Có gì mới?

mOno Wall PC modem

• Thread starter Trần Phương
  • Bắt đầu

mitomsong

Thành viên
Lão khai quật được ở đâu mà nhiều PM PCrouter thế. Khám phá nhiều quá coi chừng cũng có bữa bị BX đá xún gầm giường á :))

Kim Hùng

Điều hành chính
Bác Phương đã test trên nhiều soft PC modem. Mong bác cho ý kiến soft nào ngon lành ổn định và dễ cài đặt để ae cùng sử dụng, đỡ phải vất vả ăn hành nha bác :D. THX bác nhiều !!!

Trần Phương

Guest
1 Line thì dùng thằng này, cấu hình đơn giản, nhiều line thì Ikua và hsrouter hoặc pfsense, còn 1 thằng nữa mà cấu hình hơi phức tạp nên chưa công bố vì đang ngâm

tranhuye

Thành viên
PCmodem nhiều quá, nhìn phát hoảng , Up top

hetien

Thành viên
Khoảng 5 năm trước mình đã nghiên cứu và dùng các phần mềm kerio control, ipcop, smoothwall, pfsense và nhiều phần mềm dùng nền tảng linux để dùng chia sẻ mạng adsl (sau này là fiber) cho khu nhà mình. Lý do mình nghiên cứu mấy cái phần mềm này mà các bác hiện giờ gọi là pcmodem là để quản lý lượng khách hàng mà mình đang chia sẻ/dùng chung cho cả khu nhà khoảng >100 thiết bị: pc, laptop, smarttv, smartphone. Wireless mình không khóa mật khẩu nhưng dùng các phần mềm trên để chặn truy cập vào mạng internet của tất cả thiết bị kết nối và chuyển hướng đến 1 trang web giới thiệu dịch vụ internet của mình. Dùng thì trả tiền theo tháng.
Lúc trước thì dùng ipcop và smoothwall do có các addons thích hợp cho mình cấu hình, chặn quảng cáo, proxy, cache các update của windows, anti-virus. Bản mình thích dùng và rành nhất là ipcop.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Khoảng 5 năm trước mình đã nghiên cứu và dùng các phần mềm kerio control, ipcop, smoothwall, pfsense và nhiều phần mềm dùng nền tảng linux để dùng chia sẻ mạng adsl (sau này là fiber) cho khu nhà mình. Lý do mình nghiên cứu mấy cái phần mềm này mà các bác hiện giờ gọi là pcmodem là để quản lý lượng khách hàng mà mình đang chia sẻ/dùng chung cho cả khu nhà khoảng >100 thiết bị: pc, laptop, smarttv, smartphone. Wireless mình không khóa mật khẩu nhưng dùng các phần mềm trên để chặn truy cập vào mạng internet của tất cả thiết bị kết nối và chuyển hướng đến 1 trang web giới thiệu dịch vụ internet của mình. Dùng thì trả tiền theo tháng.
Lúc trước thì dùng ipcop và smoothwall do có các addons thích hợp cho mình cấu hình, chặn quảng cáo, proxy, cache các update của windows, anti-virus. Bản mình thích dùng và rành nhất là ipcop.
Lam 1 bài giới thiệu về nó đi bạn

Trần Phương

Guest
trong 3 thằng : kerio control, ipcop, smoothwall thì ipcop, smoothwall rất ngon, mình đã test rồi nhưng chưa đưa bài lên được, giao diện trực quan, hỗ trợ đa ngôn ngữ đặc biệt là ipcop hỗ trợ tiếng việt :D:D:

lochungnet

GCAFE, PRIMOCACHE, PC MODEM:01285266625
ipcop là linux open source hả anh Phương? vào trang chủ không thấy để bản quyền gì?!

hanme1

Thành viên
hi,đang nghiên cứu PC modem mà mấy anh đổi liên tục ah,vậy cài cái nào là chuẩn chuẩn nhỉ :-?

hanet

Thành viên
nghe Bác Phương khen nức nở HSrouter (Hi-SpiderRouter), nhưng bản đó thu phí... Bản patch em cũng search ra vài bản, nhưng k dám test (vì mới củ hành với gcafe xong, 5 hành với router nữa là đóng cửa luôn, hehe).... Hi vọng bác có thể share bản đang dùng cho ae!

Top Bottom