Có gì mới?

Hỏi Muốn làm chủ máy server

xekoxeko2

Thành viên
Địa điểm
Viet Nam
Mình muốn có thể cài đặt, tạo ảnh, cấu hình ... máy server, nhưng khổ nỗi không có thiết bị để thực hành vì có một cái kinh doanh ko làm chuột bạch dc . các bác có kinh nghiệm về vấn đề này Xin chỉ giúp cách học và thực hành. Thank các bác ạ

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Rất thích những người đam mê, tìm tòi :D
Không khó đâu bạn, đầu tư 1 cái HDD cũ, nên mua loại 250GB, cũ giá từ 200-400, tùy. Lúc hết khách, cắm nó vô máy trạm cài hệ điều hành, rút các ổ còn lại cắm vô (chừa ổ win lại nhé :D)

Địa điểm
Thị trấn Phong Châu - Phù Ninh - Phú Thọ
Mình muốn có thể cài đặt, tạo ảnh, cấu hình ... máy server, nhưng khổ nỗi không có thiết bị để thực hành vì có một cái kinh doanh ko làm chuột bạch dc . các bác có kinh nghiệm về vấn đề này Xin chỉ giúp cách học và thực hành. Thank các bác ạ
Cứ tham khảo trên mạng nhiều đã đi rồi mua thêm cái ổ cứng mà thử cài thôi. Cũng đơn giản thôi, để cài các phần mềm bootrom thì ko khó, Khó là xử lý lỗi thôi.

cũng đơn giản mà bạn
cứ lấy đại 1 máy trạm ra h61 cũng được
gắn 1 ổ hdd củ là được 160g thôi
vì máy tập tành ko cần nhanh mạnh đâu
xong ra bắt đầu cài window sever xong cài phần nềm bootroom cần vọc như Gcafe, CCboot...
csmboot thì tải file iso bản 2.1.5 trên lunix về cầu hình tập tành thử cho máy trạm boot hoặc tạo img dưới máy trạm rùi up img thử lên sever lổi đến đâu lên cpn hỏi từ từ là ok hoàn chỉnh là mới chơi tới máy mạnh sever thật

vanhocdoan

Thành viên
Chỉ cần 1 hdd rẻ tiền đem xuống máy trạm tha hồ mà vọc. Rảnh thì cam o cứng vào cho boot từ ổ cứng rồi vọc, chán rút o cứng ra cho boot từ Lan để khách chơi tiếp. Trước khi dùng ổ cứng chưa biết bootrom là gì tôi cũng tự mò bằng cách đó á.

Top Bottom