Có gì mới?

Hỏi Nâng cap phien bản gcafe hòa bình các bác có bị lỗi này ko?

vuthaison

Thành viên
Tình hình gcafe hòa bình bắt e nâng cấp phiên bản. ko thì bị phạt, Lỗi và Lỗi
- hay bị mất phím chuột
- CHơi game đột kích giật tè lè.
- FIFa cũng v
Nói chung ko ngon = phien bản cũ.
Có ai có cách khắc phục hem.:oops::oops::oops:

ho0cb0llsl

Thành viên
xem lại cache phần diskless
Thằng KTV Gcafe bên mình cũng vừa cái Gcafe Boot cho mình xong, nói chung là ăn hành đủ cả. dàn mình 2 cấu hình nên để Cache như nào là hợp lý hả bác:
CH1: Gigabyte h61 - Ram 2G - Vga HD 5570
CH2: Asus h61 - Ram 4G - Vga HD 657

vanhocdoan

Thành viên
của em cũng giống hệt bác.bác tư vấn dùm xem khác phục sao?
Đấy là do các bản Win Xp nó không tự nhận được các Driver Main phụ , Win7 trở lên thì nó tự nhận được hết . Khắc phục là mở Super rùi cập nhật Driver bằng các công cụ cài Driver tự động như WanDrv6... , còn nếu muốn ngon hơn thì tìm Driver hảng cài vào .

vanhocdoan

Thành viên
Gọi thằng kỹ thuật lại bắt nó làm img cho hẳn hoi, phải không báo lỗi như này mới cho nó về:
Xem file đính kèm: 2976
Win7 thì đa phần nó tự nhận được hết rùi XP thì mới bị thế. Mà củng do mấy ông chủ Nét không dán vài trăm lên trán Kĩ thuật để nó làm biếng nôn về làm gì để bị lỗi :p

dinhloc

Năng động
Win7 thì đa phần nó tự nhận được hết rùi XP thì mới bị thế. Mà củng do mấy ông chủ Nét không dán vài trăm lên trán Kĩ thuật để nó làm biếng nôn về làm gì để bị lỗi :p
ko biết xp có thế thật ko em vừa gọi dt cho nó nó bảo là anh cài quán nào cũng thế ko sao.cái lỗi diver máy tram ko nhận đủ hết phòng nét em vẫn chơi bình thường chỉ có mỗi là khi bật máy trạm lên bàn phím ae đăng nhập hội viên là chậm ít một lúc mấy dc ,còn chơi game thì ko sao? theo bác có phải win xp nó thế ko

vanhocdoan

Thành viên
ko biết xp có thế thật ko em vừa gọi dt cho nó nó bảo là anh cài quán nào cũng thế ko sao.cái lỗi diver máy tram ko nhận đủ hết phòng nét em vẫn chơi bình thường chỉ có mỗi là khi bật máy trạm lên bàn phím ae đăng nhập hội viên là chậm ít một lúc mấy dc ,còn chơi game thì ko sao? theo bác có phải win xp nó thế ko
Không phải XP nó là lỗi thế mà là XP là hệ điều hành cũ nó không có chức năng tự nhận Driver như các phiên bản Win7 trở lên . Muốn nhận hết phải tự cài bằng tay .
Đấy là do mấy thằng kỹ thuật chuyên cài máy nó lấy 1 cái Image đa cấu hình cài cho khách mà không chiệu Up hết các Driver , 100% là do làm lười .biếng Mấy thằng này gặp tui là xếp thì trước Tăng Lương sau Đuổi Việc :). Không cài hết Driver thật sự thì củng chẳng sao như lời nó nói nhưng chẳng đảm bảo khi dùng lâu dài sẽ có lỗi phát sinh .

dinhloc

Năng động
Không phải XP nó là lỗi thế mà là XP là hệ điều hành cũ nó không có chức năng tự nhận Driver như các phiên bản Win7 trở lên . Muốn nhận hết phải tự cài bằng tay .
Đấy là do mấy thằng kỹ thuật chuyên cài máy nó lấy 1 cái Image đa cấu hình cài cho khách mà không chiệu Up hết các Driver , 100% là do làm lười .biếng Mấy thằng này gặp tui là xếp thì trước Tăng Lương sau Đuổi Việc :). Không cài hết Driver thật sự thì củng chẳng sao như lời nó nói nhưng chẳng đảm bảo khi dùng lâu dài sẽ có lỗi phát sinh .
cảm ơn bác đã tư vấn.bác cho em hỏi tí driver này có thể cài qua teamviewer dc ko để em alo tổng đài gcafe cài cho em .thằng ktv chỗ em nó văn vở quá

vanhocdoan

Thành viên
cảm ơn bác đã tư vấn.bác cho em hỏi tí driver này có thể cài qua teamviewer dc ko để em alo tổng đài gcafe cài cho em .thằng ktv chỗ em nó văn vở quá
Tự cài củng được chứ có gì khó khăn đâu bác đơn giản nhất là cứ lên google gõ WanDrv6_WinXP dow về rùi cài thui .
Nhớ bỏ phần đánh dấu ở Driver Lan kẻo máy không boot lên được đâu .
Tự tập làm đê kinh doanh cứ phụ thuộc vào kĩ thuật là chết .

dinhloc

Năng động
Tự cài củng được chứ có gì khó khăn đâu bác đơn giản nhất là cứ lên google gõ WanDrv6_WinXP dow về rùi cài thui .
Nhớ bỏ phần đánh dấu ở Driver Lan kẻo máy không boot lên được đâu .
Tự tập làm đê kinh doanh cứ phụ thuộc vào kĩ thuật là chết .
nhưng em ko có mật khẩu trên sever thì làm sao mở băng dc.em dùng gcafe mà:(:(:(

Chỉnh sửa cuối:

vanhocdoan

Thành viên
nhưng em ko có mật khẩu trên sever thì làm sao mở băng dc.:(:(:(
À quên Gcafe Hòa Bình chiến luôn cái máy server :( thui thì kêu nó temwier suống cài thui nhân cơ hội này bác hành ngược lại nó bảo không chiệu cài thì giao bass để bác tự cài , không được nửa thì bái cờ bai hủy hợp đồng . Gọi lên thằng đứng đầu khu vực khiếu nại . Nhiều khi hiền quá nó xem như bác gà rùi bỏ bê muốn làm gì thì làm đó .

dinhloc

Năng động
nhưng em ko có mật khẩu trên sever thì làm sao mở băng dc.:(:(:(
À quên Gcafe Hòa Bình chiến luôn cái máy server :( thui thì kêu nó temwier suống cài thui nhân cơ hội này bác hành ngược lại nó bảo không chiệu cài thì giao bass để bác tự cài , không được nửa thì bái cờ bai hủy hợp đồng . Gọi lên thằng đứng đầu khu vực khiếu nại . Nhiều khi hiền quá nó xem như bác gà rùi bỏ bê muốn làm gì thì làm đó .
thank bac de em alo no:)

Top Bottom