Có gì mới?

Thăm dò mua máy phát điện cho quan nét

kennithanh

Thành viên
mùa hè sắp đên rồi chỗ em hay mất điện lắm nên muốn sắm cái máy phát diện , nhưng không biết bao nhiêu cho đủ kinh phí thì hạn hẹp mua thừa qua thì phí . có ai dùng chưa vậy cách tính điện năng tiêu thụ cho 1 pc chạy boorom , màn hình 20'' có cacd vga là bao nhiêu vậy , thank

phutcp

Năng động
cúp điện dẫn vợ con đi chơi, rủ bạn bè đi nhậu đi bác ơi. Thiên đàng đâu có ngân hàng đâu,làm chi cho nhiều

empty84bg

Guest
Từ ngày làm net mong mỗi cái mất điện lâu lâu khoảng vài ngày đưa vợ con đi du lịch chuyến !

leminhdhsp

Thành viên
Dùng máy phát điện tính ra huề vốn hà bác ơi, có cái là giữ được khách. Nhưng đã cúp điện thì tiệm nào cũng như tiệm nào cần gì quan tâm.

làm phát điện vừa tốn tiền mua sử dụng ko hiệu quả lấy thời gian đó dẫn vợ con đi ăn uống còn sướng hơn. nếu thuê mặt bằng thì tìm chổ khác làm ăn.

kennithanh

Thành viên
đành lòng là như thế nhưng chỗ em mặt bằng đi thuê với có nhân viên trông luôn cổng trường cấp 3 mất điện thấy khổ thân các game thủ quá cứ nháo nhác như gà mất mẹ vậy

nucuoixinh

Thành viên
mình xài máy mitsu + củ phát 10kw chạy 20máy lúc chưa up len bootrom vẫn chạy ầm ầm , 8h sang đến 4h chiều tốn tầm 300k dầu , chổ mình giá 4k chạy máy giá 5k :D

bangnguyen

Thành viên
mình có đôi lời chia sẻ với thớt. mình làm nét rất lâu rồi nếu chỗ bác không cạnh tranh qua gay gắt mình khuyên đừng mua máy phát làm gì. thường xuyên cúp điện thì cao lắm 1 tuần 1 ngày. vậy thì cứ nghỉ đi coi như mình làm công ty được nghỉ ngày chủ nhật.bác có máy phát thì khách nó cũng vậy nó tới bác chơi sang ngày sau nó sẽ về tiệm quen chơi chứ cũng ko chơi chỗ bác đâu. nếu đầu tư máy phát bác nên mua loại máy nhật nguyên 1 cái thùng chuyên dụng thì dùng điện mới ổn để kéo với không phải mệt, còn nếu bác mua máy đê + thêm củ điện bác làm rất là mệt nó rất ồn ào, rồi phải thay nước, canh điện áp sụt hay tăng để điều chỉnh. Mình đã làm loại máy đê + củ điện rời. giờ mình bỏ máy phát lun rùi cúp điện là nghỉ coi như tự thưởng cho mình ngày nghỉ xả hơi. doanh thu cúp điện thì ngon hơn đây nhưng cũng mệt gấp đôi. bác nên cân nhắc kỹ.

Top Bottom