Có gì mới?

Hỏi Nhờ các bác hướng dẫn giúp em xử dụng File Zilla để đưa games lên server....

jonnypham

Thành viên
Bác phải chép đúng đường dẫn thì kết nối mới thành công, như hướng dẫn thì Bác phải làm đủ tới Bước thứ 7 thì mới OK, File Zilla.jpg

- Cái pass Bác phải đánh đúng Pass login ( nếu Bác đã đổi Pass root mặc định )
- Nhập port 21 vào
- Đường dẫn thư mục cần chép ( phải chính xác ) và đường dẫn thư mục đích trên Server ( phải chính xác )
Làm đúng theo hướng dẫn tới Bước 7 thì khi bấm Connect mới OK

Chỉnh sửa cuối:

huutri2008

Thành viên
Bác phải chép đúng đường dẫn thì kết nối mới thành công, như hướng dẫn thì Bác phải làm đủ tới Bước thứ 7 thì mới OK, Xem file đính kèm: 3068

- Cái pass Bác phải đánh đúng Pass login ( nếu Bác đã đổi Pass root mặc định )
- Nhập port 22 vào
- Đường dẫn thư mục cần chép ( phải chính xác ) và đường dẫn thư mục đích trên Server ( phải chính xác )
Làm đúng theo hướng dẫn tới Bước 7 thì khi bấm Connect mới OK
E đã nhập chính xác như trong hình
1. Ip sever: 192.168.1.254
2. use: root
3. pass: root
4. port: 21 hay 22 đều ko được
5. đến bước này thì báo lỗi
Command: open "[email protected]" 21
Error: Connection timed out
Error: Could not connect to server

Trên server csmboot 2.0 mình có cần setup thêm ji ko bác

jonnypham

Thành viên
E đã nhập chính xác như trong hình
1. Ip sever: 192.168.1.254
2. use: root
3. pass: root
4. port: 21 hay 22 đều ko được
5. đến bước này thì báo lỗi
Command: open "[email protected]" 21
Error: Connection timed out
Error: Could not connect to server

Trên server csmboot 2.0 mình có cần setup thêm ji ko bác
Nhưng đường dẫn Bác có nhập đâu mà bảo kết nối được. Port FTP là 21, mình có đưa ảnh hướng dẫn cho Bác dễ hiểu rồi mà.

huutri2008

Thành viên
Ngay chỗ Remote site:....không cho nhập đường dẫn bác ơi
Nhưng đường dẫn Bác có nhập đâu mà bảo kết nối được. Port FTP là 21, mình có đưa ảnh hướng dẫn cho Bác dễ hiểu rồi mà.
Ngay chỗ Remote site:....không cho nhập đường dẫn bác ơi.............

Attachments

112 KB · Đã xem: 289

ngdcnam

Năng động
Nếu mấy bác có hiểu biết cơ bản về windows thì không cần phải làm cho nó phức tạp lên.

Bất kỳ máy nào từ windows chúng ta enable tài khoản administrator, tạo pass cho nó.

Sau đó từ cửa sổ quản lý file của linux gỏ địa chỉ dạng như sau : smb://x.x.x.x/"ký tự ổ đĩa"$ đây là IP của máy windows và ổ đĩa của nó.

Ví dụ : smb://192.168.1.100/D$

Ta mở ổ đĩa D với quyền Full control trên linux, muốn làm gì thì làm.

huutri2008

Thành viên
Nếu mấy bác có hiểu biết cơ bản về windows thì không cần phải làm cho nó phức tạp lên.

Bất kỳ máy nào từ windows chúng ta enable tài khoản administrator, tạo pass cho nó.

Sau đó từ cửa sổ quản lý file của linux gỏ địa chỉ dạng như sau : smb://x.x.x.x/"ký tự ổ đĩa"$ đây là IP của máy windows và ổ đĩa của nó.

Ví dụ : smb://192.168.1.100/D$

Ta mở ổ đĩa D với quyền Full control trên linux, muốn làm gì thì làm.
Vâng, E cũng đã úp theo cách của bác, nhưng e kéo thả 1 thời gian thì ổ game trên server bị lỗi phải tháo ra format lại hết (nếu không format thì không up game cũng không chép thêm đươc)....hi

ngdcnam

Năng động
Vâng, E cũng đã úp theo cách của bác, nhưng e kéo thả 1 thời gian thì ổ game trên server bị lỗi phải tháo ra format lại hết (nếu không format thì không up game cũng không chép thêm đươc)....hi

Server của bác hay HDD có vấn đề gì rồi.

Bất cứ giao thức network nào SMB hay FTP dùng để chia sẻ file không có sự khác nhau nào cả

SMB mà không được thì FTP cũng không được

huutri2008

Thành viên
Server của bác hay HDD có vấn đề gì rồi.

Bất cứ giao thức network nào SMB hay FTP dùng để chia sẻ file không có sự khác nhau nào cả

SMB mà không được thì FTP cũng không được
Server và HDD của e bình thường bác ạ, vì e vẫn có thể super game bình thường mà không bị gì cả....có điểu super game thì mắc thêm 1 bước nên lâu hơn.

huutri2008

Thành viên
Bác nhập bằng tay hay copy - paste được mà.
Bác dùng user root không được thì thử dùng user và pass : csmboot xem được không nhé
Haizzz....e nhập bằng tay bác, và e cũng đã thử user và pass: csmboot mà cũng ko được bác ạ....trong khi đó e thử máy tình tiền với một máy con thì ok ko có lỗi gì hết....hay là do trên Server CSMboot chưa cài đặt FileZlla ko bác ?
Để kiểm tra trên server có cài Filezlla chưa thì e kiểm tra bằng cách nào ? và cài đặt như thế nào ạ....
thank các bác đã hướng dẫn e nhiệt tình......

jonnypham

Thành viên
Haizzz....e nhập bằng tay bác, và e cũng đã thử user và pass: csmboot mà cũng ko được bác ạ....trong khi đó e thử máy tình tiền với một máy con thì ok ko có lỗi gì hết....hay là do trên Server CSMboot chưa cài đặt FileZlla ko bác ?
Để kiểm tra trên server có cài Filezlla chưa thì e kiểm tra bằng cách nào ? và cài đặt như thế nào ạ....
thank các bác đã hướng dẫn e nhiệt tình......
Server CSM làm gì có cài filezilla Bác, chẳng qua là do bản cài của VNG có mở sẵn port để mình FPT lên thôi, mình làm được mà Bác, Bác dùng CSM 2.0 bản sp mấy vậy ? Nếu không được thì Bác chịu khó chép thông qua USB hay ổ cứng di động đi.
Nếu Bác cho phép thì pm mình ID và pass team mình team vào xem giúp Bác

huutri2008

Thành viên
Server CSM làm gì có cài filezilla Bác, chẳng qua là do bản cài của VNG có mở sẵn port để mình FPT lên thôi, mình làm được mà Bác, Bác dùng CSM 2.0 bản sp mấy vậy ? Nếu không được thì Bác chịu khó chép thông qua USB hay ổ cứng di động đi.
Nếu Bác cho phép thì pm mình ID và pass team mình team vào xem giúp Bác
Hum qa e đã nhờ OS làm dùm e rùi ah, là do bên server chưa tạo use nên họ add thêm use....hi
nếu E muốn đổi lại mật khẩu khác thì phải làm như thế nào vậy bác.....

jonnypham

Thành viên
Hum qa e đã nhờ OS làm dùm e rùi ah, là do bên server chưa tạo use nên họ add thêm use....hi
nếu E muốn đổi lại mật khẩu khác thì phải làm như thế nào vậy bác.....
Dùng lệnh : sudo passwd
VD : Bác muốn đổi pass root thì sudo passwd root rồi Enter, nhập vào pass cũ và 2 lần pass mới ( nhập chính xác nhé, vì trong linux không hiện * khi nhập pass )

Top Bottom