Có gì mới?

Chia sẻ Nghề Nét... Đôi Điều Chia Sẻ....

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
Nếu có một câu hỏi rằng... Gần nhà mình các bậc phụ huynh học sinh quý vị ghét nhất ngành nghề kinh doanh gì có liên quan đến giải trí của học sinh? Đảm bảo gần như 99% sẽ nói rằng: Nghề Nét... nói nôm na là các điểm kinh doanh game online gần nhà mình... điều đó gần như đã đi vào tiềm thức rồi cũng gần như việc mọi người nghĩ đến ngành Cảnh Sát Giao Thông thì chỉ đi liền với tiêu cực. Game online điểm ra các mặt mạnh của nó thì nói thật cũng chẳng có nhiều...điều đầu tiên chắc chắn sẽ là một nghề kiếm ra đô la cống hiến cho đất nước, ngành giải trí mạnh có đầu tư cao rồi game online mang lại cho người chơi nhiều bài học bổ ích mà không phải ai cũng biết cách lĩnh hội, khả năng phân tích và xử lý vấn đề thông qua các chiến thuật chơi game để giành chiến thắng, người chơi phải vận dụng chất xám để tư duy chiến thuật rồi luyện được cách tư duy logic, nhạy bén, có chiến lược.... rồi ví von hơn nữa là học được cách đối nhân xử thế, biết cách đoàn kết anh em, điều hòa các mối quan hệ sao cho hợp lòng anh em mà vẫn giữ bảo đảm được lợi ích chung... vân vân và mây mây ^^ . Dẫn chứng điều hay, cái tốt vậy thôi nhưng nhiều lúc ngồi nghĩ linh tinh thấy nhiều lúc buồn kinh khủng... cái định kiến nó đi sâu lắm rồi tuy bây giờ mặt bằng chung nghề này nó đã rất khác xưa và số lượng người sử dụng nó đâu còn bỡ ngỡ gà con như những ngày đầu nữa vì đại đa số đã học tập và tiếp xúc quá nhiều ngay từ ở gia đình rồi. Đôi khi viết ra chia sẻ cho vui thôi chứ chẳng biết làm gì... có thể điểm ra một vài nỗi buồn mà đại đa số những ai làm nghề này đã từng trải qua và nghĩ đến... Điều đầu tiên... Quán Nét thì phải có thằng Chủ Nét... không cần phải quan tâm nó là ai, gia đình thế, chuyên môn ra sao... cái nhìn đầu tiên của đại bộ phận phụ huynh học sinh và xã hội là ''Ghét Nó'' với rất nhiều suy nghĩ có thể nói trong đầu hay ngoài báo chí thì có lẽ ai cũng biết cả rồi... nghề kiếm bạc trẻ con, dụ tiền con nít, làm băng hoại cả một thế hệ, nơi sinh ra nhiều phường trộm cướp... đủ rồi nói nữa buồn thêm... mình cũng là thằng chủ nét... mà thôi tiếp theo tí nữa cho nó buồn thêm... Quán Nét à? Ối zào cái nơi độc hại... không nghiện game thì cũng toàn những thành phần xem bậy, giao du với toàn cái đồ mất dạy chứ tốt đẹp gì. Cúi đầu thêm một lần nữa mình cũng là chủ nét. Còn khách hàng thì sao? khách hàng chọn lựa đủ thứ mà mà cũng phá phách đủ kiểu các chủ quán nét thường chỉ biết phục vụ mà không ý kiến gì nhiều? Phòng máy cấu hình cùi, trang trí không đẹp, không mát mẻ, không đầy đủ dịch vụ, và đặc biệt là không chiều ý khách và tỉ thứ nữa thì chắc sẽ không có cửa tồn tại được lâu ở cái thời khó khăn này bất kể ở nông thôn hay thành thị...

Lý do có những suy nghĩ đó... các bậc phụ huynh học sinh và các công dân xã hội giải thích dùm chúng em những người làm nét hiểu thêm được không ạ?... chúng em cũng có nhiều điều để nói lắm nhưng tự mình bào chữa cho mình thì chẳng hay tí nào...

Còn với anh em chủ nét biết buồn nhiều như vậy nhưng liệu có tí nào vui từ nghề này không? Anh em chia sẻ cho zui lên tí được không?

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Tùy nơi - Chỗ tui có 2 dạng người:
- Học sinh đàng hoàng: đi chỗ khác học rồi :D vì cái làng tui mà ở lại thì nguy cơ trở thành thảm họa cho XH.
- Thành phần du côn, học sinh cá biệt: Những loại người này mà đến quán net ngồi là bố mẹ mừng lắm. Nên phụ huynh đến chỗ tui cực vui vẻ. Thay vì họ phải đến đồn công an thăm con.

linuswiliam4

Thành viên
- Học sinh đàng hoàng: đi chỗ khác học rồi :D vì cái làng tui mà ở lại thì nguy cơ trở thành thảm họa cho XH.
- Thành phần du côn, học sinh cá biệt: Những loại người này mà đến quán net ngồi là bố mẹ mừng lắm. Nên phụ huynh đến chỗ tui cực vui vẻ. Thay vì họ phải đến đồn công an thăm con.
nét em cũng đa số là dạng 2, không đi chơi nét, bắn cá thì cũng cờ bạc, đập đá

hatan9009

Thành viên
Chỗ mình lại khác. 95% là sinh viên nhé. Còn 4% là thanh niên đã đi làm có tiền tự lập bố mẹ không quản nữa. Còn có 1% là bon trẻ con. Thành phần này mình cũng không tiếp nhé

caocuong700

Thành viên
chỗ mình 80% học sinh cấp 2,3 .cấp 1 vào mình kêu đi học đi con, còn 15% dân đi làm , 5% dân du côn :D.
1 tháng cũng bị phụ huynh lại làm phiền vài lần :) chửi mình mình chửi lại ngon thì trói con bà ở nhà đi, bà dạy ko được sao chửi tui :))

caocuong700

Thành viên
làm nghề này phải cứng rắn, để tụi nhỏ xem thường hoặc phu huynh nó lại chửi mà im ru là ko được, mình làm hợp pháp chứ có trốn thuế đâu.Tính cách mình như thế còn ko bít mấy anh thế nào​

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
Mới đây nhất nhà em các bác ạ thấy bực mình... ừ thì cả tuần mới ra ngoài chơi... khách vui mình cũng vui vì xưa nay làm ăn cũng chỉ hai ngày nghỉ ấy. Thế mà cũng thuộc thành phần nhịn siêu giỏi nhưng cũng có lúc ứ nhịn được đâu... Bia bọt rượu chè cho lắm vào. Ngồi chơi thì mở máy có tí men rồi gió cứ tuôn ầm ầm chẳng lẽ đuổi ra ngoài lại trúng gió thì khổ vả lại biết đi đâu bây giờ?... ra ngoài thì biết chui vào đâu mà nghỉ? Nhà mình có lẽ là cái nhà tự do nhất cái xã này rồi... ừ thì ngồi chơi đi em và cũng nghỉ cho bớt say... Một lúc sau được chú em con Bố Điều Tên Đạt choang cho một câu giao tiếp... Anh ơi anh này nôn hết ra bàn phím rồi... đời đểu thật... lôi thượng đế xuống cái giường phản gỗ cơ động bao nhiêu năm nay của mình. Lọ mọ đi dọn chiến tích trên bàn không thì ma nó ngửi được... Tắt máy xong chẳng phải nói chắc là đi toi cái bàn phím của tôi rồi... Nhìn thượng đế ngủ quên trời quên đất... chiều đến phải gọi đến 3 lần vẫn chưa chịu về... kệ đi tham gia lao động cùng bà con khu xóm lúc về thượng đế đã không cánh mà bay... chẳng nói đến thiệt hai chỉ có 10 khìn tiền máy... 1 cái bàn phím cũng tiếc của đấy nhưng chẳng phải to lớn gì lắm... Gọi mình Thank Kiu dễ mình cũng chẳng bắt đến mà khó khăn thế sao? nhiều lúc cũng thấy Thượng Đế cũng nhiều loại lắm Zời của tôi ạ!

hatan9009

Thành viên
Mới đây nhất nhà em các bác ạ thấy bực mình... ừ thì cả tuần mới ra ngoài chơi... khách vui mình cũng vui vì xưa nay làm ăn cũng chỉ hai ngày nghỉ ấy. Thế mà cũng thuộc thành phần nhịn siêu giỏi nhưng cũng có lúc ứ nhịn được đâu... Bia bọt rượu chè cho lắm vào. Ngồi chơi thì mở máy có tí men rồi gió cứ tuôn ầm ầm chẳng lẽ đuổi ra ngoài lại trúng gió thì khổ vả lại biết đi đâu bây giờ?... ra ngoài thì biết chui vào đâu mà nghỉ? Nhà mình có lẽ là cái nhà tự do nhất cái xã này rồi... ừ thì ngồi chơi đi em và cũng nghỉ cho bớt say... Một lúc sau được chú em con Bố Điều Tên Đạt choang cho một câu giao tiếp... Anh ơi anh này nôn hết ra bàn phím rồi... đời đểu thật... lôi thượng đế xuống cái giường phản gỗ cơ động bao nhiêu năm nay của mình. Lọ mọ đi dọn chiến tích trên bàn không thì ma nó ngửi được... Tắt máy xong chẳng phải nói chắc là đi toi cái bàn phím của tôi rồi... Nhìn thượng đế ngủ quên trời quên đất... chiều đến phải gọi đến 3 lần vẫn chưa chịu về... kệ đi tham gia lao động cùng bà con khu xóm lúc về thượng đế đã không cánh mà bay... chẳng nói đến thiệt hai chỉ có 10 khìn tiền máy... 1 cái bàn phím cũng tiếc của đấy nhưng chẳng phải to lớn gì lắm... Gọi mình Thank Kiu dễ mình cũng chẳng bắt đến mà khó khăn thế sao? nhiều lúc cũng thấy Thượng Đế cũng nhiều loại lắm Zời của tôi ạ!

Lỗi cũng tại bác. Sao lúc đi ra ngoài không dặn người trông quán thu luôn tiền cái bàn phím. Hài

Nghe các bác than phiền, vui mà lao lòng ... công nhận nghề Nét là 1 nghề mà phụ huynh học sinh nào cũng ghét cay , ghét đắng ... nói là vậy nhưng có phải ai cũng hiểu đâu, cái nghề này buồn vui thất thường, đủ mọi chuyện thị phi .

Phạm Duy Khánh

Thành viên
Chỗ mình toàn xã hội thâm,được cái tính mình cũng nóng thằng nào ngáo ngơ mình bẻ cổ ngay,phụ huynh ra thì mừng rơi nước mắt vì con cái ngồi nét đỡ đi đnhs nhau tụ tập...

lychuong1

Thành viên
hôm trước có phụ huynh tới chổ mình chửi con chửi cả mình [ tui cấm chú mai mốt con tui tới mà chú ko đuổi về thì chú biết tay tui ] giận quá thì mình nói anh chị muốn con mình ko tới tiệm nét thì trói nó lại . còn tới đây mà ko cho nó chơi thì tui bị phạt . họ hỏi sao phạt . tui trả lời người ta cấp giấy phép ĐIỂM CUNG CẤP DỊCH VỤ INTERNET CÔNG CỘNG .anh chị xem nó là trẻ con nhưng ngoài xã hội nó là một công dân . con anh chị đủ tuổi chơi trả tiền vậy thì ko lý do gì tui cấm nó được . từ lần đó về sao kiếm con nói chuyện lịch sự hơn .[ hay điện thoại nhờ kêu em nó về dùm rồi cảm ơn nữa chứ hjhj]

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
hôm trước có phụ huynh tới chổ mình chửi con chửi cả mình [ tui cấm chú mai mốt con tui tới mà chú ko đuổi về thì chú biết tay tui ] giận quá thì mình nói anh chị muốn con mình ko tới tiệm nét thì trói nó lại . còn tới đây mà ko cho nó chơi thì tui bị phạt . họ hỏi sao phạt . tui trả lời người ta cấp giấy phép ĐIỂM CUNG CẤP DỊCH VỤ INTERNET CÔNG CỘNG .anh chị xem nó là trẻ con nhưng ngoài xã hội nó là một công dân . con anh chị đủ tuổi chơi trả tiền vậy thì ko lý do gì tui cấm nó được . từ lần đó về sao kiếm con nói chuyện lịch sự hơn .[ hay điện thoại nhờ kêu em nó về dùm rồi cảm ơn nữa chứ hjhj]
Lý do to hơn mục đích :D :)

Phan Huy Phương

Thành viên
Địa điểm
Cát Lem. Đại Minh.Yên Bình.Yên Bái
làm nghề này phải cứng rắn, để tụi nhỏ xem thường hoặc phu huynh nó lại chửi mà im ru là ko được, mình làm hợp pháp chứ có trốn thuế đâu.Tính cách mình như thế còn ko bít mấy anh thế nào​
Chuẩn
.
Mình kinh doanh kiếm bạc lẻ chứ không ăn xin ăn cướp...xỗ vào mặt cho phụ huynh người ta chừa cái kiểu con tôi hỏng do quản nét. Ko có quán con ông bà khéo đang ở trại giáo dưỡng

lehuankd

Thành viên mới
Nhà em bố mẹ tụi trẻ con đến thường xuyên., Nhưng có người hiểu có người không hiểu., Chúng nó đến đây chơi còn hơn chúng nó cờ bạc rượu chè., Mất 4 đến 5k/1h đồng hồ., chúng nó có ngồi cũng chỉ ngồi 2 - 3h/ ngày ( có người nhiều có người ít ) nhưng túm lại là vẫn có lợi hơn khi để chúng nó đi cờ bác rượu chè. đúng ko các bác. cho em xin 1 like hihih

trongnguen2108

Năng động
Chổ mình toàn là học sinh nhưng cấp 3 và ngừoi lớn.chỉ có số ít cấp 2.Nên bố mẹ tụi nó toàn xin số dt mình.Khi nào thấy con về trể alo minh nhờ mình nhắc nó về sớm dùm mai con đi học.Nên ko giống chủ thớt

duyan33

Thành viên
cây chổi thần đã xuất hiện đằng sau cậu học sinh ngồi chơi game :D

Trương Quốc Hưng

Thành viên
Ngày xưa em cũng chốn đi chơi nét và bị combat ngay tại tiệm đứng lên đi về không trả tiền luôn (Nhớ lại mà vui :) ) nhưng thật sự các chủ quán nét gặp tình trạng như vậy nhắc khéo phụ huynh các em trả tiền nét nhá :)

impossible0510

Thành viên
Ối zồi ôi mày học không học suốt ngày ngồi đây mày lấy đau tương lai hả con :)) người có hiểu biét tí thì ngta đến nói con về đi con, về nhà đi học sau này mới nên người chứ mày thấy có ai nên người mà ở quán net không? @@<dạng này em mới sợ> còn 1 dạng tới chửi bới om sòm mày mở quán net ra con tao chơi ở đây hư cả người, tao dỡ quán mày giờ<xl em mở quán làm dịch vụ con A/C co tiền vào chơi là khách a/c vui lòng về nhà quản chặt con cái lần sau nó ra không có tiền em đuổi > =))) ruốt cuộc vẫn là ngành nghề xấu mà thôi :)) nhưng mà như người lớn tuổi như bậc cha mình và ông mình thì lại không ai nghĩ NET là xấu, đúng là khu mình ở thành phố tự nhiên chui vàovùng SÂU làm net :))
p/s: đôi lời chia sẻ dãi bày trước khi đi ngủ :D

thiendt66

Thành viên
-Mình đáng là bật cha me chúng nó . mà phải ngồi hầu chúng như osim. bỏ ra vài ngàn lẻ ngồi làm ông nội sai khiến đủ kiểu , chửi đủ kiểu .... mà ko dám nói nặng sợ mất khách.
-Bật phụ quynh coi chủ phòng nét như người tổ chức làm hư hỏng trẻ nhỏ. ghét cay ghét đắng.
-Thử hỏi không có phòng nét mọc ra tuổi trẻ bây giờ sẻ như thế nào ? liệu không hư hỏng không? chỉ có những người thường xuyên tiếp xúc với mạng internet mới hiểu điều này và trả lời đúng. ngoài game online ra tụi nó còn biết thêm ,thời sự , thế giới,pháp luật, sức khỏe,khoa học , xã hội cộng đồng....nói chung nó muốn biết cái gì thì internet cho nó hiểu cái đó. nên tụi trẻ bây giờ nó khôn ra và hiểu biết hơn nhiều so với tụi trẻ hồi xưa. nhìn mấy bật phụ huynh la con chửi con xem họ ngu ngu làm sao trả hiểu biết gì về internet.

trucemnguyen

Thành viên
-Mình đáng là bật cha me chúng nó . mà phải ngồi hầu chúng như osim. bỏ ra vài ngàn lẻ ngồi làm ông nội sai khiến đủ kiểu , chửi đủ kiểu .... mà ko dám nói nặng sợ mất khách.
-Bật phụ quynh coi chủ phòng nét như người tổ chức làm hư hỏng trẻ nhỏ. ghét cay ghét đắng.
-Thử hỏi không có phòng nét mọc ra tuổi trẻ bây giờ sẻ như thế nào ? liệu không hư hỏng không? chỉ có những người thường xuyên tiếp xúc với mạng internet mới hiểu điều này và trả lời đúng. ngoài game online ra tụi nó còn biết thêm ,thời sự , thế giới,pháp luật, sức khỏe,khoa học , xã hội cộng đồng....nói chung nó muốn biết cái gì thì internet cho nó hiểu cái đó. nên tụi trẻ bây giờ nó khôn ra và hiểu biết hơn nhiều so với tụi trẻ hồi xưa. nhìn mấy bật phụ huynh la con chửi con xem họ ngu ngu làm sao trả hiểu biết gì về internet.
Chuẩn, mình làm hơn 3 năm rùi....
cũng muốn đổi nghề khác lắm, nhưng ko bít làm nghề gì mỗi thắng dư được 10tr gủi ngân hàng. nên tiếp tục làm osin cho thiên hạ.
Giờ kinh doanh gì cũng khó khắn lắm mấy bác. mấy tháng trước em mở quán ăn xiên que tự chọn, bon chen không nổi dẹp rồi.
em chỉ sợ cuộc đời không bao lâu, mà phí thời gian cuộc đời vào nghề nét, nên cố gắn tìm hướng đi khác mà chưa ra...

Top Bottom