Có gì mới?

Thông báo Ngừng hoạt động forum vietboot.com

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Tgaming

Thành viên
ae quản trị cứ thu phí hoạt động đi ạ, chứ đóng cửa thì rất tiếc

thanhtrieu1206

Năng động
Cảm thấy buồn, ngày xưa cũng nhờ diễn đàn này mà được học hỏi rất nhiều từ các anh lớn. dù biết ngành net ngày càng thoái trào , net cỏ dần biến mất khỏi thị trường. Xin Cảm ơn anh Trí , cảm ơn tất cả, chuphongnet.com -> vietboot hoài niệm 9 năm.

chien98911

Thành viên
vậy mình nên thu phí khi tải đi anh trí duy trì được lâu a

caocuongnd

Thành viên
ghóp ý ad tham khảo mô hình đăng ký thành viên vip (đóng phí có quyền dowload mọi thứ.. thành viên thường hạn chế quyền ..)

nguyentunghuy

Thành viên mới
Hỏi ngu chi phí duy trì mỗi tháng là nhiêu ạ... theo như e thấy hình như bên matbao đang là 400k/1th 20gb 3core 3gb

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Hỏi ngu chi phí duy trì mỗi tháng là nhiêu ạ... theo như e thấy hình như bên matbao đang là 400k/1th 20gb 3core 3gb
VN mình host thì đầy, nhưng nhu cầu forum mình kg dùng nó được vì thiếu và yếu. VPS thì ok, như bạn đang nói có lẽ là VPS của matbao (ông này mình chơi với ổng từ 2011, hiện đang 5 tên miền ở ổng), VN mình có cái dở kiểu này. Xe chở được 29 chỗ rồi dồn ghé, ép nọ kia để chở được 60 người. Nhà mạng cũng vậy, thông số thì lộng lẫy mà khi dùng quá chán, mình đã dùng qua hàng chục "tai to mặt lớn" của VN rồi. Nên hiện forum đang chạy home server.
Điều quan trọng là lên forum nó "Gây nghiện" đối với mình, cứ ngồi nhìn và bỏ khá nhiều việc nên muốn dừng :D.

tycoon

Thành viên
Trước tiên cảm ơn bác Trí rất nhiều đã mở và duy trì cho ae có chỗ trao đổi, học hỏi, giúp đỡ nhau. Cảm ơn các bác nhiệt tình như nhorung, ducminh... thường xuyên chia sẻ source và giúp đỡ các ae khác ❤️

Về phương án duy trì mình ủng hộ phương án donate. Tk còn hạn mới có thể đăng bài, tải source, thấy link ẩn, còn lại chỉ được xem. Các bác thường xuyên chia sẻ như nhorung, ducminh... thì ko phải donate, thậm chí là được nhận thêm phí cám ơn.

beeno92

Thành viên
giờ còn mỗi fr bác Trí còn tồn tại, năm ngoái năm kia thì hqn die, 2008 có net24h, 2010 sieugiaiphap online9999... 2013 chuphongnet --->vietboot, ae nào còn làm từ đó tới giờ quả là gắn bó với nghề, hy vọng ae nào tiếp quản fr rồi có gì vận động hội viên đóng góp

online123a

Thành viên
phát hành điểm (đơn vị tiền tệ) trên forum đi anh, thành viên sẽ nạp tiền vào để đổi số lượng điểm tương ứng, dùng điểm này để donate cho bài viết hũu ích trên forum và dùng điểm để download tài nguyên trên forum, điểm mỗi bài viết sẽ cộng vào tài khoản cho chủ bài viết đó, người đăng bài có thể đổi điểm về tiền theo tỷ lệ % nhất định, % này lớn hay nhỏ tùy anh để dùng làm kinh phí cho server hoạt động, ý kiến riêng của em ạ

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
phát hành điểm (đơn vị tiền tệ) trên forum đi anh, thành viên sẽ nạp tiền vào để đổi số lượng điểm tương ứng, dùng điểm này để donate cho bài viết hũu ích trên forum và dùng điểm để download tài nguyên trên forum, điểm mỗi bài viết sẽ cộng vào tài khoản cho chủ bài viết đó, người đăng bài có thể đổi điểm về tiền theo tỷ lệ % nhất định, % này lớn hay nhỏ tùy anh để dùng làm kinh phí cho server hoạt động, ý kiến riêng của em ạ
Hệ thống có sẵn phần này, cũng hay, để mình xem xét tính khả thi rồi áp dụng.

ủng hộ phương án 50k/ năm bác trí làm thêm cho anh em có sân chơi hoặc có thể phí cao thêm chút cũng dc

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom