF mà ko tắt unikey lúc vào game tụi nó nhảy nhảy bị dính nút là nó cho là máy cùi , kể cả cái LOL cũng vậy nếu ko tắt unikey đi nó sẽ bị ra skill chậm do thằng unikey bên ngoài .
Quan trọng nhất vẫn là phòng ốc và dịch vụ , cả những mối quan hệ nữa . Còn về máy móc thì làm sao cứ chơi LOL nó không giật là ok rồi . Mình tham gia với cậu thế thôi còn bây giờ mình phải đi tìm người thanh lý giàn máy nhà mình đây . Chúc cậu may mắn :D

phamthanhdo

Năng động
Mình không biết cậu ở chỗ nào nhưng mình ở ngoại thành Hải Phòng đây mà mình thấy cả cái huyện mình quán nào vip nhất thì mới lên core i3 còn lại thì vẫn chỉ tầm G2030 trở lại . Ở quê người ta không đánh giá máy móc lắm đâu . Cho dù cậu có lên đến core i7 đi chăng nữa mà thỉnh thoảng có mấy cái lỗi trong game cậu không biết sửa thì tụi nó cũng cho là máy cùi hết . Đánh CF mà ko tắt unikey lúc vào game tụi nó nhảy nhảy bị dính nút là nó cho là máy cùi , kể cả cái LOL cũng vậy nếu ko tắt unikey đi nó sẽ bị ra skill chậm do thằng unikey bên ngoài .
Quan trọng nhất vẫn là phòng ốc và dịch vụ , cả những mối quan hệ nữa . Còn về máy móc thì làm sao cứ chơi LOL nó không giật là ok rồi . Mình tham gia với cậu thế thôi còn bây giờ mình phải đi tìm người thanh lý giàn máy nhà mình đây . Chúc cậu may mắn :D
bạn cài unikey 4.0 rc vào nhé. ra skill LoL ko bao giờ bị mà lại chat dc= tiếng việt. OK

mai nguyễn

Thành viên
Địa điểm
HCM
làm net việc thiết yếu đầu tiên là làm sao thu hồi vốn về một cách nhanh nhất. vấn đề đầu tư máy móc không phỉa là vấn đề quá quan trọng mà nó còn phụ thuộc vào rất nhiều thành phần khác nữa.
Thường thì khách hàng sẽ không biết cấu hình máy của bạn như thế nào cả, chỉ cần chơi game không giật không lỗi là ok. lúc đó bạn muốn nổ là i7 i10 j cũng được cả. đểmấy game on line hiện tạo h này chơi không lag thì đâu cần cấu hình cao như mình đang dùng giga g41 cpu q8400 ram 4gb vga 2gb 128 bit r3 cũng chạy phà phà thê thôi. ăn thua là hình thức và dịch vụ của bạ như thế nào

lekhacnhu

Thành viên
2 tiệm gần làm, bạn mở ra chưa chắc đã hơn họ,
thứ 2 họ mở trước đã thu hồi vốn, và nhiều kinh nghiệm hơn bạn.
bạn cũng nên tham khảo rất nhiều trường hợp mở ra rồi thanh lý, nó ko ngon như bạn tưởng đâu.
cuối cùng nếu vẫn kết, thì chiến thôi

doanthanh1410

Năng động
tình hình là e muốn mở 1 tiệm nét
là vì ở quê nên cũng k cần quá mạnh.chỉ cần vừa đủ và cạnh tranh với 2 tiệm bên.e chưa có nhiều kinh nghiệm nên muốn hỏi các bác xem cấu hình máy e dự định như thế này có được k và nếu cấu hình như trên thì e sống được mấy năm nữa hay lại die luôn lúc được mấy tháng :(

sever
G3250(3M cache, 3.40GHz)
mainboard Intel Sever DBS1200V3RPS
Ram kington ECC 8GB ĐR3 Bus 1600Mhz
SSD Kington 120GB SATA3 6GB/s 2.5''
SSD Kington 240GB SATA3 6GB/s 2.5''
nguồn CORSAIR CX SERES CX500
case thermaltake Versa H23 Window(Mid Tower)

cấu hình máy trạm

MAIN MSI H81m-P33
Intel G3450
RAM III G.SKILL 4Gb BUS1600
cạc hình galaxy GTX 730 1GB DDR5(64bit)
màn LG LED 22m47D 22" full HD
nguồn Huntkey 400W
bàn game chuyên dụng kích cường lực 8ly có dán decan(in hình theo ý)
ghế chân quỳ bọc da có tay vịn(giá tầm 1 củ)
cấu hình 20 pc

các bác có thể tư vấn giúp e xem vs cấu hình như thế liệu e có cạnh trtanh được vs 2 tiệm bên k.
tks các bác
------------------------------------------------------------------------------------
Máy Tính Minh Bách - Đơn vị tư vấn , lắp đặt , thi công , thiết kế hệ thống phòng game từ TP.Hà Nội xuyên suốt tới giải đất miền Trung - Nghệ An - Hà Tĩnh.
► Văn phòng giao dịch - : Số 03 - :)).
► Website : :))/
► Hotline tư vấn hỗ trợ khách hàng 24/7 :
► 01674.532.156
► 0906.235.394
GameNet Bootroom | Facebook

Top Bottom