Có gì mới?

Chia sẻ Nên đăng kí loại điện nào

Hoanglht783

Thành viên
Mình đang phân vân nên chọn loại tiền điện dạng kinh doanh hay thắp sáng như bình thường nếu như vậy có bị phạt j không hay còn loại đăng kí nào có lợi cho việc làm nét k mong anh em chú bác chỉ giáo ạ

Vô Thường

Thành viên
đơn giản , điện kinh doanh thì chỉ có 1 mức, còn điện sinh hoạt thì nhìu mức, ví như xài 50kg giá 500vnđ, 100kg 1000vnđ.....

stech

Thành viên
Nếu nhiều máy, điện tiêu thụ nhiều thì nên đăng kí điện kinh doanh nhé!

phutcp

Năng động
khi nó vô ks chi cho nó 200k nói nó là anh làm cho em 70%điện kd, 30% điện sinh hoạt.

netmykimtg

Thành viên
nếu 20 máy, kinh nghiệm là nếu có được 2 đồng hồ điện sinh hoạt sẽ lời hơn 1 đồng hồ kinh doanh nhé. ( đang áp dụng ). Cứ 15 ngày thì đổi đồng hồ, tiết kiệm khoản 250k đến 300k 1 tháng so với điện kinh doanh

Trên thực tế điện sinh hoạt ko mắc hơn điện kinh doanh là bao nhiêu đâu !

impossible0510

Thành viên
hiện tại theo như mình mới đi làm thì các loại điện không còn được quy gộp vào 1 đồng hồ nữa, vì thế không có kiểu 70% kinh doanh và 30% sinh hoạt nữa nhé, kinh doanh là kinh doanh theo đồng hồ riêng, sinh hoạt đồng hồ riêng, nên cân đối giữa điện kinh doanh và điện sinh hoạt >1k số điện/tháng tức điện kinh doanh < ~200đ/1 số điện so với điện sinh hoạt khi đó bạn sẽ lãi ra ~200k/1số điện, nếu được thì kéo 1 đường kinh doanh 1 đường sinh hoạt, bạn có thể san tải cho phù hợp với nhu cầu sử dụng của phòng net để tiết kiệm. mình cũng đang đi theo hướng đó, còn đang mắc ở chỗ nó lắp công tơ ko như mong muốn nên chưa chuyển qua được.

phutcp

Năng động
hiện tại theo như mình mới đi làm thì các loại điện không còn được quy gộp vào 1 đồng hồ nữa, vì thế không có kiểu 70% kinh doanh và 30% sinh hoạt nữa nhé, kinh doanh là kinh doanh theo đồng hồ riêng, sinh hoạt đồng hồ riêng, nên cân đối giữa điện kinh doanh và điện sinh hoạt >1k số điện/tháng tức điện kinh doanh < ~200đ/1 số điện so với điện sinh hoạt khi đó bạn sẽ lãi ra ~200k/1số điện, nếu được thì kéo 1 đường kinh doanh 1 đường sinh hoạt, bạn có thể san tải cho phù hợp với nhu cầu sử dụng của phòng net để tiết kiệm. mình cũng đang đi theo hướng đó, còn đang mắc ở chỗ nó lắp công tơ ko như mong muốn nên chưa chuyển qua được.
chắc mới có quy định này. chứ e đây chuyển qua 70kd-30shbt cách đây 1 năm rồi. So với lúc chưa đk như vậy 1 tháng e giảm cũng được 1 trăm mấy ah.

Top Bottom