Có gì mới?

Mừng forum 10 tuổi

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Ngày 3/12//2023 tới đây forum sẽ tròn 10 tuổi. Xin tự chúc mừng cũng như cảm ơn các thành viên đã chung tay đóng góp để forum có được như ngày hôm nay. Thực tình khi làm forum mình kg nghĩ nó sẽ tồn tại hơn 10 năm, thay mặt anh em BQT, kính chúc các thành viên và gia đình sức khỏe, thành đạt. kinh doanh thành công. Nhân cán mốc 10 năm, mình cũng xin có vài lời bộc bạch.
Trước khi forum này ra đời có khá nhiều forum liên quan nghè game/net, như: sieugiaiphap, online9999, hqn.... lúc đó mình cũng hay lên chém gió trên các diễn đàn này và tình cờ quen chú Lê Phi Liêm làm cho VNG. Nói chuyện với nhau chú Liêm hỏi anh dựng được forum kg, mình nói được. Vậy là cơ duyên forum này ra đời thôi. Tên gọi lúc đó của nó là chu.phong.net.com (sorry, mình thêm dấu chấm sau chữ chu vì code nó tự thay tên này sang vietboot :D) mình sẽ lý giải lý do bây giờ là vietboot trong phần sau. Cũng trải qua bao vui buồn, sóng gió, forum vận hành đến hôm nay cũng có may mắn và hơn hết là sự cống hiến của gần 15 ngàn thành viên. Lần nữa cho Minh Trí bày tỏ lòng cảm kích trước đóng góp to lớn của các anh chị em.
Về lý do đổi tên miền: Từ khi chu.phong.net ra đời, VNG luôn đồng hành cùng forum, phải ghi nhận điều này. Và dần dần, không hiểu sao bên VNG cử quá nhiều người vào forum kẻ viết bài, người khen. Ngắn gọn là kẻ tung người hứng, mình rất bực. Cái gì đến cũng sẽ đến, đầu năm 2018 mình trả tên miền cho chú Liêm kèm mã nguồn, sau khi nhận, chú ấy vẫn kêu người vận hành forum cpn một thời gian. Mình reg tên miền vietboot với chữ boot trong tiếng Anh là khởi động. Đơn giản chỉ vậy.
Cuối năm 2020 mình vì kinh doanh phòng net kg tốt nên bỏ, rồi cũng ít có thời gian lên forum, phần là người nhà hay phàn nàn "chả được gì, tốn thời gian, mất công bỏ việc". Mình viết bài đóng forum hoặc chuyển cho ai đó, tiêu chí do mình chọn, tiêu chí không đặt nặng khả năng kỹ thuật cũng như tài chính, nếu đồng ý mình sẽ cài đặt server cho, nếu sau này lỗi hay gì mình cũng giúp. Nhưng rất tiếc người mình chọn lại từ chối, đến bây giờ, mình sẽ tiếp tục vận hành forum.
Vài lời bộc bạch cùng anh em nhân forum cán đích 10 năm. Chúc anh em và gia đình sức khỏe, may mắn, thành công!

NGUYEN VAN QUAN

Thành viên
Địa điểm
Nhơn Trạch
Cám ơn Anh @Minh Trí đã tạo ra một nơi cho các anh, em làm NET có thể giao lưu, học hỏi thêm với nghề. em làm NET cũng mới 5 năm thôi, Nhưng thật sự với em VietBoot đúng là nơi cứu cánh cho em những lúc gặp sự cố trong nghề nhiều nhất. Trong đó em chân thành cảm ơn Anh @MKNet , Em @Trần Quốc Toản , Em @Gamevinhtru và các a,e khác đã giúp đở em rất nhiều . Chúc 4r luôn vững bền. Chúc toàn thể anh, em luôn khoẻ mạnh và vững tin với nghề. Cảm ơn!

Ngày ấy ... có sự choảng nhau không hề nhẹ giữa các forum đúng ko a :)) ... cạnh tranh khốc liệt như các chủ Net ý , ai qua hết rồi sẽ rõ phần nào :D ( sgp, 9999, hqn ... ) hồi này e còn đang lang thang ở vnz suốt nên ít zô mấy forum này.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Ngày ấy ... có sự choảng nhau không hề nhẹ giữa các forum đúng ko a :)) ... cạnh tranh khốc liệt như các chủ Net ý , ai qua hết rồi sẽ rõ phần nào :D ( sgp, 9999, hqn ... ) hồi này e còn đang lang thang ở vnz suốt nên ít zô mấy forum này.
Choảng nhau khó để cho là vậy, nhưng với forum này phần đa là các thành viên họ vì lý do gì đó nên ghét ông Admin và ...choảng :D.

hunga1k47

Thành viên
chúc mừng 4rum. Hi vọng 4rum còn tồn tại là niềm vui tinh thần cho mọi người

ledon86

Thành viên
Cám ơn anh <Minh Trí> tạo sân chơi cho anh em , chúc diễn đàn ngày càng bền vững và phát triển hơn nữa.

Top Bottom