Có gì mới?

Chia sẻ Một thằng khách cũ đến quán rũ những thằng khác qua quán khác chơi...?

thanhich

Thành viên
-Hiện tại mình gặp 1 trường hợp khá đau đầu muốn các bạn chia sẽ cách giải quyết.
-Tình hình là quán mình có 1 nhóm trong đó có 1 thằng không chơi nữa qua quán khác coi quán cho quán đó. Nó cử 1 thằng trong nhóm qua quán mình rũ những khách ruột của mình qua quán kia chơi. nó nói nó bao với lại qua đó nó giảm cho 50%. Nó qua hẳn quán rũ trước mặt mình mới tức. Vậy theo các bạn thì mình phải làm sao trong trường hợp này? Chắc ko cho nó qua quán mình luôn quá, kiểu nước sông không đụng nước giếng vậy? tuy cạnh tranh nhưng bên mình rất sằng phẳng. ko chơi chiêu trò như thằng đó....:(

Trần Đăng Khoa

Năng động
Cái này thì mặc kệ thôi, không làm gì được đâu bác ạ, bạn bè nó nó rủ là bt.

hoiquannet

Năng động
bữa nào kiếm chuyện gì đó đấm nó mấy phát cho bỏ tức đi bác

ktvhoang

Thành viên
Phòng mình cũng bị gần như vậy, kệ họ chứ biết làm sao, kiếm chuyện đánh nó thì mình lỗi, cấm nó qua phòng mình thì nó pm trên mạng, họ muốn rủ rê thì đủ mọi cách.

tuannet

Thành viên
Mình bị rùi, thấy thằng đó qua đuổi thẳng: mầy đi ra, tao ko cho mầy lại đây.
nó nói gì thì cứ chưởi thẳng nó, bác nghỉ sao mà nhịn được hay thiệt!

newhpvn12

Thành viên
vào e như thế mà rủ khách ngay trước mặt em thì nó xác con mẹ nó định đi k còn răng ăn cháo

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Điều này là quá bình thường bác ạ, ko có ràng buộc gì với nhau cả, ở hay đi là tuỳ khách; thế nên lẽ tự nhiên đi bác, bác mà càng tỏ ra ức chế ra mặt thì khách khác nhìn thấy cũng tự bỏ mình mà đi thôi; thời buỏio cạnh tranh mà.

TMTiến

RUN RUN RUN
Trăm người mở nét vạn người chơi khách đến thì mình đếm tiền. Đâu có gì đâu bình thường mà.

nghiavnn

Thành viên
Cũng bình thường thôi mà. Mình cũng gặp trường hợp y như bạn vậy. Nhưng vẫn kéo được bọn nó về quán mình :)

NetAT

Năng động
cái này đơn giản thôi bác ... nó gọi trước mặt bác mà bác ko ị vào mõm nó à , sao gan bé thế ( bác bảo nó như này nếu mày sang anh chơi thì anh tiếp đón ,chứ gọi khách của anh qua quán khác ,thì anh mời chú ra ngoài để anh còn kiếm miếng cơm ) lần sau sang đuổi luôn , quán anh ko tiếp chú mời chú ra ngoài ,, dcm căng là đập luôn . nói thực tình thì nó chẳng thiếu gì cách gọi nhau qua quán khác ,nhưng trước mặt bác mà nó rám gọi mà bác ko dám làm gì ... em đang nghĩ bác quá là hiền lành đấy
- Ngược lại phải chăm sóc tư tưởng cho nhưng khách ruột của quán .chăm như nào thì tùy vào khu vực , tùy vào sợ thích của tụi nó và quan trọng nhất là 1 thằng chủ quán tâm lí ...... vài KN chia sẽ cũng bác .

vuongvt229

Thành viên
cái này chịu thôi mình là người kinh doanh dịch vụ khách nó thích chơi là quyền của nó , tiệm em cũng bị nè nó chơi net sau về mở net giờ cạnh tranh đối diện với em , mà mình cứ làm sao cho khách thấy thoải máy chơi ở mình là ok , nếu mất cũng chỉ mất 1 só khách nào thui . Bác cố gắng làm sao cho khách thây chơi ở tiệm mình ngon hơn là nó tự mò qua .chúc bác vượt qua thời buổi khó khăn

armytoan

Thành viên
e là bạt tay nhé ... nếu nó nhỏ cỡ tầm lop 9 trở lại... lớn tí thì lườm nó phát là nó biết ...

Tr.Điệp

Năng động
Túm tóc tại tai tát tới tấp :x
hổ báo cáo chồn quá! :cool: không biết bác chỗ nào chứ ở chỗ em mà làm thế thì không bao giờ có 1 khách đến quán :confused: và nói thật chúng nó solo lại ngay không được chúng nó alo người đến san quán luôn:( không san được quán trên thanh thiên bạch nhật thì chờ thời cơ là nó phá :oops: nói chung chỗ em toàn học sinh cấp 3 với lại nghiện ngập chơi bời nhiều mình mà chơi với chúng nó thì mệt lắm :rolleyes:

phamthitham

Thành viên
tối nó ném cho vài viên gạch nên nóc nhà, mái tôn còn đỡ, mái ngói xác định luôn, nhà kiên cố thì ăn vào cửa, nghiện ngập, cùn thì dễ ăn bom xăng

phuocn

Thành viên
Chỗ tôi, đứt cáp thì đông, nối xong nó lại trở về quán khác :D

thanhich

Thành viên
cái này đơn giản thôi bác ... nó gọi trước mặt bác mà bác ko ị vào mõm nó à , sao gan bé thế ( bác bảo nó như này nếu mày sang anh chơi thì anh tiếp đón ,chứ gọi khách của anh qua quán khác ,thì anh mời chú ra ngoài để anh còn kiếm miếng cơm ) lần sau sang đuổi luôn , quán anh ko tiếp chú mời chú ra ngoài ,, dcm căng là đập luôn . nói thực tình thì nó chẳng thiếu gì cách gọi nhau qua quán khác ,nhưng trước mặt bác mà nó rám gọi mà bác ko dám làm gì ... em đang nghĩ bác quá là hiền lành đấy
- Ngược lại phải chăm sóc tư tưởng cho nhưng khách ruột của quán .chăm như nào thì tùy vào khu vực , tùy vào sợ thích của tụi nó và quan trọng nhất là 1 thằng chủ quán tâm lí ...... vài KN chia sẽ cũng bác .

Có 2 thằng khách tâm huyết, nhưng giờ nó bị rủ rê nên thường mình cho nó chơi free. trước thì nó con nap 10k hay 5k chơi, đến khi hết tiền nếu còn máy trống thì mình mở free cho nó chơi. nhưng giờ nò đến chơi ko nap gì cả. cứ ngồi coi lâu mình ko mở cho nó là thằng kia đến rũ nó qua quán kế bên chơi. mình giữ nó chủ yếu là có số lượng + không khí chứ nói về tiền dạo này chẳng được nhiêu...nghĩ lại cũng chán. ko biết mình làm vậy đúng hay bỏ nó luôn rồi kiếm những khách tâm huyết thật sự...

thanhich

Thành viên
Hôm qua nó qua rũ mà 2 thằng kia nó ko chịu đi nên nó ngồi chơi. vừa chơi vừa la ó khiến thằng kế bên bực bội rồi lấy dép chọi nó. mình thấy nhưng im luôn cho nó ăn đập. thấy vậy cũng nhẹ lòng. vậy là từ hôm qua đến nay ko thấy nó qua nữa :)

Cạp Cạp

Thành viên
không nên làm ác hay bực gì, đánh nó sơ sơ 5p thôi rồi bỏ

Top Bottom