Có gì mới?

Thăm dò NET bữa nay sao ế quá. nản!

nguyễn đăng thân

Thành viên
có bác nào như e không? mùa này doanh thu chỉ còn 1/2 hay 2/3 lúc bình thường thôi. nửa tháng nay như vậy, chắc e chớt quá!!!!

MNKJP

Thành viên
Giờ nét hết thời rồi , khách không còn đam mê như trước nữa, phần nữa game mobi đang dần lấy khách của tiệm nét , trước 10 khách giờ còn 3,4 . Càng ngày càng ít khách là xu thế chung , làm nét cứ xác định là nghèo dần ...

phutcp

Năng động
Giờ nét hết thời rồi , khách không còn đam mê như trước nữa, phần nữa game mobi đang dần lấy khách của tiệm nét , trước 10 khách giờ còn 3,4 . Càng ngày càng ít khách là xu thế chung , làm nét cứ xác định là nghèo dần ...
CHƯA KỂ NHÀ NÀO CŨNG CÓ MÁY .MẠNG THÌ CÁP QUANG VÔ TỚI TẬN THÔN QUÊ. KHÓ NHAI LẮM. DOANH THU NGÀY 1 GIẢM

nhimnet

Thành viên
em giảm 60% doanh thu đây bác ơi!buồn thối ruột

ktvhoang

Thành viên
Bác ế nửa tháng thôi, mình ế hơn nửa năm rồi, mấy tháng trước ráp máy mới để kéo khách, không kéo thêm mà còn mất thêm luôn.

korolan

Thành viên
hồi đầu làm 20 pc. thờ gian đó còn ngon ăn. lấy được vốn trả nợ hết các kiểu con đà điểu. năm ngoái thấy khách cũng còn khá, hồi đầu năm nay lại vay lại làm thêm 15em nữa, nâng cấp bàn ghế, đủ thứ hết gần 200m. giờ ôm cục hận, khách còn lèo tèo vài mống, 35pc mà Dt =1/2 20pc ngày trước. sáng mở tiệm làm ăn, khách khứa ko có, ko khí ảm đạm buồn hiu hiu, sanh ra chán nản.
h bọn trẻ ko còn muốn ra net nữa các bác ak. mà thật là thế. vì bây h ra net để làm gì khi mọi thứ đã có sẳn trong túi quần, ở nhà và bất cứ đâu đâu cũng có thể online.
lol thì chán quá rồi nhé. lol tồn tại từng ấy năm cũng đã là món bánh ngon với chúng ta. nhưng rồi cái gì mà ko chán, thậm chí phải nói đến việc xxx mà chúng ta còn chán nữa là cái gì. đến thằng hs lớp 7 mà đã chán lol thì thừa bít là ngày tận thế của net đã đến, thế hệ sau bây h đã chuyển hướng giải trí.
thôi cố cày kéo vớt vát lại chút ít làm vốn chuẩn bị chuyển nghề thôi các bác.

Thanh Sang

Thành viên
Chuyển ngề thôi giờ chuyển nghề j giờ các bác :)

MNKJP

Thành viên
Giờ vẫn thấy nhiều người đầu tư mạnh tay , nhìn những phòng máy khủng , chi phí hàng tháng cao , tự nhiên thấy ớn , nhiều người vẫn nghĩ nét còn ngon ăn .

nettruongnguyen

Thành viên
Giờ vẫn thấy nhiều người đầu tư mạnh tay , nhìn những phòng máy khủng , chi phí hàng tháng cao , tự nhiên thấy ớn , nhiều người vẫn nghĩ nét còn ngon ăn .
bọn Cyber vẫn sống khỏe =]]] chỉ có net cỏ thì ế thôi nếu muốn đông phải thay đổi thôi không còn chuyện đầu tư nhỏ sinh lời cao nữa được :D:D

alo2

Năng động
bọn Cyber vẫn sống khỏe =]]] chỉ có net cỏ thì ế thôi nếu muốn đông phải thay đổi thôi không còn chuyện đầu tư nhỏ sinh lời cao nữa được :D:D

Chuẩn , giờ là lúc đào thải , mà đào thải trong ngành Net này nặng nè quá nên sẽ có nhiều người bỏ nghề .

ngdcnam

Năng động
Do cung vượt quá cầu, số lượng phòng máy từ năm 2014-2016 tăng từ 6 hoặc 8 lần, nhiều phòng máy cứ hạ giá khuyến mãi 50-100% thậm chí có nơi cho chơi miễn phí để thu tiền dịch vụ, cỡ vài tháng giật mình nhìn lại ..lỗ ...lỗ nặng mặc dù thấy có khách sau đó ... thanh lý, luẩn quẩn cũng chỉ nuôi béo mấy bác mua bán linh kiện cũ mới

Cyber năm sau thì cũng "giết" cyber năm trước chứ cũng không thoát

mr_baiken

Thành viên
Trên mình nông thôn mà net dày đặc, ai ở Gia Nghĩa Đaawk Nông là biết :)) Mọc liên tục và k có dấu hiệu dừng lại, có nhiều đoạn đường 2-3 tiệm sát vách nhau hoặc cách nhau đúng 1 căn nhà. cấu hình giờ cũng toàn lên kiểu Cyber cả, hôm nay đang cấu hình mạnh nhất ngày mai lại có thằng khác mạnh hơn :)) Quán cũ thì đang than ê thi nhau thanh lý, quán mới cứ mọc không ngừng.

credibleforyou

Thành viên
Bác thớt lên tiếng câu chuyện ảm đạm mà em thấy chạnh lòng vì nó đúng tâm trạng em hiện giờ. Buồn quá. Thôi chuẩn bị cuối năm rồi, vớt vát ở mấy tháng cuối năm nên các bác cố gắng giữ bình tĩnh. Sau tết hy vọng nhiều bác có bước tiến mới trong quyết sách. Em là em cũng rất nản rồi. Giờ chỉ chờ quyết định lùi hay dấn thân sâu hơn để được buồn nhiều hơn thôi :)). Ôi cái nghề "Xưa ngồi mát ăn bát vàng" còn nay là nghề bạc bẽo, bèo nhèo "Bỏ tiền tròn bòn tiền méo". Ai hỏi "Hối hận chưa" em thưa "Em muôn đời ân hận. Nếu cho em lựa chọn lại em gạch thằng Net này đầu tiên trong đầu tư manh mún".

nghiavnn

Thành viên
Chỗ mình 1 thằng nghỉ 2 thằng mọc lên. Tính đến giờ quanh cái trường c3 có khoảng 20 quán. Khách lèo tèo vài người mà họ vẫn mọc lên. Thậm chí thuê nhà mất 4tr phòng nét 24 máy mà họ vân giám đầu tư. Thỉnh thoảng ghé qua xem buổi sáng được 2 khách(mới mở chưa được 1 tháng nhé) chăc anh ấy sẽ sớm ra đi

nguyenngocha

Thành viên
Tình trạng chung của các quán nét hiện nay rồi. ở mình 6 quán có giảm giá hay không cũng có thay đổi được mấy đâu, quán mình ít máy nên thu nhập cũng thấp 13 máy ngày thu có 500k mình làm hơn 1 năm rôi. Có quán quen gần nhà nằm ở ngã 3 mặt tiền 26 máy đầu tư 600tr ngày có 400k, nét đúng giờ quá khó khăn, rất ít khi được full máy, may quán mình mạnh nhất trong 6 quán nên nên mới tồn tại được đến giờ, mà cũng ngắc ngoải đến nơi rồi, nét ơi là net.

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom