Có gì mới?

Chia sẻ Nâng cấp Bios Giga H110 DS2 để nhận CPU Kabylake

minhhoang

Thành viên mới
Hiện tại dòng Kabylake đã bắt đầu bán ra thị trường VN, rất nhiều bạn đang ngần ngại vì có thông tin Giga H110 DS2 không nhận được dòng CPU này nên chưa dám mua hoặc một số người mua CPU này thì chọn dòng main khá đắt. Hãy an tâm nhé! Chỉ nâng cấp Bios lên là được.
Chuẩn bị:
- 1 con CPU Skylake (G4400, 4500....) - lắp vô main.
- Format USB (dùng format có sẵn của windows cũng được), tải gói Bios ở đính kèm cuối bài, giải nén 3 file trong đó ra USB.
Hoặc tải từ trang chủ Giga gói F20
- Cấp điện cho main, màn hình bằng UPS (vì sao các bạn tự biết)
- Cắm USB vô, bật máy tính, giữ phím Delete, khi vào Bios được rồi hãy bấm phím F8 (Qflash)
Chọn như hình trên, Lúc này nó sẽ truy vấn USB để xuất hiện gói update (cái này mình quên chụp :D ).
Sau khi nó quét vài giây sẽ hỏi bạn có nâng cấp không? Hãy chọn nomal update (nâng cấp bình thường). Lúc này quá trình nâng cấp sẽ bắt đầu.
Không được tắt hay khởi động lại máy nhé! Sẽ khóc ròng đó :D
Đợi khoảng 1p, sau khi chạy xong nó tự khởi động lại. Lúc này bạn tắt máy lắp con CPU kabylake vô là nó nhận rồi đó.

Attachments

• bios_h110m-kabylake.rar
    5,2 MB · Đã xem: 131

kenny74can

Thành viên
Nếu là mb Gigabyte thì không cần thiết phải có UPS nhé. Đang update bios mà bị mất điện vẫn có thể update lại được.

Skynet Gaming

Thành viên
Cách dể hơn là vào windows tải @bios từ trang chủ Gigabyte up trực tiếp tiện hơn rất nhiều

sars113

Thành viên
Em vừa bị dính lỗi này mà nhà em thì xài dàn H61 cũ không, ra tiệm kêu họ up dùm thì bảo không dám gắn CPU giờ biết nhờ ai giúp đây em ở Quê!

sars113

Thành viên
Do em ở quê nên nhờ thằng em qua bên tấn phát mua 3 máy 2 ngày trước test thử để mua thay nguyên dàn, Ráp 2 máy thì chạy được 1 máy thì không lên màn hình cứ tắt rồi chạy lại. Rồi gửi nó lại đem ra tấn phát đổi lại xong tiệm nó bảo phải cập nhật bios mà nó không chụi làm, nó gửi lại main cho em. Trưa giờ em chạy gần cả chục tiệm mà không tiệm nào có CPU gắn để up bios. Có tiệm có CPU nhưng họ không dám gắn vào để nâng cấp vì sợ khui seal. Nhảm ở chỗ nào anh! Mai em tính gửi main lại cho nó ra chỗ bảo hành main kêu nó nâng cấp dùm mà nó đi làm từ 7h đến 11h trưa 1h đến 5h chiều không đem ra được luôn! Đâu phải như mấy anh quen biết nhiều!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Em vừa bị dính lỗi này mà nhà em thì xài dàn H61 cũ không, ra tiệm kêu họ up dùm thì bảo không dám gắn CPU giờ biết nhờ ai giúp đây em ở Quê!

Do em ở quê nên nhờ thằng em qua bên tấn phát mua 3 máy 2 ngày trước test thử để mua thay nguyên dàn, Ráp 2 máy thì chạy được 1 máy thì không lên màn hình cứ tắt rồi chạy lại. Rồi gửi nó lại đem ra tấn phát đổi lại xong tiệm nó bảo phải cập nhật bios mà nó không chụi làm, nó gửi lại main cho em. Trưa giờ em chạy gần cả chục tiệm mà không tiệm nào có CPU gắn để up bios. Có tiệm có CPU nhưng họ không dám gắn vào để nâng cấp vì sợ khui seal. Nhảm ở chỗ nào anh! Mai em tính gửi main lại cho nó ra chỗ bảo hành main kêu nó nâng cấp dùm mà nó đi làm từ 7h đến 11h trưa 1h đến 5h chiều không đem ra được luôn! Đâu phải như mấy anh quen biết nhiều!
Thánh có thấy là tiêu đề ghi gì không?

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
"Em vừa bị dính lỗi này mà nhà em thì xài dàn H61 cũ không, ra tiệm kêu họ up dùm thì bảo không dám gắn CPU giờ biết nhờ ai giúp đây em ở Quê! "

Đọc nát cái comment của lão mà vẫn không hiểu lão ra tấn phát mua main h110 hay h61 Nếu H110 không tự xử lý được thì main hãng nào đem qua hãng họ hỗ trợ free,còn H61 ngoài tấn phát thì nó là hàng cũ chứ không phải hàng mới đâu mua về xác định ăn hành và nó tìm 1001 lý do để khỏi phải bảo hành nếu xảy ra sự cố

==> Không rành đồ thì cứ chọn hàng chính hãng mà mua lỗi lầm gì thì qua hãng

Van dang

Thành viên
Cho mình hỏi úp lên có phải chỉnh j lại k? Mình xài G4400 up lên để chuẩn bị thay G4560 mà sao thấy up lên nó bị lag lag! Có lúc boot k vào được bios!

Van dang

Thành viên
Đọc bài nên đọc kỹ. Tránh hỏi lại những gì người ta đã nói.
Nhãm vừa thôi! Hỏi lại cái j người ta đã nói ? Cái của mình 10 con bị 1 con boot lúc lên lúc k! Còn mấy con kia thì boot được vào bt! nhưng chơi game có lúc bị giật giật màn hình đen thui chớp chớp lúc thì chớp trắng! Trước kia k bị từ khi úp lên lúc tối qua lại bị!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Nhãm vừa thôi! Hỏi lại cái j người ta đã nói ? Cái của mình 10 con bị 1 con boot lúc lên lúc k! Còn mấy con kia thì boot được vào bt! nhưng chơi game có lúc bị giật giật màn hình đen thui chớp chớp lúc thì chớp trắng! Trước kia k bị từ khi úp lên lúc tối qua lại bị!
Trên đó có chỉnh hay sao người ta ghĩ rõ cả rồi.

Trên đó có chỉnh hay sao người ta ghĩ rõ cả rồi.
Mình nói thế này nhé! K phải cứ là admin là giọng điệu trịnh thượng thế đâu! Ngta nói ra cái lỗi mà ngta gặp phải! Nếu bạn k muốn nghe hay không quan tâm thì để người khác giúp đỡ! không cần phải cái j cũng nhảy vào nhắc nhở ng khác như kiểu đi bắt lỗi vậy đâu? 4rum này tạo ra mục đích j? K phải chỗ để bạn thể hiện cái tôi của mình vậy đâu! Mình nói ở đây là mình đang xài con G4400 được gần 1 năm bây giờ muốn nâng cấp lên G4560 Nhưng sợ mua về nó k nhận! Xong mình up bios lên! Xong úp lên nó lúc boot vào được lúc không boot vào được! Đó là 1 máy! Còn mấy máy kia thì bị tình trạng đang chơi lâu lâu giật lag! Làm ơn k phải cứ là admin thì được lộng ngôn vậy đâu! Chính bạn cũng từng nói cái câu nhãm vừa thôi với bài ngta viết ở trên! bạn chặn cái j thế? Thể hiện cái j thế?

mai huy

Năng động
giật giật lag lag là do gắm cây quạt chưa sát, lấy ra trét keo tản nhiệt lại là hết

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Mình nói thế này nhé! K phải cứ là admin là giọng điệu trịnh thượng thế đâu! Ngta nói ra cái lỗi mà ngta gặp phải! Nếu bạn k muốn nghe hay không quan tâm thì để người khác giúp đỡ! không cần phải cái j cũng nhảy vào nhắc nhở ng khác như kiểu đi bắt lỗi vậy đâu? 4rum này tạo ra mục đích j? K phải chỗ để bạn thể hiện cái tôi của mình vậy đâu! Mình nói ở đây là mình đang xài con G4400 được gần 1 năm bây giờ muốn nâng cấp lên G4560 Nhưng sợ mua về nó k nhận! Xong mình up bios lên! Xong úp lên nó lúc boot vào được lúc không boot vào được! Đó là 1 máy! Còn mấy máy kia thì bị tình trạng đang chơi lâu lâu giật lag! Làm ơn k phải cứ là admin thì được lộng ngôn vậy đâu! Chính bạn cũng từng nói cái câu nhãm vừa thôi với bài ngta viết ở trên! bạn chặn cái j thế? Thể hiện cái j thế?
Rất cảm ơn bạn có lời chân tình, mình cũng xin nói rõ:
Bài này thực ra mình viết, trên đó đã lường hết sự cố (tương đối). bạn kia nói ý khác, nếu bạn dùng như này có thể kg hiểu. Vì tớ nói rõ: họ lường hết rồi.

Top Bottom