Có gì mới?

Thăm dò Nên xài 2 line 40M của Viettel hay 1 của VT 1 của VNPT?

vanminh

Thành viên
anh123.png Hiện tại phòng máy của mình là 50 máy chạy 1 line VT 45M, khi full thì hơi đuối, mình muốn thay đổi 2 line 40M và dùng router cộng băng thông thành 80M, anh em chuphongnet đã xài thì xin chỉ giáo. thank

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Xem file đính kèm: 5574 Hiện tại phòng máy của mình là 50 máy chạy 1 line VT 45M, khi full thì hơi đuối, mình muốn thay đổi 2 line 40M và dùng router cộng băng thông thành 80M, anh em chuphongnet đã xài thì xin chỉ giáo. thank
mạng mỗi vùng mỗi khác,,khu em thì vnpt mạnh nên em xài 2 line đều là VNPT..nhưng mà bác nên xài 1 line viettel 1 line VNPT thì tốt hơn,,khi đức cáp biển thì vnpt chỉ việt ngồi ngó còn viettel thì load tạm được.....góp ý bác là đừng nên + băng thông,,tốt nhất nên để nó cân bằng tải là ok,,bác tậu con draytek 2925 về cân bằng tải bao chất

vanminh

Thành viên
mạng mỗi vùng mỗi khác,,khu em thì vnpt mạnh nên em xài 2 line đều là VNPT..nhưng mà bác nên xài 1 line viettel 1 line VNPT thì tốt hơn,,khi đức cáp biển thì vnpt chỉ việt ngồi ngó còn viettel thì load tạm được.....góp ý bác là đừng nên + băng thông,,tốt nhất nên để nó cân bằng tải là ok,,bác tậu con draytek 2925 về cân bằng tải bao chất
Nếu chỉ cân bằng tải thì con rounter TL-R480T+ cũng ok mà

kynguyen

Năng động
vì sao ko nên cộng băng thông vậy

mrbin05103

Thành viên
50 máy mà xài 1 line 45mb thì đuối phải rồi,thêm 1 line vnpt tương đương nữa thì ok,quất con Draytek 29xx là ok

ngdcnam

Năng động

Xài cộng băng thông bao giờ cũng ngon hơn kiểu khác do bác không biết cấu hình nên nó hành bác, nên sợ, tức nhất là chơi game online, line ping thấp và ổn định nó không đi mà nó lựa line ping cao hay gây lag.... nó chọn :D , và không biết cấu hình thì một số web coi phim không vào được.

Lúc tôi mới xài 2 line ( nay đã xài 3 line tầm 1tr1 ) nó hành tôi gần 1 tháng, hỏi cách cấu hình không ai biết, còn hỏi port game để cấu hình thì họ nói tôi..hack server game :D

Chỉnh sửa cuối:

ngdcnam

Năng động
Viettel được chơi game nước ngoài và facebook ngon, chứ game trong nước thua xa VNPT và FPT, tốt nhất là xài cùng lúc Vietteal, VNPT, FPT để có nhiều lựa chọn khi chơi game online. Thời điểm cạnh tranh bây giờ ngoài cấu hình máy thì đường truyền tốt để chơi game online là 2 yếu tố cơ bản cần thiết.

kimhysinh

Thành viên
Mình xài 1 line VT 50Mb nè.. mà bữa giờ co lúc no bị rớt mạng liên tục.. mình nên kéo thêm 1 line VNPT tầm 35 40Mb được không.. nếu tạch cái này còn cái kia.. minh có 30 máy thôi.. xài con Vigor Raytek 2925

pimpim

Thành viên
mình củng dang xài vnpt 60mb , tính keo thêm line viettet nủa tầm 30mb + với vnpt hạ xong gói thấp nhật 40mb , các bác nghì sao , minh có 25pc ah

netmetro

Guest
Bác cho e hỏi thăm tiệm bác 50 máy bác dùng điện gì.
Em 50 máy tính 5 máy lạnh chạy 1 lúc bị đứt cầu chì. Haiz. Chả biết khắc phục sao.
- thay dây chì bằng dây đồng
hoặc
lướt qua không cần chì .coi kỹ lại 5 lần cách ly các mối nối , đường dây đi. các vị trí gần nhau thì gia cố cách li bằng gỗ,nhựa . giả sử cho dù đứt dùng lực đứt thì cũng không chập . là có thể khỏi dùng cầu chì .

0976532067

Thành viên
Địa điểm
88 Nguyễn Tri Phương, Tx.Long Khánh, Đồng Nai
- thay dây chì bằng dây đồng
hoặc
lướt qua không cần chì .coi kỹ lại 5 lần cách ly các mối nối , đường dây đi. các vị trí gần nhau thì gia cố cách li bằng gỗ,nhựa . giả sử cho dù đứt dùng lực đứt thì cũng không chập . là có thể khỏi dùng cầu chì .

Khổ cái nó chạy luôn đường dây mới ác. Em quấn dây đồng luôn rồi giờ quay sang cháy dây điện.

dinhdung35

Thành viên
Địa điểm
vung tau
5 máy lạnh chạy tb hết 30ampe,25 máy tính tb 20ampe,tổng cộng 50ampe chưa kể lúc mới mở máy lạnh dòng khởi động cao hơn nên phải đi đường dây lớn chịu đực 80 ampe,hiện tại máy lạnh nên chạy dây riêng vào cầu dao tổng 50ampe,lưu ý mở từng máy 2p sau mở tiếp máy khác không nên mở 1 lượt

vanminh

Thành viên
Bác cho e hỏi thăm tiệm bác 50 máy bác dùng điện gì.
Em 50 máy tính 5 máy lạnh chạy 1 lúc bị đứt cầu chì. Haiz. Chả biết khắc phục sao.
Điện sinh hoạt 2pha
-Việc đứt cầu chì liên tục trước đây mình cũng đau đầu mới nghĩ ra là do đường dây từ đồng hồ đến các máy quá nhỏ => quá tải nóng => cháy. Từ khi thay đường dây đến nay kg còn nữa

Top Bottom